Hạng B2
24/4/23
134
134
43
26
Bán tải lái hoàn toàn ko tập trung, phải bồi thường cho 2 xe phía trước . Giao xe cho Phụ nữ là thảm hoạ

Hạng D
18/3/08
1.542
12.643
133
Trời ơi, đụ má nó !
Anh tài Suzuki la nghe hài thiệt.
Anh Vios chạy như c. Đám Vũng Tàu chạy vừa ẩu vừa ngu. Ra QL 51 toàn gặp lũ này.

Tập Lái
26/2/23
46
60
18
31
Trảng Bom - Đồng Nai
Vios ban đầu tính chuyển 1 lúc 2 làn để vô làn sát lươn cứng nhưng do lane sát lươn cứng (thường là lane quay đầu hoặc rẽ trái) chắc lúc đó đang có xe dừng nên a lấy nhẹ về lane giữa. Việc chuyển lane của Vios đã xong rồi đã dừng hoàn toàn rồi chiếc bán tải mới lủi tới. Nếu k có chiếc Vios thì xe có Cam còn nát đít hơn, có khi bể kính sau rồi

Hạng F
28/8/19
6.716
11.423
113
Palm Beach, Florida, US
Mình đã xem Clip 2 lần! Cá nhân thấy thế này:
Việc anh Vios chẻ lane và thắng sau đít Suzuki là việc hết sức bình thường. Chúng Ta phải quen với việc nhà nhà có xe, người người có xe, khi trên đường toàn xe 4b. Đó ko phải là điều Chúng Ta mong mỏi hay sao? Như ở đây, lái như thế là bình thường.
Việc còn lại, chỉ là do con bán tải do tay Mợ lái. Biết lái, lái good hay ko chả biết. Chỉ biết là cmn ko tập trung lái.
Rõ là ko lộn ga thắng nhưng hoàn toàn ko đủ thời gian đạp thắng vì cmn Mắt đang làm cái cc gì đó thay vì nhìn đường.
Lái xe trong đk xe đông Local là tuyệt đối 100% phải tập trung nhất là trong đk giao thông VN. Thử nghĩ, nếu đó là 1 đám xe 2b đang dừng đèn đỏ thì cái bán tải đó sẽ gây hậu quả thế nào?
Vấn đề ở đây còn là ko phải là khoảng cách và tốc độ mà là ý thức và kỹ năng.
Nói thật, là đường Local ở đây là lái cả 80-100km/h, ngay giờ cao điểm xe đông như kiến nhưng cũng ít (ko phải ko có) mấy vụ " Xe lùa đèn"...chắc nhờ chúng nó lái nhiều nên trình cũng khôn ra và...1000/100 đứa nào ủi đít xe dừng đèn là do đang cmn đú ĐT

• Like
Reactions: xinhxinh69
Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
mấy bác thù chen hàng đổ cho ông vios chứ khách quan nhìn vô là thấy bả ko tập trung rồi, không có vios bả cũng ủi con su thôi.

Hạng D
18/2/10
3.136
2.902
113
Trời ơi, đụ má nó !
Anh tài Suzuki la nghe hài thiệt.
Anh Vios chạy như c. Đám Vũng Tàu chạy vừa ẩu vừa ngu. Ra QL 51 toàn gặp lũ này.
Bác nói bậy quá, má nó liên quan gì, bỏ chữ "má" đi nhé!