Tư Vấn Chia Sẻ nuoc lot qua sunroof

Tập Lái
16/11/05
33
0
6
con Acc 95 già nua của em lắm bệnh quá các pac ạ, lúc để xe ngoài trời mưa to nước lọt qua khe sunroof vào khoang cabin (xe chạy trên đường thì k sao), vậy là gioăng cửa nóc đã bị lão hóa phải không các pác. Các bác chỉ giáo giùm thằng em dại này với
em xin cám ơn nhiều nhiều ạ!

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com
RE: nuoc lot qua sunroof

Không lo đâu bác. Lúc trước bác đi công nông mà có thấy than vãn gì đâu. Chỉ vài ngày nữa là hết mùa mưa rồi, đơi đến tháng 6 năm sau bác nêu lại topic này em sẽ chỉ chỗ cho bác đi thay roăng trên đường An Dương Vương góc ngã tư Lê Hồng Phong. Thay bây giờ thì đến mùa mưa năm sau nó lại già mất (ấy chết thế là em lại chỉ bác mất rồi)

Tập Lái
16/11/05
33
0
6

cảm ơn pac secooto nhiểu, congnong của em trước kia không có cửa nóc nên em không lăn tăn, tiện đây pác cho em hỏi luôn nếu ra đó họ có gioăng xịn cho mình không, xiền bao nhiêu là hợp lý ạ. Pác thông cảm vì tính chắc lép của em, em bị chúng nó cứa nhiều quá rồi mà, cổ vẫn đầy sẹo đây nè!

Hạng B1
14/12/04
77
1
8

Hehe, cái zụ này phải gặp tui gặp tui..... rồi tui chỉ cho gặp Bác sĩ.

Tập Lái
16/11/05
33
0
6

cám ơn pác! Hic! em ở tận Đà Nẵng cơ, bác Honda thương tình thì chỉ giáo giùm em với, em tham khảo các pác để đặt gara ở ĐN làm giúp đề phòng bị chặt chém, nếu dao bọn nó sắc quá thì em nhờ ông bạn trong SG mua giùm rồi ra gara trả công thôi

Bác nên tự kiểm tra 1 chút rồi hãy đem ra ngoài Gara, Vì ngoài gioăng cao su nó còn 1 hệ thống ống nước chụp dưới sunroof và có 2 ống nước 2 bên đưa nước xuống dưới gầm xe xả xuống đất ( Ống này chạy theo 2 cây khung 2 bên của Kính lái ( hổng biết gọi là gì [8D]) ) Hôm trước tháo ra gắn Tivi che nắng em đã nghiên cứu khá rõ về cái này rồi, bác xem lại nhé
!

Hạng B1
20/9/04
69
5
8

Xin hỏi thêm các bác.
Xe tôi bị dột qua phần rong kính lại (tôi đoán vậy)Có người chỉ tôi mua silicon rồi dùng súng phun vào trong giữa lớp kính và thân xe (lật rong kính bằng kim loại lên)

Không biết tôi có nên làm như vậy không hay đem ra ngoài An Dương Vương thay rong kính mới (hình như ngoài đó họ chỉ có rong cửa bằng cao su, không bết có rong kim loại cho kính lái không nữa ?)