Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
tại anh chủ đi kia mà chơi nick santafe nên hãng nó bực... :D

em tưởng đầu android thì nó nối trực tiếp vô hệ thống loa trên xe chứ; thay thì cắm dây vô đầu mới là được chứ nhỉ!?

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Đồ lắp thêm hãng không bảo hành há bác . Mấy đó thì hên xui lắm bác .Kiểu sức chơi sức chịu ấy . Em sửa xe tháo lắp gập mấy đồ đó ngắt nguồn xong lắp lại cọc bình nó điên điên hoài .Cái thì chết tụ nguồn ,cái thì lỏng giắt điện sau ,cái thì . . .. Muôn màu muôn vẻ mẫu mã mới ra liên tục nên chất lượng không được đánh giá theo thời gian .Chỉ dựa trên bảo hành người mua và người bán còn lại thì tiền thầy bỏ túi sống chết mặc bây thôi :D :D .
Nếu nói về kỹ thuật thì có thể là tụ điện hoặc con chip IC ampli ... thường là mệt nhất

Bệnh nầy hầu hết của dân VN mình, Mua xe đã đắt (so sánh mức sống, giá thành) mà chọn loaị rẽ nhất.
Sau đó lại mua đồ không biết nơi xuất xứ. Thà mua như Sony, Nakamichi, Pionner made in China còn có thể thương lượng, chứ mấy cái hiệu No Name ngán lắm mấy bác ạ.

Nếu như thật là có nên ....mua đồ mới không thì quăng nó đi, cho yên tâm

• Like
Reactions: santa_fe09
Hạng D
19/10/09
4.738
14.306
113
Tel : 0949999684 .
Nếu nói về kỹ thuật thì có thể là tụ điện hoặc con chip IC ampli ... thường là mệt nhất

Bệnh nầy hầu hết của dân VN mình, Mua xe đã đắt (so sánh mức sống, giá thành) mà chọn loaị rẽ nhất.
Sau đó lại mua đồ không biết nơi xuất xứ. Thà mua như Sony, Nakamichi, Pionner made in China còn có thể thương lượng, chứ mấy cái hiệu No Name ngán lắm mấy bác ạ.

Giờ kiếm đồ thương hiệu Made In China thay vô an tâm nhất hén .Có gì đở tức

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Giờ kiếm đồ thương hiệu Made In China thay vô an tâm nhất hén .Có gì đở tức
Không phải ý của em ...Made in china là 90%, nhưng là thương hiệu và do nhà phân phối phải đúng.

Thí dụ như Siemens / Bosch cũng made in china khá nhiều, nhưng Bosch thật (ngay cả china) và Bosch giả ...thì chất lượng khác nhau.

Một cái là made in china làm cho hảng có tên tuổi, và một bên làm giả mạo hãng tên tuổi ...Khác nhau hoàn toàn

Em thí dụ mua Bosch made in china, nhưng biết chắc bên em là được hãng Bosch kiểm tra trước khi vào thị trường ... EU

Còn bác biết chắc chắn ở VN hiệu Bosch made in ...Germany là thật hay không ? hay là thương hiệu giã và nhà SX cũng giả tuốt ...:):):)

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
16/10/11
1.728
9.227
113

Các chuyên gia đều nghiêng về khả năng IC tiếng hay IC công suất bác...
Nếu em chọn được nơi sinh thì em đã chọn sinh bên mẻo rồi nên thương hiệu đầu anv thì thằng kia nó lắp cái hiệu gì để tiết kiệm giá thành thì mình đâu có chọn được khổ là vậy.
Đi 3 đời xe hèn lần này đạp kít....sau đợt này chắc em bye xe hèn quá

• Like
  • Love
Reactions: Mustafa and Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Các chuyên gia đều nghiêng về khả năng IC tiếng hay IC công suất bác...
Nếu em chọn được nơi sinh thì em đã chọn sinh bên mẻo rồi nên thương hiệu đầu anv thì thằng kia nó lắp cái hiệu gì để tiết kiệm giá thành thì mình đâu có chọn được khổ là vậy.
Đi 3 đời xe hèn lần này đạp kít....sau đợt này chắc em bye xe hèn quá
IC công suất thì khả năng không còn hình không còn tiếng, theo tôi thì IC tiếng, nếu hên thì dính 2 tụ ampli, hay vài đường bĩ hở, R chết.
Nhưng nếu mà xe với máy đúng chính hãng thì cũng dể, lấy thông số, tìm trên mạng y hệt và mua về ráp. Cái nầy tôi cũng thấy rồi
Còn xe hàn hay không là có thể do kỹ thuật. Trừ khi bạn mau đồ trôi nổi gắn vào thì cò dể nửa.
Mà thú thật bạn có độ chế gì không. Nhưng trước tiên nhờ thử trước. Nếu muốn dọc, dù sao đã lở hư rồi

• Like
Reactions: santa_fe09
Hạng D
16/10/11
1.728
9.227
113
IC công suất thì khả năng không còn hình không còn tiếng, theo tôi thì IC tiếng, nếu hên thì dính 2 tụ ampli, hay vài đường bĩ hở, R chết.
Nhưng nếu mà xe với máy đúng chính hãng thì cũng dể, lấy thông số, tìm trên mạng y hệt và mua về ráp. Cái nầy tôi cũng thấy rồi
Còn xe hàn hay không là có thể do kỹ thuật. Trừ khi bạn mau đồ trôi nổi gắn vào thì cò dể nửa.
Mà thú thật bạn có độ chế gì không. Nhưng trước tiên nhờ thử trước. Nếu muốn dọc, dù sao đã lở hư rồi
Chưa kip độ chế hixx

• Haha
Reactions: Osin