Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/1/15
1.021
2.800
113
ảnh còn con bài IPO bán giấy thu tiền nhưng chắc tới mùa quít vì ko biết công bố bản cáo bạch kiểu gì :)

Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Anh @lucsi có hỏi bác @Tiger7x đâu mà tự khai nhỉ ?
Hay bác thấy nhột. Hí hí.
Có buôn thì nên chia sẻ cho nhẹ lòng nghen bác.
Kẹp em Sun thì cũng...bình thường thôi.
Nếu em đang ôm Nổ Lên thì em nhột, em quăng rồi nhột chi bác. Bác lucsi nói chung chung ai ôm Nổ Lên hỏi đến là nói sang tay rồi, chuyền bom rồi lặn mất tích, mà ảnh trứic đây đã có lần quan tâm vụ bom này nên giờ ảnh nhắc thì khẳng định với ảnh đâu có gì dư bác man.

Em mà còn ôm đến giờ này để bác lucsi đá xoáy chắc em tức chết sau khi đọc báo tuoitre sáng nay! Chúc bác bình an

Tập Lái
24/3/14
47
401
53
53
Cho phép mình bàn thêm mấy ý của bác Mèo nhé:
1) Thấy trong bài báo viết :
"Thủ tục chậm do đơn vị trúng thầu định giá bỏ giữa chừng
Ngày 13-4, Sở TN-MT TP.HCM xác nhận Công ty CP Thương mại Phú Nhuận đã có công văn đề nghị định giá tiền sử dụng đất cho dự án số 128 Hồng Hà (P.9, Q.Phú Nhuận) vào tháng 9-2015 và có tờ trình cho Hội đồng thẩm định giá TP vào ngày 22-3-2016.
Tuy nhiên, do đơn vị tư vấn thẩm định giá trúng thầu ban đầu bỏ giữa chừng vì việc thẩm định giá khu đất trên phức tạp nên phải đấu thầu lại để chọn đơn vị tư vấn thẩm định giá khác. Việc thay đổi này ảnh hưởng đến thời gian xác định giá tiền sử dụng đất của dự án."

Thực tế không phải thế hả bác Mèo?

Hỏi tại sao chưa hoàn tất việc đóng tiền sử dụng đất, trả lời là do thủ tục chậm. Moá ơi, bọn bên sở tài chính nó đang hụt thu thuế thí mẹ, anh đưa qua chắc 7 ngày tụi nó bụp ngay. Hỏi thêm câu nữa thì lại lòi ra là đổ cho cái công ty định giá bỏ nửa chừng - hây zà bỏ nửa chừng là do bên đó không đưa hồ sơ, không cho định giá, chưa tụi nó định giá kiếm tiền thì ngu sao bỏ. Hay là éo có tiền đóng tiền sử dụng đất nhỉ

2) Cũng trong bài báo viết công trình "được cấp phép thi công phần ngầm khối công trình, gồm hai tầng hầm và sàn tầng 1""Công trình đó đã có chấp thuận chủ trương đầu tư, đã có duyệt quy hoạch 1/500 của cơ quan chức năng rồi".
Như vậy đâu phải là đất chưa xong thì chưa có GPXD bác Mèo nhỉ?

Theo NĐ 64/2012/NĐ-CP,điều 2 khoản 5 : "5. Giấy phép xây dựng theo giai đoạn: Là giấy phép được cấp cho từng phần của công trình hoặc công trình của dự án khi thiết kế xây dựng của cả công trình hoặc của cả dự án chưa được thực hiện xong." Hình như anh NVL đang chơi kiểu cuốn chiếu này. Mà có khi như bác @Phèo nói, bài báo này thành ra lại ghi điểm cho NVL vì tiến độ nhanh hơn thủ tục pháp lý!

Hỏi GPXD có chưa thì ảnh hứa 2 - 3 tuần nữa có.
Giờ đất chưa xong thì GPXD có bằng mắt

3) Trong bài báo viết "bị yêu cầu ngưng thi công khi xây dựng không phép từ tầng 1 đến tầng 5, nhưng dự án hiện đã xây đến tầng 7." Như mình hiểu là lúc bị tuýt còi thì đã lụi được từ tầng 1 đến 5 rồi; như vậy sau khi tuýt còi thì làm nốt 2 tầng thôi chứ đâu phải nốt từ tầng 1 đến 7 đâu nhỉ?

Hỏi tại sao vẫn thi công khi chưa có giấy phép thì trả lời là vì bê tông lỡ trộn, sắt lỡ làm rồi nên làm cho hết mẻ. Moá, bê tông tươi, cốt thép lỡ mà lỡ từ tầng 1 lên tới tận tầng 7

4) Cái này hình như là tình hình chung bây giờ? CĐT nào cũng lách luật, cũng kém trung thực. Hình như chỉ có Ala D bán Sarimi là lúc đã xong móng lên tầng (và anh Cap, anh NVL, thi thoảng có dự án hốt lại đã có móng) còn thì anh tỷ phú đô la cũng bán lúa non như anh chăn bò! Mà cỡ anh N, anh D cũng chỉ là lạng lách đối phó với "chủ" và "đầy tớ". Chứ anh tỷ phú thì ảnh ngồi xổm lên tất cả luôn. Thứ thì ảnh lách, thứ thì phải uốn lại cho vừa ảnh. Ngữ đấy chả biết sau này sẽ thế nào bác Mèo nhỉ?

Nói chung là anh Nhơn Novaland làm ăn lớn nhưng kém trung thực.
Ngay đến cả khách hàng, nhà nước mà các ảnh còn dối trá như vậy thì chả biết sau này ảnh sẽ thế nào.

Hóng bác Mèo tiếp tục bóc mẽ mấy anh thiếu trung thực :) Cơ mà bác bóc cái gì đắt đắt tí, bóc thế này phô quá lại phản tác dụng, mang tiếng đi dìm hàng :3dnguyhiem:

• Like
Reactions: Marx and bavaria
21/9/11
1.691
32.882
113
- Nói thật ra thì nhiều bác CDT bds quá tham. Mua đất , nợ thuế, mang sổ cắm ngân hàng. Nhưng lại thu tiền người mua đến 95%. Một vốn bốn lãi mà vẫn còn lừa. Mà nói thật ra thì người tiêu dùng bị lừa cũng do sự dễ dãi quá mức. Mua nhà gía trên trời mà vẫn nghĩ mua sớm trả tiền trước sẽ được giá hời.
Những chủ đầu tư thu 95% trước khi giao sổ là " quá tham" NVL không như vậy đâu nhé Bác, dự án của họ thu có 99% àh.

Các Bác mua căn hộ như em có những niềm vui mà bọn mua nhà phố không bao giờ có được. Vui khi bao lâu mong đợi chủ đầu tư đã giao nhà cho mình dù trễ vài tháng hay vài năm thì lúc nhận nhà ai cũng vui mùng sau những tháng ngày lo âu. Chưa kể những niềm vui nho nhỏ khi từng tầng được cất lên, nhiều lúc vì một lý do nào đó công trình tạm dừng 1 thời gian sau đó tiếp tục lên đuọc 1 tầng nữa cũng khiến bao người hớn hở đt thông báo cho nhau. Rồi hạnh phúc như vỡ òa khi nhận được cuốn sổ hồng trong tay sau vài năm đấu tranh bền bỉ. Thật là những niềm vui lớn lao với căn nhà của mình.

Hạng B2
7/3/14
139
576
93
Những chủ đầu tư thu 95% trước khi giao sổ là " quá tham" NVL không như vậy đâu nhé Bác, dự án của họ thu có 99% àh.

Các Bác mua căn hộ như em có những niềm vui mà bọn mua nhà phố không bao giờ có được. Vui khi bao lâu mong đợi chủ đầu tư đã giao nhà cho mình dù trễ vài tháng hay vài năm thì lúc nhận nhà ai cũng vui mùng sau những tháng ngày lo âu. Chưa kể những niềm vui nho nhỏ khi từng tầng được cất lên, nhiều lúc vì một lý do nào đó công trình tạm dừng 1 thời gian sau đó tiếp tục lên đuọc 1 tầng nữa cũng khiến bao người hớn hở đt thông báo cho nhau. Rồi hạnh phúc như vỡ òa khi nhận được cuốn sổ hồng trong tay sau vài năm đấu tranh bền bỉ. Thật là những niềm vui lớn lao với căn nhà của mình.

Chuẩn rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.