Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
ko a, cao ốc nhà ở đàng hoàng, ở phường 2x, quận Thành Bịnh :D ko biết có phải DA xin từ xưa hay sao đó mà GPXD ra trước QĐ đóng tiền SDĐ, lúc e cầm hsơ xem còn tưởng nó làm giả phải gọi lên sở check lại :3dcuoi:

thường các dự án này có dạng là:

Ban đầu thuê đất của nhà nước làm dự án đầu tư xây dựng, cho nên vẫn xin GPXD bình thường

Sau đó xin chuyển đổi, xin giao đất có thu tiền sử dụng đất. Nên cho đến thời điểm này làm thủ tục nghĩa vụ tài chính sau khi có giấy phép XD là điều bình thường.

Bình Thạnh có mấy cái làm dự án nhà , quỹ nhà tái định cư,....

Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
thường các dự án này có dạng là:

Ban đầu thuê đất của nhà nước làm dự án đầu tư xây dựng, cho nên vẫn xin GPXD bình thường

Sau đó xin chuyển đổi, xin giao đất có thu tiền sử dụng đất. Nên cho đến thời điểm này làm thủ tục nghĩa vụ tài chính sau khi có giấy phép XD là điều bình thường.

Bình Thạnh có mấy cái làm dự án nhà , quỹ nhà tái định cư,....
chắc giống bác nói, đất này xưa là đấy dáo dục :3dcuoi:

Hạng D
1/9/14
2.303
86.643
113
Sai Gon
Thế léo nào mà em vào trỏng thấy mấy ảnh toàn tự xướng với nhau
Vãi nhất là quả CDT với Giám sát là 1 mình anh NoVa
còn thi công là chị Trang gì đó
vậy thì chất lượng khép kín của nhà anh Nhơn là tuyệt vời zồi
View attachment 453815
Vãi thặc,
Hỏi mấy bác rành luật như vầy có sai hem? :)

Tập Lái
15/3/15
7
12
3
Theo quy định của Luật Xây Dựng số 50/2014/QH13 tại Điều 121 Khoản 1 thì không sai luật đâu bạn.

• Like
Reactions: vnhieu1978
Hạng D
26/9/09
1.913
6.265
113
em hỏi chơi 1 phát , với tinh thần .. chạy theo đám đông của VN mình, thằng Nổ và La này ko La nữa mà Nổ và Chuồn thì sao các bác, nguyên 1 series dự án của nó hơi bị khủng, đặc biệt là chưa cái nào hoàn tất .. 100% :3dcuoigif:

Hạng F
2/3/14
12.223
128.262
113
em hỏi chơi 1 phát , với tinh thần .. chạy theo đám đông của VN mình, thằng Nổ và La này ko La nữa mà Nổ và Chuồn thì sao các bác, nguyên 1 series dự án của nó hơi bị khủng, đặc biệt là chưa cái nào hoàn tất .. 100% :3dcuoigif:
Bác nói thế cũng hơi oan cho ảnh, Sunrise South, Tropic một số block, The Prince, Icon 56 đã bàn giao rồi, còn sổ thì là chuyện khác, từ từ rồi cũng có. Ít ra vẫn có cái nhà để dùng.

• Like
Reactions: N9ice and Bé Mập
Status
Không mở trả lời sau này.