Hạng F
3/10/15
10.607
13.006
113
Uh, không có đắt lắm cám ơn bác, nhưng nếu như đụng phải Ferrari thì nó bồi thường cho bên kia chứ, mình kh trã một đồng nào. xe em đóng 2 chiều ... mà thôi kh nói giá đâu :):):)
Về lý thuyết thì cái gói bảo hiểm VN này vẫn bao gồm bồi thường cho Ferrari

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
14/8/16
1.999
2.424
113
40
Thế thì bên bh cứ trình điều khoản trong hợp đồng ra mà từ chối là xong chuyện chứ đòi biên bản công an chi cho tốn thời gian của nhau vậy anh.
Làm gì cũng phải theo pháp luật chứ anh. Công an là cơ quan có thẩm quyền giải quyết thì phải có biên bản của công là đúng rồi. Sống và làm việc phải theo pháp luật chứ anh. Còn ai thấy phiền hà thì không nên mua vì đây là bảo hiểm tự nguyện không bắt buộc.

Hạng D
22/1/19
4.347
7.854
113
Làm gì cũng phải theo pháp luật chứ anh. Công an là cơ quan có thẩm quyền giải quyết thì phải có biên bản của công là đúng rồi. Sống và làm việc phải theo pháp luật chứ anh. Còn ai thấy phiền hà thì không nên mua vì đây là bảo hiểm tự nguyện không bắt buộc.
Ý em nói ở đây, nếu vấn đề do sét đánh là trường hợp loại trừ bồi thường thì cứ chiếu theo hợp đồng mà làm, chứ còn cần giấy công an làm gì nữa?
Chứ có câu nào của em có bảo là đừng làm việc theo pháp luật đâu?

• Like
Reactions: Cùi Bắp 2
Hạng D
27/7/18
1.103
15.945
113
42
Bảo hiểm ở VN là 1 khái niệm gì đó cực kỳ khó hiểu, mua bảo hiểm để phòng rủi ro, nhưng có rủi ro thì bảo hiểm luôn luôn tìm cách thoái thác trách nhiệm :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
14/8/16
1.999
2.424
113
40
Bảo hiểm ở VN là 1 khái niệm gì đó cực kỳ khó hiểu, mua bảo hiểm để phòng rủi ro, nhưng có rủi ro thì bảo hiểm luôn luôn tìm cách thoái thác trách nhiệm :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
Em mua bảo hiểm hết 12 triệu. 1 năm em sửa xe hết 35 triệu. Em chỉ trả phầm miễn trừ. Còn lại bải hiểm trả. Vậy theo bác có nên mua hay không nên mua.

Hạng B2
23/9/16
163
166
53
34
View attachment 3195694

Mới thấy bài được chia sẻ rầm rộ ở các nhóm trên facebook. Một ô tô ở Hải Phòng bị sét đánh trúng hư hại nặng và bung cả túi khí, chủ xe yêu cầu bảo hiểm bồi thường, nhân viên bảo hiểm thì yêu cầu có hồ sơ của công an.

View attachment 3195696
View attachment 3195697View attachment 3195695
Hình ảnh chiếc xe bị sét đánh

Trong trường hợp này bảo hiểm yêu cầu chủ xe phải có hồ sơ xác nhận của công an như vậy là đúng không các bác nhỉ?

Mình tưởng trách nhiệm của người mua bảo hiểm là nộp đủ tiền mua đúng hạn. còn trách nhiệm của bên bảo hiểm là phải đi giám định, xác minh yêu cầu. Cái gì liên quan tới công an thì mới yêu cầu công an. Bảo hiểm phải đền trước nếu đã giám định, sau đó thì bảo hiểm tự thu thập hồ sơ hoặc xác nhận lỗi, lỗi ai thì bảo hiểm tự đi mà đòi người đó.
Chứ đâu phải là mình phải cung cấp rồi chứng minh thì mới được bồi thường đâu.

Theo các bác chủ xe nên làm gì trong trường hợp này để có bồi thường của bảo hiểm, mời các cao nhân OSer cho lời khuyên.
View attachment 3195694

Mới thấy bài được chia sẻ rầm rộ ở các nhóm trên facebook. Một ô tô ở Hải Phòng bị sét đánh trúng hư hại nặng và bung cả túi khí, chủ xe yêu cầu bảo hiểm bồi thường, nhân viên bảo hiểm thì yêu cầu có hồ sơ của công an.

View attachment 3195696

Trong trường hợp này bảo hiểm yêu cầu chủ xe phải có hồ sơ xác nhận của công an như vậy là đúng không các bác nhỉ?

Mình tưởng trách nhiệm của người mua bảo hiểm là nộp đủ tiền mua đúng hạn. còn trách nhiệm của bên bảo hiểm là phải đi giám định, xác minh yêu cầu. Cái gì liên quan tới công an thì mới yêu cầu công an. Bảo hiểm phải đền trước nếu đã giám định, sau đó thì bảo hiểm tự thu thập hồ sơ hoặc xác nhận lỗi, lỗi ai thì bảo hiểm tự đi mà đòi người đó.

Theo các bác chủ xe nên làm gì trong trường hợp này để có bồi thường của bảo hiểm, mời các cao nhân OSer cho lời khuyên

View attachment 3195694

View attachment 3195696

Theo các bác chủ xe nên làm gì trong trường hợp này để có bồi thường của bảo hiểm, mời các cao nhân OSer cho lời khuyên.
Ở xứ sở này nó không tuân theo quy luật bình thường bác ơi, cái bac nói là ở xứ khác, xứ mình sử dụng định luật bất thường thôi nhé. Cho nên tuỳ trường hợp mà cân nhắc nên hay ko nên mua bảo hiểm, e thì never...)) thằng nào ủi bắt nó ói tiền ra ko thiếu một xu đắp vào chỗ móp méo, còn phần mình ráng chạy kỹ thiệt kỹ, còn xui rủi thì đành chịu chứ bik sao giờ.

Hạng B2
23/9/16
163
166
53
34
Em mua bảo hiểm hết 12 triệu. 1 năm em sửa xe hết 35 triệu. Em chỉ trả phầm miễn trừ. Còn lại bải hiểm trả. Vậy theo bác có nên mua hay không nên mua.
Bác làm dịch vụ đúng k, nếu dịch vụ thì nên mua, còn tư nhân thì tuỳ hà....vướng zô bảo hiểm hên hên thì lẹ, còn đâu ra toàn gặp thể loại dây thun, ko phải tự dung ng ta kịch mặt bảo hiểm đâu.