Hạng B2
12/1/06
128
51
28
43
saigon
vincitygrandparkq9.com
Em cũng mới mua một chiếc NIVA màu trắng, xe nguyên thủy, máy móc còn ngon, giàn đồng bị mục vài chổ. Em đang “độ” lại toàn bộ. Khi nào xong em sẽ post lên cho anh em coi chơi. Xe này gốc của nhà nước, không sửa nhiều nên mọi thứ còn trinh nguyên…hhehe..Em nó giống tấm hình thứ 2 của bác khanhthanhnt.[/b]

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
minhmilk nói:
Em cũng mới mua một chiếc NIVA màu trắng, xe nguyên thủy, máy móc còn ngon, giàn đồng bị mục vài chổ. Em đang “độ” lại toàn bộ. Khi nào xong em sẽ post lên cho anh em coi chơi. Xe này gốc của nhà nước, không sửa nhiều nên mọi thứ còn trinh nguyên…hhehe..Em nó giống tấm hình thứ 2 của bác khanhthanhnt.[/b]

Bác mua chiếc đó bao nhiêu, em thì nhu cầu đi offroad nên vẫn khoái U oát ( UAZ ) hơn, Niva cũng là một sự lựa chọn khá nếu không kiếm được U oát.

ADC
Hạng B2
15/3/09
199
4
0
44
Thangkn nói:
Bác gạ ông này để lại cho nè :

Đẹp quá, có bác nào độ NIVA được cở này chưa vậy các bác?? Đưa lên cho ae thưởng thức tài độ xe của người VN với

Hạng B2
12/1/06
128
51
28
43
saigon
vincitygrandparkq9.com
Em mua 20tr, ng ư ời ta bao lu ôn đ ăng ki ểm ra s ổ m ới. Nhi ều ng ư ời n ói em mua b ị h ớ. H ôm tr ư ớc coi m ột chi ếc tr ên b áo mua b án, xe n ó m ục h ơn nhi ều m à đ òi t ới 27tr. Xe n ày v ẫn c òn đ ồ đ ể thay, do c ơ kh í ô t ô H à N ội s ẳn xu ất . Em nghe n ói ở B ình Ph ư ớc nhi ều l ắm, kho ảng 10tr th ôi.

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
minhmilk nói:
Em mua 20tr, ng ư ời ta bao lu ôn đ ăng ki ểm ra s ổ m ới. Nhi ều ng ư ời n ói em mua b ị h ớ. H ôm tr ư ớc coi m ột chi ếc tr ên b áo mua b án, xe n ó m ục h ơn nhi ều m à đ òi t ới 27tr. Xe n ày v ẫn c òn đ ồ đ ể thay, do c ơ kh í ô t ô H à N ội s ẳn xu ất . Em nghe n ói ở B ình Ph ư ớc nhi ều l ắm, kho ảng 10tr th ôi.
Bác ntchonthanh ôi, xác nhận lại thông tin này đi, nếu được em lên làm một con về độ chạy chơi, chứ mỗi lần lên huyện vùng núi em thấy xót xa cho vợ hai em quá!

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
HAC : em xác nhận thông tin cho bác gì đây ??? :D theo em thì Niva để máy zin chạy thì rát lắm ! trên em đa số thay máy dầu hoặc máy Toy 1.3-1.8 hết rồi ! giá thì tầm 15-25 chai là sở hữu 1 em tuỳ chất !
PS : trước em cũng đi một em gác máy Toy chạy cũng ngon (chỉ có điều là xe để đi rẫy nên không chăm chút, nhìn nó xấu hợm), vừa gả lại cho một bác ở HN, bác í mê mẫn quá hay sao mà chạy một mạch từ BP ra tới ngoài HN chỉ mất có hơn 2 ngày ???

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
ADC nói:
Thangkn nói:
Bác gạ ông này để lại cho nè :

Đẹp quá, có bác nào độ NIVA được cở này chưa vậy các bác?? Đưa lên cho ae thưởng thức tài độ xe của người VN với

Cái này của Putin là NV đời 87 như ở VN ta thôi, nhưng họ sơn sửa đẹp quá, mà cũng có thể là xe mới, nếu có 1 em thế này khoảng 30c đổ lại sao mình lại không chơi nhỉ, bác ntchonthanh đã từng đư lên đây 1 chiếc màu bạc long lanh hơn của putin nhiều, tuy nhiên làm được như thế không dễ vì tốn kém lắm. NV nên sửa lại máy cho thật êm và thay BXC cùng IC vào là êm thôi, chạy cũng hay lắm đấy, nhưng cần nhất phải còn nguyên cầu trước, số mạnh, nếu thếu thì đăng kiểm sẽ rất khó khăn.

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
To ntchonthanh: Em đã đánh dấu đỏ cái câu hỏi rồi mà bác!
10tr thì có được em như thế nào hả bác, giấy tờ đầy đủ, đã thay máy toy hoặc máy dầu càng tốt.

ADC
Hạng B2
15/3/09
199
4
0
44
HAC nói:
To ntchonthanh: Em đã đánh dấu đỏ cái câu hỏi rồi mà bác!
10tr thì có được em như thế nào hả bác, giấy tờ đầy đủ, đã thay máy toy hoặc máy dầu càng tốt.

Em cũng có cùng câu hỏi, nhưng em kết máy dầu hơn.