Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Đúng rồi, cđt nào chả muốn ăn dày, vậy họ mới thích khách dễ tính chứ. Mà toàn khách kiểu vậy thì tội gì họ ko ăn dày, tội gì không doạ kiểu, giờ ký hay thanh lý hddc :D
Chuyện bác nghe trên topic này chỉ là 1 bên người nói thôi, nội tình ko biết ntn, có dọa hay ko thì chúng ta nghe cho biết, em có tham gia 1 group fb những kh đã mua, có 1 khách hàng của nổ đề nghị tạm ngưng tt cho đến khi ký hợp đồng vì hợp đồng để là tháng 11 hay 12 ký hdmb nhưng ko ra đc hdmb, nova vẫn ký phụ lục tạm ngưng tt cho đến khi ký và khi ký hdmb thì vẫn tt đúng theo tiến độ các kỳ đã tạm ngưng nha, lúc đó em tt 99% nên ko care vụ hdmb vì tiến độ vẫn làm ngày 3 ca.

Hạng B1
9/11/17
75
88
18
33
Quy định ở đâu vậy bác? khẳng định điều này không hề dc thỏa thuận trong hđdc mình kí năm 2015. bác nào mua riversides nhà bè thời điểm 2015 sẽ biết hddc ntn. Đồng ý tài sản hình thành trong tương lai nhưng lich thanh toán của mình là cố định và cty không đồng ý chỉnh sửa tương ứng trong trường hợp cty thấy có khả năng trể tiến độ mà dồn bất lợi cho người mua. Đợt tt cuối cùng sẽ rơi vào 6/18 luôn với tổng số tiền phải thanh toán cho cty chiếm 99% giá trị hd. hiện giờ mình đã thanh toán 79% theo đúng qd trong hddc.

Lưu ý là cty đưa thời hạn giao nhà mới la 9/18 +- 3 tháng nha các bác, không fai la 6/18 theo hddc nhé

cty yêu cầu thanh toán phải đúng hạn. Người mua chậm một ngày cty phạt ngay và luôn vậy mà cty tự ý thêm điều khoản chậm 3 tháng và ép kí hdmb nếu không sẽ thanh lý. Nếu giao nhà chậm theo hđdc mà cty chịu phạt theo hddc thì không có gì để bàn rồi
Bác cứ ko kí hợp đồng nếu muốn . Nhiều bác đang hiểu sai vấn đề. Vì thoa thuận đặt cọc và hợp đồng mua bán thi thời gian bàn giao nhà phải như nhau. Đúng là luật kinh doanh bất động sản có quy định thời hạn bàn giao nhà có thể trễ tối đa 180 ngày. Tuy nhiên theo như tinh trạng của bác nêu trên là chủ dau tư đã chậm 6 tháng kekeke

• Like
Reactions: Voibin
Tập Lái
25/2/14
16
29
13
Bác cứ ko kí hợp đồng nếu muốn . Nhiều bác đang hiểu sai vấn đề. Vì thoa thuận đặt cọc và hợp đồng mua bán thi thời gian bàn giao nhà phải như nhau. Đúng là luật kinh doanh bất động sản có quy định thời hạn bàn giao nhà có thể trễ tối đa 180 ngày. Tuy nhiên theo như tinh trạng của bác nêu trên là chủ dau tư đã chậm 6 tháng kekeke
Bác này hiểu đúng quyền của bên mua. Tới thời điểm hiện tại, về cơ bản thì mình đã chốt đc vđề với cđt sau khi bị dọa thanh lý hđdc, thông báo sẽ bán đấu giá căn hộ và các chiêu trò khác mà mình không thay đổi quyết định. Kết quả ngoài việc không phải kí phụ lục hdmb với các điều khoản mở rộng quá bất lợi cho người mua, cđt đã đòng ý chỉnh thời gian giao nhà dự kiến trong hdmb từ 09/18 +_ 90 ngày thành 6/18 +_ 90 ngày. Bù lại, Lịch tt của mình đc điều chỉnh kéo dài thêm cho các khoản chưa thanh toán. Tính ra vẫn chưa đạt 100% như minh mong muốn nhưng tạm chấp nhận đc. Các bác mạnh dạn bảo vệ quyền lợi hợp pháp của mình nếu gặp trường hợp tương tự nhé

Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Bác này hiểu đúng quyền của bên mua. Tới thời điểm hiện tại, về cơ bản thì mình đã chốt đc vđề với cđt sau khi bị dọa thanh lý hđdc, thông báo sẽ bán đấu giá căn hộ và các chiêu trò khác mà mình không thay đổi quyết định. Kết quả ngoài việc không phải kí phụ lục hdmb với các điều khoản mở rộng quá bất lợi cho người mua, cđt đã đòng ý chỉnh thời gian giao nhà dự kiến trong hdmb từ 09/18 +_ 90 ngày thành 6/18 +_ 90 ngày. Bù lại, Lịch tt của mình đc điều chỉnh kéo dài thêm cho các khoản chưa thanh toán. Tính ra vẫn chưa đạt 100% như minh mong muốn nhưng tạm chấp nhận đc. Các bác mạnh dạn bảo vệ quyền lợi hợp pháp của mình nếu gặp trường hợp tương tự nhé
Người mua được quyền không ký mà. Thằng No cũng đồng ý nên khi đặt cọc luôn có các điều khoản thanh lý, bồi thường khi 1 trong 2 bên vi phạm (hợp đồng nào cũng vậy).
Nhưng quan trọng là thằng No đòi bồi thường tiền lãi theo hợp đồng đã ký thì khách hàng không chịu theo hợp đồng vì thấy lời quá ít. Không chịu ký hợp đồng ép phải theo ý mình. Thằng No làm không được vì trễ chung chịu bồi thường theo hợp đồng cũng không chịu, đòi phải nhiều hơn hợp đồng hoặc phải thực hiện hợp đồng đúng hạn bằng bất cứ giá nào kệ mày.