Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
Thớt đã chìm như vụ cá chết sao không cho nó chìm luôn em, lôi lên chi giống TBL đấu tố Phan Anh vậy!
tại lâu quá em ko lên đây chơi :)) lúc trước 2 cái nick bị ban rồi, bây giờ mò lên thấy cái này nên tạo nick comnet cho vui :))

Hạng D
12/7/13
2.069
7.927
133
Hồ Chí Minh
về cty Novaland thì em xin có chút ý kiến sao cho mấy bác tham khảo.
1. Cty Novaland nổi tiếng về thương hiệu và vốn, về thương hiệu thì em đảm bảo vì nó pr marketing sản phẩm rất nhiều, thị trường ai cũng biết, muốn thành công phải làm truyền thông, còn về vốn là 1 dấu chấm hỏi.
2. Bây giờ đi đâu các bác cũng thấy dự án Novaland tới đó, mỗi quận điều có 2, 3 dự án của nó. Vấn đề đặt ra là Novaland bây giờ đang thâu tóm quỹ đất sài gòn, còn về việc tài chính thâu tóm ở đâu ra thì từ dòng tiền các dự án mà Novaland đã bán cho khách hàng và dòng tiền đi vay. Đa số bây giờ sổ đỏ dự án đều cầm Ngân hàng để thực hiện các dự án đang triển khai theo kiểu xoay vòng.
3. vấn đề số hồng =)). chắc chắn là sẽ có cho mấy bác, nhưng mà sẽ là rất lâu, đợi chờ trong mòn mỏi, vì mấy bác đã mua rồi, đã leo lên yên ngựa tới phút cuối rồi, chỉ còn cuốn sổ, chẳng lẽ đợi ko được. còn việc làm sổ như nhân viên Novaland nói là đúng rồi có gì sai, Novaland ko có trách nhiệm ra sổ được cho bác mà là do cơ quan nhà nước việc đó chỉ có nhà nước làm thôi , nó chỉ làm thủ tục hộ trợ bác cho việc ra sổ thôi, hơn là bác 1 mình tự đi làm :)). còn vấn đề nó nói là khi nào có sổ, tầm 1 năm nữa. trong khi đó bác đã ở 2 năm và thêm 1 năm nữa có sổ :)). ko có luật nào như vậy đâu. Nếu lục hợp đồng mua bán mà có khoảng time ra sổ thì bác có lý do kiện. còn ko thì bác chịu thiệt, nếu em nói đúng thì chắc có lẽ sổ đổ khu bác còn đang nằm trong ngân hàng nào đó rồi :))
đúng là cấp sổ là cơ quan nhà nước, nhưng mà anh CĐT mà k hoàn thành nghĩa vụ này kia mà còn đem cắm ngân hàng thì đợi mút chỉ nha. Cứ theo nhà nước là 6 tháng sau khi nhận nhà bác có sổ rồi

• Like
Reactions: bavaria
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Thớt đã chìm như vụ cá chết sao không cho nó chìm luôn em, lôi lên chi giống TBL đấu tố Phan Anh vậy!
Bác chờ vài hôm nữa có khi có vụ lớn hơn vụ này.

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
về cty Novaland thì em xin có chút ý kiến sao cho mấy bác tham khảo.
1. Cty Novaland nổi tiếng về thương hiệu và vốn, về thương hiệu thì em đảm bảo vì nó pr marketing sản phẩm rất nhiều, thị trường ai cũng biết, muốn thành công phải làm truyền thông, còn về vốn là 1 dấu chấm hỏi.
2. Bây giờ đi đâu các bác cũng thấy dự án Novaland tới đó, mỗi quận điều có 2, 3 dự án của nó. Vấn đề đặt ra là Novaland bây giờ đang thâu tóm quỹ đất sài gòn, còn về việc tài chính thâu tóm ở đâu ra thì từ dòng tiền các dự án mà Novaland đã bán cho khách hàng và dòng tiền đi vay. Đa số bây giờ sổ đỏ dự án đều cầm Ngân hàng để thực hiện các dự án đang triển khai theo kiểu xoay vòng.
3. vấn đề số hồng =)). chắc chắn là sẽ có cho mấy bác, nhưng mà sẽ là rất lâu, đợi chờ trong mòn mỏi, vì mấy bác đã mua rồi, đã leo lên yên ngựa tới phút cuối rồi, chỉ còn cuốn sổ, chẳng lẽ đợi ko được. còn việc làm sổ như nhân viên Novaland nói là đúng rồi có gì sai, Novaland ko có trách nhiệm ra sổ được cho bác mà là do cơ quan nhà nước việc đó chỉ có nhà nước làm thôi , nó chỉ làm thủ tục hộ trợ bác cho việc ra sổ thôi, hơn là bác 1 mình tự đi làm :)). còn vấn đề nó nói là khi nào có sổ, tầm 1 năm nữa. trong khi đó bác đã ở 2 năm và thêm 1 năm nữa có sổ :)). ko có luật nào như vậy đâu. Nếu lục hợp đồng mua bán mà có khoảng time ra sổ thì bác có lý do kiện. còn ko thì bác chịu thiệt, nếu em nói đúng thì chắc có lẽ sổ đổ khu bác còn đang nằm trong ngân hàng nào đó rồi :))

1- bên ngoài áo gấm tô son. Bên trong rỗng ruột , mục sắp xập rồi. Mong manh dễ vỡ, không khéo ngáp 1 phát đột quỵ đi luôn

2- thằng liều mạng nhất là thằng phó mặc cho dòng tiền đưa đẩy. Ở VN những anh trôi dòng tiền toàn về 1 đội Juve hết.

3-câu nói chắc chắn nghe nhẹ nhàng ghê ta. Con Ó Chợt không giấy phép, không sổ, xây lụi bán láo bị stop hôm rồi giờ đã xong chưa. Bọn láu cá láu tôm toàn đẩy trách nhiệm cấp sổ cho nhà nước trong khi nghĩa vụ và trách nhiệm của nó đủ để cấp sổ thì mãi mãi chả bao giờ thực hiện đủ... Nếu mày làm đúng đáp ứng đủ thử hỏi thằng nào không cấp

Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
Thằng chủ đầu tư mất dạy lý do đủ kiểu rồi bắt cư dân chịu thiệt .chưa bị đuổi ra đg là may rồi còn bày đặt đòi sổ hồng.
mấy bác đừng thấy cty có tiếng trên thị trường, nhiều dự án bất động sản mà tham lao vào, nhiều dự án đang triển khai đồng nghĩa với việc công ty phải có vốn mạnh, đồng nghĩa với việc phải cầm cố vay mượn, dùng đòn bẩy tài chính, thì cái tỷ lệ rủi ro ròng gánh nơ rất lớn, có chuyển gì sơ suất nhỏ ảnh hưởng tới uy tín của cty là chết chùm cả lũ :)) .

Status
Không mở trả lời sau này.