Hạng B1
18/8/23
79
94
18
31
nhỏ người mà cần quan sát tốt thì càng nên tìm dòng gầm cao (VD: CUV), đừng nghĩ gầm cao thì bị lọt thỏm trong xe khó quan sát, ngược lại cao ráo dễ quan sát đầu xe, khi cần leo lề hay bị ngập cũng đỡ hơn sedan.
nếu vẫn quyết sedan thì accent mới (1.5) bản cao nhất vẫn ko kém city mà giá cả lại hợp lý hơn đáng kể (P/s ko hiểu sao honda ko trang bị cảm biến lùi cho xe, cảm thấy thiếu an toàn hơn cả việc ko có mấy cái an toàn chủ động, honda sensing)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/7/23
25
12
3
30
ngắn gọn và đúng các chi tiết e muốn biết luôn ạ. bác cho e hỏi bác mua City ở đâu và giá lắn bánh khi đó là bao nhiêu ko bác? bao lâu là có xe lăn bánh?
Em mua 1 năm rồi, khi đó em mua honda city 2024 bản Rs, giá niêm yết 609 tr, giá mua là 581 tr. tặng 50 tr tiền phụ kiện hãng. Chi phí lăn bánh: mua xe (581 tr), bảo trì đường bộ (1,6tr), bảo hiểm dân sự (480k), gắn biển (300k), đổ xăng đi lại (500k), phí đăng kiểm(100k), phí nộp thuế trước bộ hộ (200k), thuế trước bạ 10% nữa, bảo hiểm thân vỏ (7tr). Tổng khoảng 622- 625 tr.
Nếu bác lấy xe honda city, có gói khuyến mãi hãng, muốn dán kính cách nhiệt phải hỏi rõ loại nào. Chứ bình thường họ dán cho mình loại đểu, phải bóc ra dán lại.

• Like
Reactions: loan20468
Tập Lái
24/7/23
25
12
3
30
Cung cấp thêm thông tin cho bác nữa là lúc mua hãng tự lắp cho 4 cảm biến lùi, tính vào giá tiền mua xe :)
nhỏ người mà cần quan sát tốt thì càng nên tìm dòng gầm cao (VD: CUV), đừng nghĩ gầm cao thì bị lọt thỏm trong xe khó quan sát, ngược lại cao ráo dễ quan sát đầu xe, khi cần leo lề hay bị ngập cũng đỡ hơn sedan.
nếu vẫn quyết sedan thì accent mới (1.5) bản cao nhất vẫn ko kém city mà giá cả lại hợp lý hơn đáng kể (P/s ko hiểu sao honda ko trang bị cảm biến lùi cho xe, cảm thấy thiếu an toàn hơn cả việc ko có mấy cái an toàn chủ động, honda sensing)

• Like
Reactions: Luciferlam
Tập Lái
24/7/23
25
12
3
30
Đúng là bác có điều kiện thì nên lấy con Xforce nhưng xem xét không lấy bản thấp. Vì tâm lý thấy xe thiếu cái này cái kia, xong mua, độ thêm vào thì quá tiền lấy bản cao :v

Hạng B2
25/3/14
148
262
63
Mình đi City được 3.5năm rồi, không có gì để chê, vẫn thích thú mỗi lần ngồi lên chiếc xe.
Nhưng nếu được chọn lại thì mình chọn HRV (lúc mình mua City thì HRV chưa ra bản mới)

• Like
Reactions: Doantruong
Hạng C
9/9/16
541
426
78
Đi từ bình tân qua thủ đức mỗi ngày thì nên mua Ranger mới hợp lí, đỡ sợ công dồn toa vs mưa ngập

Hạng C
18/4/23
600
850
93
42
Nữ lái chưa lâu.
XXXForce là đúng yêu cầu, sedan dễ bơi lắm kkk