Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
Ngân hàng biết mà vẫn làm chắc k sai, là do làm k tốt :D . Bác đọc bài này thử
http://bizlive.vn/dia-oc/mua-can-ho-chung-cu-the-chap-ngan-hang-rui-ro-nhu-the-harmona-1745221.html
ak! nếu đã thế chấp đến 3 lần nợ trồng nợ thế này cùng 1 NH thì đúng là thằng ngân hàng làm bậy rồi, thế thì rủi ro nó chịu thôi, nhưng cái quan trọng là nó làm đúng luật là nắm được cái cán dao, ai làm gì được nó @@. Có kêu ầm ầm thì cũng dựa vào luật mà làm. Hợp Lý nhưng không hợp tình cũng phải chịu. Cái này chắc là NH với CĐT có đi đêm với nhau. Và thằng NH chắc bị áp lực chỉ tiêu giải ngân gì đây :))

Tập Lái
2/2/10
1
169
28
về cty Novaland thì em xin có chút ý kiến sao cho mấy bác tham khảo.
1. Cty Novaland nổi tiếng về thương hiệu và vốn, về thương hiệu thì em đảm bảo vì nó pr marketing sản phẩm rất nhiều, thị trường ai cũng biết, muốn thành công phải làm truyền thông, còn về vốn là 1 dấu chấm hỏi.
2. Bây giờ đi đâu các bác cũng thấy dự án Novaland tới đó, mỗi quận điều có 2, 3 dự án của nó. Vấn đề đặt ra là Novaland bây giờ đang thâu tóm quỹ đất sài gòn, còn về việc tài chính thâu tóm ở đâu ra thì từ dòng tiền các dự án mà Novaland đã bán cho khách hàng và dòng tiền đi vay. Đa số bây giờ sổ đỏ dự án đều cầm Ngân hàng để thực hiện các dự án đang triển khai theo kiểu xoay vòng.
3. vấn đề số hồng =)). chắc chắn là sẽ có cho mấy bác, nhưng mà sẽ là rất lâu, đợi chờ trong mòn mỏi, vì mấy bác đã mua rồi, đã leo lên yên ngựa tới phút cuối rồi, chỉ còn cuốn sổ, chẳng lẽ đợi ko được. còn việc làm sổ như nhân viên Novaland nói là đúng rồi có gì sai, Novaland ko có trách nhiệm ra sổ được cho bác mà là do cơ quan nhà nước việc đó chỉ có nhà nước làm thôi , nó chỉ làm thủ tục hộ trợ bác cho việc ra sổ thôi, hơn là bác 1 mình tự đi làm :)). còn vấn đề nó nói là khi nào có sổ, tầm 1 năm nữa. trong khi đó bác đã ở 2 năm và thêm 1 năm nữa có sổ :)). ko có luật nào như vậy đâu. Nếu lục hợp đồng mua bán mà có khoảng time ra sổ thì bác có lý do kiện. còn ko thì bác chịu thiệt, nếu em nói đúng thì chắc có lẽ sổ đổ khu bác còn đang nằm trong ngân hàng nào đó rồi :))
Không có trách nhiệm cấp sổ khác với không có trách nhiệm làm sổ nha bác.
nova trả lời vậy mà bác bảo đúng rồi thì em cũng bó tay bác.
em mua xác định ở, nhưng dù ở đi chăng nữa em cũng cần đảm bảo nên em cần sổ ạ. Cứ cầm cho chắc ăn làm gì tính sau.
hôm trươcs gặp trao đổi với Phong nói tháng 5, tháng 5 em dí thì kêu tháng 6 sẽ nộp. Em sẽ dí cho đến cùng, chứng nào đưa được cái biên nhận nộp hồ sơ làm sổ rồi tính tiếp. Có phải con nít đâu mà cứ mở miệng hứa suôn.

Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
em mua xác định ở, nhưng dù ở đi chăng nữa em cũng cần đảm bảo nên em cần sổ ạ. Cứ cầm cho chắc ăn làm gì tính sau.
hôm trươcs gặp trao đổi với Phong nói tháng 5, tháng 5 em dí thì kêu tháng 6 sẽ nộp. Em sẽ dí cho đến cùng, chứng nào đưa được cái biên nhận nộp hồ sơ làm sổ rồi tính tiếp. Có phải con nít đâu mà cứ mở miệng hứa suôn.

Chuẩn rồi

Phải hiểu chuyện ra sổ nó là thế này

- Quyền lợi của người mua nhà hợp pháp là có sổ. ( lưu ý hợp pháp tô đậm gạch chân để nhấn mạnh)

- Nhà nước là người cấp sổ hay là cấp cái tờ giấy để xác nhận cái quyền sở hữu thôi. Chứ thực quyền sở hữu tài sản là của người mua nhà hợp pháp.

- Nhà nước chỉ là công cụ để thực hiện việc này, giống như việc anh mua xe hợp pháp thì nhà nước cấp cái cà vẹt để quản lý phương tiện thôi. Sổ đỏ cũng là 1 dạng y choang như thế

Cho nên việc cấp sổ đỏ đâu phải nhà nước cố tình làm khó làm khăn gì ai đâu. Miễn anh làm đúng luật thì nhà nước trong vào bao nhiêu ngày buộc phải cấp ( luật , các văn bản dưới luật đều hướng dẫn rất chi tiết cụ thể cái này)

Trừ phi không cấp được là do chính bản thân anh đang bị cái gì mà thôi.

Đau bụng đừng đổ vạ thời tiết.

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Ủng hộ mợ nhe.

Cứ làm căng lên thể nào cũng ra cho mợ. Mợ cứ lên sàn ngồi đồng, ẩm theo đứa nhỏ thể nào cũng chạy xoắn đích với mợ.

• Like
Reactions: N9ice
Tập Lái
16/10/15
39
121
33
37
Các bác làm em hóng quá :), vẫn chưa đổi ý định sang đầu năm sau làm 1 căn cho gia đình ở bên này :)

• Like
Reactions: Bach Hoang
Hạng F
29/8/07
8.005
26.849
113
Mợ ui, mợ thông củm. Đang chuộc cái xổ cái đã. Mí nay đang vả quad

Status
Không mở trả lời sau này.