Tập Lái
4/12/12
10
0
1
N
tranthienminh nói:
Mặc dù chạy 50 nhưng nhiều đoạn xuống dốc không phanh là nó vượt 50 đó bác. Có hình ảnh thì khó mà cãi lắm ạ. Máy nhập về có kiểm định hết, ra tòa thì cũng xử vậy thôi
Như em đã nói ở trên là trước giờ em rất luôn tuân thủ tốc độ, từ đầu QL61B vào đến chỗ em bị bắn khoảng 10km, em quan sát có 2 biển giới hạn tốc độ ở 50km/h và không có biển hết giới hạn, nên cả quãng đường đó em chỉ chạy 50km/h và đoạn đường đó hoàn toàn bằng phảng, không có dốc. và khi thấy biển báo vào khu vực nội ô thì em cũng đã hãm bớt chân ga rồi.

Nếu em vi phạm em sẵn sàng đóng tiền phạt, đằng này em oan ức quá. và nếu như bảo em không nhìn thấy biển báo mà chạy quá tốc độ thì em cũng chấp nhận, đằng này em thấy lận 3 biển trong vòng khoảng 11km cơ mà.

Hạng D
7/6/11
1.323
517
113
42
truonghd nói:
nói chung là hình ảnh phải thể hiện toạ độ, điểm bắn để mà biết mình bị bắn ở đâu, xxx thường bắn sau xe và hay có 1 điểm gì đó để thể hiện đoạn đó cho chạy 50 hay toạ độ bị bắn
Có hiện số km mình chạy màu đỏ luôn, bác cứ theo đó mà chiến, nếu k có toạ độ thì phải thể hiện ở ngoài đường là cột mốc nào
Lỡ đường cho chạy 80, mình chạy 60 rồi bị bắn hô mình chạy lố 10km/h rồi sao

Chỗ in đậm quan trong nè, bác chủ có xác định được tọa đô, mốc gì không?

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
Cái này khốn nạn lắm các bác ạ, em từng bị một lần tại bình định, nó bắn em 57/50 ngay khi em vừa biển báo hết hạn chế tốc, cãi nhau cả tiếng cuối cùng ông già em oải quá cho nó lập biên bản cho khỏe, nó bắn cách đó 30km chờ nó mang may lên coi luôn........

Hạng C
2/5/11
770
32
28
trường hợp này bác thua rồi, bút sa gà chết nhé. bác đã ghi là kiểm định lại máy đo tốc độ chứng tỏ CSGT đã cho bác xem đúng thủ tục và quy trình. còn em khẳng định với bác là máy đó không bao giờ sai, em khẳng định vậy là do cho dù máy đó có sai đi nữa thì xxx cũng không bao giờ thừa nhận.

em tin bác chủ đúng vì nếu bác quan sát biển kỹ thì nếu có vượt tốc độ thì cũng cỡ 5-10km/h thôi chứ không quá đến 65km/h. nhưng vì bác đã ký biên bản như vậy thì bác thua chắc

Tập Lái
4/12/12
10
0
1
trungctu nói:
truonghd nói:
nói chung là hình ảnh phải thể hiện toạ độ, điểm bắn để mà biết mình bị bắn ở đâu, xxx thường bắn sau xe và hay có 1 điểm gì đó để thể hiện đoạn đó cho chạy 50 hay toạ độ bị bắn
Có hiện số km mình chạy màu đỏ luôn, bác cứ theo đó mà chiến, nếu k có toạ độ thì phải thể hiện ở ngoài đường là cột mốc nào
Lỡ đường cho chạy 80, mình chạy 60 rồi bị bắn hô mình chạy lố 10km/h rồi sao

Chỗ in đậm quan trong nè, bác chủ có xác định được tọa đô, mốc gì không?

Chỗ em bị bắn là sau khi qua biển Nội ô khoảng 80 - 100 m
Em chỉ thấy trong hình số xe em và số Km tốc độ vì hình hơi mờ nhìn không rõ được Bác ạ, em cũng biết là em thua chắc vì mình không có bằng chứng gì để thể hiện là mình không vi phạm , có chăng chỉ là lòng Trung thực của em.

Em viết bài này cũng chỉ mong các Bác chia sẻ được nỗi oan uổng của mình thôi

Hạng B2
27/11/13
414
50
28
Nếu bác chủ đã khẳng định mình bị oan ức như vậy thì xxx bây giờ đúng là cao siêu rồi.Có thể tạo ra được hình ảnh xe bác đúng tốc độ thành quá tốc độ.
Chia buồn cùng bác.

Hạng B1
31/10/13
80
6
8
Trường hợp này có thể xảy ra không ta ?

Nếu bác chủ chạy với tốc độ 50 km/h, XXX ngồi trên xe chạy ngược chiều với tốc độ 20 km/h hoặc hơn. Khi đó bắn ai cũng chết, bách phát bách trúng luôn.

Hạng B2
19/11/12
263
36
28
Bình Thạnh, TPHCM
Có khi nào xxx photoshop (ghép hình) xe mình và tốc độ tại hiện trường luôn không các bác?
Điều kiện để xxx đứng bắn là gì? có kế hoạch cụ thể chứ

28/3/13
2.339
1.769
113
DUYWIN nói:
Nếu xác định bị oan mà không có chứng cứ thì đành chịu đóng phạt thôi,tuy nhiên có một giải pháp không tốn tiền mà vẫn lấy lại bằng được,đó là một năm sau kể từ ngày hẹn trong biên bản,bác đến lấy bằng về không tốn cắc nào,nếu bác ít chạy.

Có thật không Bác?

Tập Lái
4/12/12
10
0
1
tình hình là em đã lấy bằng lái về trong ngậm ngùi, ...2t5