Hạng B2
16/1/12
103
44
28
Vài hôm nữa mình up hình lên cho các bác xem, xe mình 2004 màu đỏ, tiện thể mình tên Hoàng 42t, chào thân ái, hôm nào ae mình cafe giao luu há bác Mazda6

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
26/11/11
241
191
43
Hôm đi siêu thị coop mart gần nhà chạy thử lên lề nắp cống xem thế nào, xe ban lên êm ru, dĩ nhiên là cặp theo chiều dọc rùi đánh lái lên, xe bườn lên lề từng bánh một. cảm giác rất sướng
Ơ./ thớt Daihatsu lại được mở, anh em Tp HCM điểm danh nào

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
hôm nào thử chạy lên bậc thang xem thế nào
bậc thang cao khoảng cỡ này

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Dạ em cũng đang hóng đây, kiếm em nào đời cao xe còn cứng, chất và giá ok thấy khó quá. Cỡ bác suv7 bên diễn đàn Matiz mà còn tìm mãi mới được 1 em 2003, huống hồ là em.hichic. để tùy duyên thôi.

Hạng B2
16/1/12
103
44
28
Dạ em cũng đang hóng đây, kiếm em nào đời cao xe còn cứng, chất và giá ok thấy khó quá. Cỡ bác suv7 bên diễn đàn Matiz mà còn tìm mãi mới được 1 em 2003, huống hồ là em.hichic. để tùy duyên thôi.
Chúc bác mau tìm dc con xe ung ý, xe mình mua của một người bạn cũng là dân mua bán , cũng tút tát rồi nhưng chất xe thấy tạm ok

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
kết thúc lễ 30/4 ---1/5 hành trình tphcm- cần giờ-vũng tàu-long hải-tphcm hành trình khoảng 400km
phà bình khánh, lên phà bật chế độ 2 cầu, ko cần nhịp ga e lên nhẹ nhàng

lên phà nghe fm cho đỡ buồn

đường cần giờ khá đẹp,sạch sẽ, mặt đường ghồ ghề ko mịn nhưng ngồi trêm em terios thấy rất êm

chiều tối về vũng tàu, đi terios là phải đậu xe như vầy, bậc này thì quá nhẹ nhàng

con cái vui mình cũng vui
xe đi đường trường cực kì tiết kiệm, đổ 500k xăng về nhiều còn nhiều, còn gần nữa bình xăng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
14/8/11
4.168
88.751
113
kết thúc lễ 30/4 ---1/5 hành trình tphcm- cần giờ-vũng tàu-long hải-tphcm hành trình khoảng 400km
phà bình khánh, lên phà bật chế độ 2 cầu, ko cần nhịp ga e lên nhẹ nhàng
View attachment 464121

Thấy có tý hiêủ lầm ở đây!!!
Terios LD 1.3 ( từ 2002-2007 ) là loại xe 2 cầu toàn thời gian. Do vâỵ, không có chế độ " bật 2 cầu " như @nguyen_hainhan nói đâu!!! Chỉ có gài khóa visai bằng công tắc để dùng cho đi đường trơn trượt, lầy ... hoặt sa lầy làm các bánh quay không đều ( khi bật thì trên taplo có đèn hiển thị ). Nếu không để ý mà cứ để chế độ khóa visai này mà chạy thì :
1-Cảm giác lái khó điều khiển và lắc và lạng ... nguy hiểm nếu chạy trên 60km/h
2- Bộ vi sai sẽ hư hỏng nếu chạy chế độ này thường xuyên.
Đã có trường hợp trên diễn đàn này có người cứ để chế độ gài cầu visai mà chạy đường trường rồi.:(
Các anh mới có xe nên để thời gian đọc thật kỹ hướng dẫn sử dụng để tránh tự gây nguy hiểm cho bản thân và hư hỏng xe:)

• Like
Reactions: nguyen_hainhan
Hạng B2
26/11/11
241
191
43
Thấy có tý hiêủ lầm ở đây!!!
Terios LD 1.3 ( từ 2002-2007 ) là loại xe 2 cầu toàn thời gian. Do vâỵ, không có chế độ " bật 2 cầu " như @nguyen_hainhan nói đâu!!! Chỉ có gài khóa visai bằng công tắc để dùng cho đi đường trơn trượt, lầy ... hoặt sa lầy làm các bánh quay không đều ( khi bật thì trên taplo có đèn hiển thị ). Nếu không để ý mà cứ để chế độ khóa visai này mà chạy thì :
1-Cảm giác lái khó điều khiển và lắc và lạng ... nguy hiểm nếu chạy trên 60km/h
2- Bộ vi sai sẽ hư hỏng nếu chạy chế độ này thường xuyên.
Đã có trường hợp trên diễn đàn này có người cứ để chế độ gài cầu visai mà chạy đường trường rồi.:(
Các anh mới có xe nên để thời gian đọc thật kỹ hướng dẫn sử dụng để tránh tự gây nguy hiểm cho bản thân và hư hỏng xe:)
chính xác là " cài khóa visai bằng công tắc" như anh mazda 6 nói. lên phà rùi thì em tắt ngay