Tập Lái
20/8/11
38
0
0
bác chủ thớt có ý nghĩ giống em . nhà emcu4ng bị nó bẻ 2 cái tai nisan teana . nhưng nhất định ko ra mua lại mà ra hãng mua mới . rồi vừa rồi thêm cái logo chiếc R8. em cũng ko ra mua lại mà để nguyên vậy luôn . nói ko với tụi trộm cắp . để coi nếu ko ai mua thì nó trộm rùi nó bán cho ai . cho nó đem về nhà ma chưng . mua mới ko mắc hơn bao nhiêu . nhưng nếu mình mua lại rùi tụi nó trộm tiếp rùi lại mua thì hóa ra mình làm giàu cho nó à . đã cho nó tiền nó còn chửi mình ngu sao.

Hạng B2
3/1/08
315
834
93
www.kiennghiep.com
Vừa mất 2 nắp chụp mâm. Vẫn quyết tâm KHÔNG CHƠI HÀNG ĂN CẮP.
Mua lại hàng chính hãng hoặc cắt đít Heineken chụp lên :)

Hạng B1
19/9/11
53
0
0
Ủng hộ ý kiến của bác chủ, em đề nghị nê chuyển thớt này ra mặt tiền để các xe khác cùng đồng lòng.

Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
- Rất nhiệt tình ủng hộ quan điểm và hành động của bác chủ thớt.
- Ý tưởng của bác đã triển khai đến đâu rồi ah?
Em nghĩ bác có nhiều kinh nghiệm đấy, nhưng trong lĩnh vực khác, phải không ạ?

Tập Lái
9/12/10
1
2
3
Đợt trước em bị lột mất cái mặt gương bên lái, chạy ra hàng cũ mua 1 cái i chang lắp vào, trong bụng băn khoăn chả biết có phải món đấy từ xe mình mà ra không nữa.

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
r nói:
Mình có một câu chuyện ngắn để kể cho các bro, mong các bro đóng góp thêm để hoàn thiện một bài phân tích nho nhỏ gửi cho bạn bè (đang :mad: quá). Chẳng là các bro chơi xe trong chúng ta thi thoảng bị mất cái gương, khi thì logo, gạt nước, tụi nó lấy xong thì hả hê, còn mình thì tức không ngủ được, vì phải đi lo cái giấy xác nhận của công an, đi ra bảo hiểm. v.v.. đôi khi phụ tùng không có phải chờ nhập...
.

Ngưỡng mộ!
Hồi trước mình đi chiếc MER C180, bị tháo cái logo phía sau đuôi, tức bọn này, mình đem xe đi sơn luôn cái chỗ nó tháo để lại hai cái lỗ, thế là xe mình chẳng biết nó là Kompressor hay Classic, lúc bấy giờ tâm sự với nhiều người, thấy họ gật gù mà chẳng biết họ nghĩ gì, tháng vừa rồi, có một bác già hàng xóm đi chiếc Toyota Yaris, bị tháo logo phía trước và phía sau, bác cũng đem sơn luôn, thấy bác ấy action giống mình ngày xưa, tự nhiên mình thấy ngưỡng mộ bác này, bây giờ thỉnh thoảng ra đường thấy vài chiếc BMW, MER không có logo, sơn luôn mình thấy có lý quá, nhìn rất ngầu và thầm chia sẻ. Vì đi mua đồ ăn cắp về lắp vào chả khác nào cung nạp tiền vào túi cho bọn buôn bán thuốc phiện và khuyến khích gia tăng con nghiện.

Sung sướng!
Trong diễn đàn này, mình đi NISSAN dòng SUV, mua tháng 04/2006 với giá xấp xỉ 120K, xin phép các bác cho mình giấu tên vợ hai, nếu bác nào yêu xe, thì có thể đoán ra mình đi con gì. Hôm bị móc mắt kính chiếu hậu bên phải, nghe tài xế nói ngoài Trần Bình Trọng hét 1tr7, còn thay mắt lô 150K, haha, chơi mắt lô luôn, quá trời là sung sướng, rồi ngồi chờ bảo hiểm và hãng nhập về thay một cái mới tinh...còn cái kính mày lấy của ông, thì cho mày đem về làm kính trong toa lét nhá. Hôm trước con xe bà xã KIA Morning bị bẻ gãy hai tai, mình ra KIA Trường Hải thay mới, thấy lòng nhẹ nhàng, vì ít nhất mình đang gây khó cho "băng" kia. Nhưng thật sự vẫn thấy lẻ loi và cô đơn trong chiến dịch này.

Ra "Tuyên bố chung"
Mình tính ra một tuyên bố chung cho tất cả những ai đang bị tháo đồ, tức tối, bực dọc hãy hãnh diện khi xe mình không có logo, hãy tự tin vào sự oai phong đó, không bao giờ mua lại đồ ăn cắp, chỉ mua mới "brand new"! hoặc chờ nhập hàng khi bị mất cắp. Nếu mình tiếc vài trăm ngàn do đồ mới mắc hơn, mà vô tình mua đồ ăn cắp, chẳng khác nào làm giàu cho bọn buôn bán thuốc phiện và tiếp tay gia tăng con nghiện.

Mong các bro cung cấp thêm những cái ưu và cái khuyết điểm của tuyên bố này và nói không với linh kiện ăn cắp! Nêú ưu điểm nhiều chiến dịch này là "Năm 2012, là năm nói không với linh kiện ô tô ăn cắp!" Nếu ưu điểm ít thì "Tháng 12/2011 là tháng nói không với linh kiện ô tô ăn cắp" còn bèo quá, thì dành ra một ngày nào đó trong năm, "Ngày nói không với linh kiện ô tô ăn cắp".

Cám ơn các bro đã đọc thông điệp của Ong Thợ. Và giúp Ong Thợ thành công trong chiến dịch bé nhỏ này của những người yêu và say mê xe như vợ. :D
chính xác . :) mình ủng hộ ý tưởng này và mong các bác OS và không O S CÙNG ĐỒNG LÒNG áp dụng thì mới mong dẹp được nạn trộm này.