Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC
Các bạn ơi,

Tôi làm việc với cty nước ngoài nên đến dịp này (Noen + Tết Tây) + Nghỉ phép nữa là có 1 kỳ nghỉ dài ngày có thể thực hiện ước mong du lịch Balô khám phá Miền Trung.

Từ Tuy Hòa - Nghệ An tôi đều chưa biết nên muốn đi lắm, đâu cũng được.

Nếu rủ không ai dám đi, tui cũng đi 1 mình (nam 32tuổi, dân gốc miền trung Phan Rang) . Nhưng các bạn đi chung cho vui.

A. LỊCH TRÌNH:

Có nhiều lựa chọn:

1) Đi gần hết các tỉnh Tuy Hoà-Quy Nhơn-Quãng Ngãi- Quãng Nam-Hội An- Đà Nẵng-Huế-Quảng Trị- Quãng Bình (Phong Nha). Nơi nào không nổi tiếng thì ngủ lại 1đêm để đi chơi phố xá ăn uống đồ đặc sản địa phương.

Thời gian 2tuần (14ngày): dự kiến khoãng từ 25/12/2010 - 7/1/2011

2) Đi hết những dịa danh nổi tiếng : Quy Nhơn- Hội An- Mỹ SƠn-Đà Nẵng- cố đô Huế - Phong Nha : khoãng 10ngày : 25/12/2010-3/1/2011.

B. PHƯƠNG TIỆN ĐI LẠI:
Có thể tự lái xe hơi là tiện nhất, Tôi có chiếc xe Toyota cổ đời 1967 nên ko dám đi xa, sợ đi xong chuyến đi về chỉ nhớ "chiếc xe".
hoặc có thể đi tàu lửa cho khỏe mà an toàn. mà nằm trên tàu cho thằng lưng, 4 tay là đánh tiến lên, chơi cờ cá ngựa vô tư.
Hoặc lái xe 2 bánh lượt đi, đến lúc về bằng xe lửa.

C. NGỦ: gặp đâu ngủ đó, nhà nghỉ, motel bình dân, có mánh lạnh phẻ re.

D. KINH PHÍ: ƯỚC TÍNH 1NGÀY = 500.00đ tổng cộng các chi phí cho 1người.

Vậy ai có ý định tham gia thì đóngh góp ý kiến nhé!

Thạnh

Yahoo Mesenger: khanhthanhnt
MP: 0945778699 (giờ HC)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/9/10
62
922
83
Từ đây đến Tết còn xa quá nên khó mà dự định lịch trình được . Nếu đi được thì thật là lý thú vì bản thân quangtrungqh này cũng ước mơ đi được một chuyến xuyên Việt cách đây lâu rồi mà chưa làm được . Thiển nghĩ, bác nên tìm một người cùng sở thích đi chung mới vui .

Tập Lái
15/11/10
1
0
0
Hi em, anh cũng có ý định làm một chuyến khám phá miền Trung từ Noel đến Tết Dương Lịch, néu em vẫn còn muốn đi thì liên lạc để anh em mình thảo luận thêm nhé

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Status
Không mở trả lời sau này.