Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nước làm mát trên mức max

Hạng B1
15/7/05
69
0
0
RE: Nước làm mát trên mức max

các pác ơi cứu em!!!
hôm trước thằng bạn em nó mượn xe của em
khổ mắt nó thì kèm nhèm thế là nó mở cái bình nước phụ ra mức nước đã ổn thế mà nó tưởng cạn thế là nó tương thêm 1 gáo nước KHOÁNG vào
về nhà nó khoe em mới ngã ngửa ra (bây giờ cái mực nước ở bình nước phụ nó phải cao hơn mức Full 5 cm là ít:mad:
lúc phát hiện ra thì cái xe phải chạy được trên 100 km với nuớc KHOÁNG rồi:(
em lại ngu phát nữa là dùng ống mút để mút bớt nước ở bình phụ ra (cái ống thì bẩn:mad:)
các bác khuyên em bây giờ nên xử lý thế nào để khắc phục cái tội ngu ạ ?
các bác cứu giúp cái xe của em với,nó còn mới lắm[:eek:][:eek:][:eek:]

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

thanks bác đã trả lời em ạh!:D
thế phải xả hết két đi hả pác ?sau đó mua nước cất đổ vào phải không ạh ? tầm pao nhiêu lít pác ?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

đổ được gần đầy thì bác nổ máy , rồi đổ tiếp cho đến khi mực nước nằm đúng chỗ , sau đó đậy nắp chặt lại và không cho bạn mượn xe nữa .:)

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Toàn bộ dung tích nước làm mát cho 1 xe Sedan trung bình khoảng từ 5-8 lít ! Bác nhớ mua loại Coolant cùng với loại cũ nhé, tránh các phản ứng phụ có thể xảy ra! Ít nhất là cũng nên mua Coolant cùng màu với loại cũ ( xanh, cam, đỏ...) .
Bác cực kỳ cẩn thận khi mua nước cất nhá, nhiều nơi nghĩ bác mua để châm bình Accu nên bán cho bác lọai nước cất mà họ chuyên châm bình, do quá trình sang chiết cân lượng không cẩn thận, dễ bị lẫn Acid lắm![&:] Hay nhất là bác tậu hẳn 1 bình to nước Tinh Khiết loại 5-10 l gì đó mà châm vào xe, nhớ là Tinh Khiết chứ không phải khóang là được rồi!
Chúc bác sớm khắc phục xong, nhớ phạt gã bạn kia 1 chầu gì đó nhá !:D

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

xin cám ơn hai bác Der Fahrer và bác sĩ Automatic rất nhiều ạh:D