Tư Vấn Chia Sẻ NOS

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng
Mình nghe nói nhiều rồi nhưng ở mình có ai làm ko các bác

Hạng B1
28/11/07
99
5
18
49
RE: NOS

có phải là thêm nito vào buồng đốt để tăng công suất hả các bác?

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

Trích đoạn: roney

Em không biết nữa, chỉ thấy nó tạo ra một lực đẩy để đẩy xe đi nhanh hơn thôi. Còn vụ NOS tại VN thì không khả thi.
Thứ nhất chơi ba cái này phải đi xe thể thao 2 cửa mới đúng .
Thứ 2 đã lắp cái NOS này thì phải thay đủ thứ máy móc phụ tùng, gắn strutbar, gắn turbo changer, superchanger ... vân vân thứ . ( Bác chain ơi, giúp em ... ).
Mà XXX kô cho các bác rờ vào máy à nha.
Thứ 3 đường ta bé tí, đường thì đông, mặt đường nhiều chổ còn xấu thì làm sao mà đi hả bác ...

Nói thế thôi, đã chơi thì không sợ đúng hông mấy bác. Cứ đơi xong cái vương quốc ô tô gì đó ngoài Bình dương, các bác cứ đem ra dợt :D . Không ra TSN mượn cái đường băng nào đó thử cảm giác ... :D
Em chỉ nói thế thôi đừng oánh em :D

Hạng D
20/7/07
2.648
2.463
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

NOS là N2o, trong đó oxy dùng để đưa vào buồng đốt để tăng thêm hỗn hợp đốt oxy và xăng => tăng công suất => động cơ sẽ nóng lên => nitơ sẽ được đưa vào để làm mát, nói có gì sai thì sửa dùm nha

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

Trích đoạn: duy thắng

NOS là N2o, trong đó oxy dùng để đưa vào buồng đốt để tăng thêm hỗn hợp đốt oxy và xăng => tăng công suất => động cơ sẽ nóng lên => nitơ sẽ được đưa vào để làm mát, nói có gì sai thì sửa dùm nha
bác nói đúng rồi, nên ko biết sửa cái gì nữa :)

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Các bác tự dịch nhé
http://holley.com/TechService/FAQ.asp?category=NOS
QUESTION How does nitrous work?
ANSWER Nitrous oxide is made up of 2 parts nitrogen and 1 part oxygen (36% oxygen by weight). During the combustion process in an engine, at about 572 degrees F, nitrous breaks down and releases oxygen. This extra oxygen creates additional power by allowing more fuel to be burned. Nitrogen acts to buffer, or dampen the increased cylinder pressures helping to control the combustion process. Nitrous also has a tremendous “intercooling” effect by reducing intake charge temperatures by 60 to 75 degrees F.

Hạng D
20/7/07
2.648
2.463
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: anh_hung_co_don

Trích đoạn: duy thắng

bác nói đúng rồi, nên ko biết sửa cái gì nữa :)

Cám ơn bác

Tập Lái
24/2/08
20
0
0
otosaigon.com

em copy 1 đoạn trong tạp chí otô, nguồn, gắn NOS ko quá phức tạp như những hệ thống khác, nhưng nó chỉ cho phép tăng tốc khi cần, trong 1 thời gian ngắn, đây là hệ thống phun N2O vào buồng đốt của động cơ. ở nhiệt độ cao , N2O sẽ phân tác thành nitơ và o-xy đơn chất, trong đó, mật độ o-xy sau khi phân tách cao hơn nhiều 33% so với ko khí tự nhiên 21% nên quá trình cháy sẽ diễn ra mãnh liệt và hiệu quả hơn. và hiếm có hệ thống nâng cấp công suất nào lại dc giới đam mê tốc độ sùng bái như NOS đây là cách tăng công suất động cơ nhanh nhất, với lượng công suất tăng lên cực lớn.
Nếu bác muốn gắn thì nên dùng các hệ thống do ZEX cung cấp dc đánh giá là dễ sử dụng nhất .
dây là em copy có gì thiếu sót mong các pác bổ xung thêm.;)

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658

Trên mạng có bán những thiết bị tăng áp bằng Moto điện, ráp vào họng nạp, những xe phun xăng không cần điều chỉnh gì cả, tuy công suất không như NOS.
Giá nếu lắp ở VN khoảng 250USD. Để T tìm hình tải cho các bạn xem.
Trích đoạn: Zippo

Các bác tự dịch nhé
http://holley.com/TechService/FAQ.asp?category=NOS
QUESTION How does nitrous work?
ANSWER Nitrous oxide is made up of 2 parts nitrogen and 1 part oxygen (36% oxygen by weight). During the combustion process in an engine, at about 572 degrees F, nitrous breaks down and releases oxygen. This extra oxygen creates additional power by allowing more fuel to be burned. Nitrogen acts to buffer, or dampen the increased cylinder pressures helping to control the combustion process. Nitrous also has a tremendous “intercooling” effect by reducing intake charge temperatures by 60 to 75 degrees F.