Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
Vậy chưa có sổ hồng là chỗ ở ko hợp pháp? .bị đuổi ra đường cdt thuê khách sạn cho ở như bảy hiền tower đó

Đó là chuyện khác, do chủ đầu tư/ngân hàng làm sai mà bác

Hạng D
12/7/13
2.069
7.927
133
Hồ Chí Minh
"Về cái sổ hồng, chỉ là 1 trong những loại giấy tờ chứng minh chỗ ở hợp pháp. Cầm cái hợp đồng mua bán, giấy tờ bàn giao nhà theo luật vẫn có thể đem ra chứng minh có chỗ ở hợp pháp để mà làm hộ khẩu."
NẾU VẬY THÌ CỨOI VỢ CŨNG CHẲNG CẦN TỜ GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN ĐÂU NHỈ :3danbanh:

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
"Về cái sổ hồng, chỉ là 1 trong những loại giấy tờ chứng minh chỗ ở hợp pháp. Cầm cái hợp đồng mua bán, giấy tờ bàn giao nhà theo luật vẫn có thể đem ra chứng minh có chỗ ở hợp pháp để mà làm hộ khẩu."

Mình đọc luật mà nói, nếu anh thấy không ưng thì cứ nghiên cứu thêm xem mình đọc thiếu hoặc chưa hiểu rõ chỗ nào, nhờ anh khai sáng giúp.

Anh đem chuyện vợ chồng vào đây chẳng có liên quan gì cả

• Like
Chuột Tiến
1/10/11
4.555
96.842
113
Sài Gòn
Sai nghen. Sổ hồng được nhà nước cấp vẫn ngon hơn nha anh. Cầm sắp giấy A4 in cái chữ hợp đồng mua bán + biên bản nhận nhà có mộc chủ đầu tư, rồi nó bị gì thì mang mớ giấy đó chùi đít hết anh ơi.

• Like
Reactions: lucsi and Bé Mập
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Sai nghen. Sổ hồng được nhà nước cấp vẫn ngon hơn nha anh. Cầm sắp giấy A4 in cái chữ hợp đồng mua bán + biên bản nhận nhà có mộc chủ đầu tư, rồi nó bị gì thì mang mớ giấy đó chùi đít hết anh ơi.
Bác Bùi này giải thích giống cách pháp lí và Sale của Nova giải thích. Nếu bác Bùi thấy nó đúng thì OK rồi.

Mập thấy mỗi người nhìn sự việc theo cách riêng. Các bác không việc gì phải nói rõ đúng sai nhỉ? Ai muốn đầu tư thì theo dõi các lập luận trên này. Thấy hợp nhào vô thôi. Mập chủ trương không manh động khi không cần thiết.

• Like
Reactions: hunghtl
Hạng D
12/7/13
2.069
7.927
133
Hồ Chí Minh
Mình đọc luật mà nói, nếu anh thấy không ưng thì cứ nghiên cứu thêm xem mình đọc thiếu hoặc chưa hiểu rõ chỗ nào, nhờ anh khai sáng giúp.

Anh đem chuyện vợ chồng vào đây chẳng có liên quan gì cả
xl bác chắc em so sánh hơi quá, nghe bác nói em nghĩ là sở hữu 1 căn nhà chỉ để ở và làm cái hộ khẩu vậy. Cái sổ có 1 tờ vừa gọn nhẹ lại vừa giải quyết được nhiều vấn đề, vay mượn ngân hàng chẳng hạn. bây giờ bác thử nghĩ xem cư dân Harmona Tân Bình đem căn hộ của họ đi vay ngân hàng có được k?

• Like
Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
xl bác chắc em so sánh hơi quá, nghe bác nói em nghĩ là sở hữu 1 căn nhà chỉ để ở và làm cái hộ khẩu vậy. Cái sổ có 1 tờ vừa gọn nhẹ lại vừa giải quyết được nhiều vấn đề, vay mượn ngân hàng chẳng hạn. bây giờ bác thử nghĩ xem cư dân Harmona Tân Bình đem căn hộ của họ đi vay ngân hàng có được k?

Vâng, vụ vay ngân hàng thì đúng là mình không nghĩ tới. Vì nhu cầu của mình hiện giờ là cần nhà để ở và cần hộ khẩu để giải quyết một số việc. Nên sổ bị delay 18 tháng mình vẫn không vấn đề

• Like
Reactions: hunghtl
Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
vấn đề hợp đồng giữa 2 bên phải mang ra phường công chứng thì mới có giá trị pháp lý, còn ko chỉ là quyết tranh chấp dân sự giữa 2 người thôi. Công chứng thì pháp luận còn có căn cứ bảo vệ. Ngân hàng nó chẳng sai trong vụ này, việc CĐT thế chấp ngân hàng là trước khi dự án được thi công, ngân hàng nó làm đúng luật hết, giấy tờ đàng hoàng, còn vụ CĐT với khách hàng là chuyện khác, 2 chuyện khác nhau, không liên quan đến nhau. nên ko thể lôi thằng ngân hàng vào cái vụ CĐT với khách hàng của CĐT được. Cái sai là thằng CDT đó, nó không làm đúng cam kết giữa các bên thôi. @@

Hạng D
12/7/13
2.069
7.927
133
Hồ Chí Minh
vấn đề hợp đồng giữa 2 bên phải mang ra phường công chứng thì mới có giá trị pháp lý, còn ko chỉ là quyết tranh chấp dân sự giữa 2 người thôi. Công chứng thì pháp luận còn có căn cứ bảo vệ. Ngân hàng nó chẳng sai trong vụ này, việc CĐT thế chấp ngân hàng là trước khi dự án được thi công, ngân hàng nó làm đúng luật hết, giấy tờ đàng hoàng, còn vụ CĐT với khách hàng là chuyện khác, 2 chuyện khác nhau, không liên quan đến nhau. nên ko thể lôi thằng ngân hàng vào cái vụ CĐT với khách hàng của CĐT được. Cái sai là thằng CDT đó, nó không làm đúng cam kết giữa các bên thôi. @@
Ngân hàng biết mà vẫn làm chắc k sai, là do làm k tốt :D . Bác đọc bài này thử
http://bizlive.vn/dia-oc/mua-can-ho-chung-cu-the-chap-ngan-hang-rui-ro-nhu-the-harmona-1745221.html

Status
Không mở trả lời sau này.