Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
29/5/16
0
0
0
36
Em là người mua thực thưa bác @jonhnie371
em nghe trả lời xong em muốn lên tăng xông luôn nên mới lên đây chia sẻ với các bác á
ẻm làm bên phòng chị Yến ( Yến nào e kg biết mà cứ nhắc đi nhắc lại vậy)
ẻm nói ẻm tên gì mà giận quá quên mất rồi, ngu thiệt
nayz có người khác gọi lại cungz từ số hotline đó mà em đang cao máu quá nên em nói bận chưa tiện nghe ><
con nhỏ đấy tên Huỳnh Thái Vân Anh làm phòng Giao nhà đấy bác ah. hôm nọ em cũng điên với con đấy. Ăn nói linh tinh ấp a ấp úng. e phải lên gặp cả trương phòng là ông nào tên Phong ấy. bác gọi đến ctynovaland rồi bảo gặp phòng CsKh mà complaint để bọn nó giải quyết cho bác

Tập Lái
29/5/16
0
0
0
36
Vấn đề pháp lý chắc là "sổ đang cắm ở ngân hàng" đấy ạ :3danbanh:[/
Em là người mua thực thưa bác @jonhnie371
em nghe trả lời xong em muốn lên tăng xông luôn nên mới lên đây chia sẻ với các bác á
ẻm làm bên phòng chị Yến ( Yến nào e kg biết mà cứ nhắc đi nhắc lại vậy)
ẻm nói ẻm tên gì mà giận quá quên mất rồi, ngu thiệt
nayz có người khác gọi lại cungz từ số hotline đó mà em đang cao máu quá nên em nói bận chưa tiện nghe ><
Đứa nào nói, bác ghi tên lại, táng bỏ mịa nó luôn chứ nhân viên ăn nói kiểu gì kỳ ngu vãi
con nhỏ đấy tên Huỳnh Thái Vân Anh làm ở phòng Giao nhà bác ah. ko biết gì mà nói linh tinh. e cũng bị giống bác. e lên gặp thẳng sếp nó là ông Phongnao ay. nói là ko cóchuyeen ay bác ah. em điên với con nhỏ đấy luôn

Tập Lái
29/5/16
0
0
0
36
Đứa nào nói, bác ghi tên lại, táng bỏ mịa nó luôn chứ nhân viên ăn nói kiểu gì kỳ ngu vãi
con đấy làm phòng giao nhà tên Huỳnh Thái Vân Anh bác ah. bác gọi đến phòng CSKH mà complaint. người ta sẽ giải quyết cho bác

Tập Lái
29/5/16
0
0
0
36
Kính thưa các bác, có bác nào có kinh nghiệm cho em xin tí thông tin ạ.
số là em đã vào ở Tropic được 2 năm, cuối năm rồi có nộp hồ sơ làm sổ hồng theo yêu cầu. Được hứa hẹn qua Tết sẽ thông báo kết quả.
mà em chờ hoài kg thấy nên mới hỏi khi nào có thông tin thì nhận được phản hồi như sau, nghe xong em nửa tỉnh nửa mê luôn các bác các mợ ạ
1 em bên phong thu thập hồ sơ làm sổ của tập đoàn novaland trả lời:
"Khoảng tháng 6 bên em sẽ mời chị lên ký hồ sơ đo đạc diện tích, và sau khi ký thì khoảng 1 năm sau sẽ có sổ"
em hỏi thêm cái này là theo quy định hay là thời gian do bên ẻm tự định ra, ẻm mới nói lúng ta lúng túng và lòi ra 2 thông tin
1/ vì bên tropic đang vướng vài vấn đề về pháp lý nên kg thể làm sổ nhanh chị ạ!
-> hỏi vấn đề gì thì kg trả lời mà lái qua thông tin số 2
2/ chị xem lại hợp đồng đi, novaland kg có trách nhiệm làm sổ cho cư dân, mà ở đây chỉ là đang hỗ trợ nên novaland cũng bị động chị à!!!
em chưa về nhà để xem lại hợp đồng nữa, mà em nghe xong em choáng quá nên vội vã lên đây tham khảo các bác
vậy mà hôm trước bác @manchester nói tropic có sổ rồi, hic hic
con nhân viên đấy tên Huỳnh Thái Vân Anh làm phòng Giao nhà bác ah. bác gọi lên phòng CSKH mà complant bác ah. e cũng gặp chuyện y như bác ấy

Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
về cty Novaland thì em xin có chút ý kiến sao cho mấy bác tham khảo.
1. Cty Novaland nổi tiếng về thương hiệu và vốn, về thương hiệu thì em đảm bảo vì nó pr marketing sản phẩm rất nhiều, thị trường ai cũng biết, muốn thành công phải làm truyền thông, còn về vốn là 1 dấu chấm hỏi.
2. Bây giờ đi đâu các bác cũng thấy dự án Novaland tới đó, mỗi quận điều có 2, 3 dự án của nó. Vấn đề đặt ra là Novaland bây giờ đang thâu tóm quỹ đất sài gòn, còn về việc tài chính thâu tóm ở đâu ra thì từ dòng tiền các dự án mà Novaland đã bán cho khách hàng và dòng tiền đi vay. Đa số bây giờ sổ đỏ dự án đều cầm Ngân hàng để thực hiện các dự án đang triển khai theo kiểu xoay vòng.
3. vấn đề số hồng =)). chắc chắn là sẽ có cho mấy bác, nhưng mà sẽ là rất lâu, đợi chờ trong mòn mỏi, vì mấy bác đã mua rồi, đã leo lên yên ngựa tới phút cuối rồi, chỉ còn cuốn sổ, chẳng lẽ đợi ko được. còn việc làm sổ như nhân viên Novaland nói là đúng rồi có gì sai, Novaland ko có trách nhiệm ra sổ được cho bác mà là do cơ quan nhà nước việc đó chỉ có nhà nước làm thôi , nó chỉ làm thủ tục hộ trợ bác cho việc ra sổ thôi, hơn là bác 1 mình tự đi làm :)). còn vấn đề nó nói là khi nào có sổ, tầm 1 năm nữa. trong khi đó bác đã ở 2 năm và thêm 1 năm nữa có sổ :)). ko có luật nào như vậy đâu. Nếu lục hợp đồng mua bán mà có khoảng time ra sổ thì bác có lý do kiện. còn ko thì bác chịu thiệt, nếu em nói đúng thì chắc có lẽ sổ đổ khu bác còn đang nằm trong ngân hàng nào đó rồi :))

• Like
Reactions: michael.giahuy
Hạng B2
15/4/09
372
776
93
E ở nhà quê mới lên
Đất nhiều để cấn nợ cho ngân hàng.ai mua mấy dự án đó thì đợi chờ mỏi mòn nghen. Ngân hàng nó siết hết bây h. Vỗ béo thế thịt đc r

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
về cty Novaland thì em xin có chút ý kiến sao cho mấy bác tham khảo.
1. Cty Novaland nổi tiếng về thương hiệu và vốn, về thương hiệu thì em đảm bảo vì nó pr marketing sản phẩm rất nhiều, thị trường ai cũng biết, muốn thành công phải làm truyền thông, còn về vốn là 1 dấu chấm hỏi.
2. Bây giờ đi đâu các bác cũng thấy dự án Novaland tới đó, mỗi quận điều có 2, 3 dự án của nó. Vấn đề đặt ra là Novaland bây giờ đang thâu tóm quỹ đất sài gòn, còn về việc tài chính thâu tóm ở đâu ra thì từ dòng tiền các dự án mà Novaland đã bán cho khách hàng và dòng tiền đi vay. Đa số bây giờ sổ đỏ dự án đều cầm Ngân hàng để thực hiện các dự án đang triển khai theo kiểu xoay vòng.
3. vấn đề số hồng =)). chắc chắn là sẽ có cho mấy bác, nhưng mà sẽ là rất lâu, đợi chờ trong mòn mỏi, vì mấy bác đã mua rồi, đã leo lên yên ngựa tới phút cuối rồi, chỉ còn cuốn sổ, chẳng lẽ đợi ko được. còn việc làm sổ như nhân viên Novaland nói là đúng rồi có gì sai, Novaland ko có trách nhiệm ra sổ được cho bác mà là do cơ quan nhà nước việc đó chỉ có nhà nước làm thôi , nó chỉ làm thủ tục hộ trợ bác cho việc ra sổ thôi, hơn là bác 1 mình tự đi làm :)). còn vấn đề nó nói là khi nào có sổ, tầm 1 năm nữa. trong khi đó bác đã ở 2 năm và thêm 1 năm nữa có sổ :)). ko có luật nào như vậy đâu. Nếu lục hợp đồng mua bán mà có khoảng time ra sổ thì bác có lý do kiện. còn ko thì bác chịu thiệt, nếu em nói đúng thì chắc có lẽ sổ đổ khu bác còn đang nằm trong ngân hàng nào đó rồi :))
Thớt đã chìm như vụ cá chết sao không cho nó chìm luôn em, lôi lên chi giống TBL đấu tố Phan Anh vậy!

Status
Không mở trả lời sau này.