Hạng D
9/1/15
2.721
4.070
113
40
rồi dân sớ cho Ngọc Hoàng đòi Thiên Lôi xuống đền chứ đánh bậy bạ giờ bắt bảo hiểm đền sao chịu

Hạng D
9/8/13
1.286
1.612
113
Đệt cụ là thằng mic chứ gì hả bác
Sao nghe nói thằng đó đàng hoàng lắm
Thằng ba trợn là PTI, Liberty,..
Em mua Xuân Thành, giá siêu rẻ.
XT thì ko rõ nhưng giá nó rẻ nhất, còn dính vụ nặng thì mấy thằng siêu rẻ cũng sẽ cù nhây, nên mua bh thân vỏ em chọn mấy thằng uy tín cứ pi vi ai, bờ ji cô, bờ vờ phí cao hơn tý mà dính chuyện cũng xử lý nhanh hơn

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
2/7/17
1.704
2.315
113
45
trừ chiến tranh, khủng bố còn lại đc bảo hiểm, quy tắc bh có ghi rõ, chiếc xe bị từ chối mồm hay giám định viên từ chối mồm, dụ khách hàng làm hsca là của 1 hãng bảo hiểm rất có tt (thị trường, tai tiếng, v.v....), hãng bảo hiểm viết tắc là 1 tên 1 loại trái cây dất dất thơm mà bị tai nạn thì dất dất thúi
Ở VN thì nó lập lờ, từ chối ráo, cứ lấy biên bản giám định từ phía công an là thấy có mùi phủi rồi.

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
13/10/23
12
16
3
35
View attachment 3195694

Mới thấy bài được chia sẻ rầm rộ ở các nhóm trên facebook. Một ô tô ở Hải Phòng bị sét đánh trúng hư hại nặng và bung cả túi khí, chủ xe yêu cầu bảo hiểm bồi thường, nhân viên bảo hiểm thì yêu cầu có hồ sơ của công an.

View attachment 3195696
View attachment 3195697View attachment 3195695
Hình ảnh chiếc xe bị sét đánh

Trong trường hợp này bảo hiểm yêu cầu chủ xe phải có hồ sơ xác nhận của công an như vậy là đúng không các bác nhỉ?

Mình tưởng trách nhiệm của người mua bảo hiểm là nộp đủ tiền mua đúng hạn. còn trách nhiệm của bên bảo hiểm là phải đi giám định, xác minh yêu cầu. Cái gì liên quan tới công an thì mới yêu cầu công an. Bảo hiểm phải đền trước nếu đã giám định, sau đó thì bảo hiểm tự thu thập hồ sơ hoặc xác nhận lỗi, lỗi ai thì bảo hiểm tự đi mà đòi người đó.
Chứ đâu phải là mình phải cung cấp rồi chứng minh thì mới được bồi thường đâu.

Theo các bác chủ xe nên làm gì trong trường hợp này để có bồi thường của bảo hiểm, mời các cao nhân OSer cho lời khuyên.
View attachment 3195694

Mới thấy bài được chia sẻ rầm rộ ở các nhóm trên facebook. Một ô tô ở Hải Phòng bị sét đánh trúng hư hại nặng và bung cả túi khí, chủ xe yêu cầu bảo hiểm bồi thường, nhân viên bảo hiểm thì yêu cầu có hồ sơ của công an.

View attachment 3195696
View attachment 3195697View attachment 3195695
Hình ảnh chiếc xe bị sét đánh

Trong trường hợp này bảo hiểm yêu cầu chủ xe phải có hồ sơ xác nhận của công an như vậy là đúng không các bác nhỉ?

Mình tưởng trách nhiệm của người mua bảo hiểm là nộp đủ tiền mua đúng hạn. còn trách nhiệm của bên bảo hiểm là phải đi giám định, xác minh yêu cầu. Cái gì liên quan tới công an thì mới yêu cầu công an. Bảo hiểm phải đền trước nếu đã giám định, sau đó thì bảo hiểm tự thu thập hồ sơ hoặc xác nhận lỗi, lỗi ai thì bảo hiểm tự đi mà đòi người đó.
Chứ đâu phải là mình phải cung cấp rồi chứng minh thì mới được bồi thường đâu.

Theo các bác chủ xe nên làm gì trong trường hợp này để có bồi thường của bảo hiểm, mời các cao nhân OSer cho lời khuyên.
Này là rủi ro do thiên tai, bảo hiểm phải bồi thường, còn nếu muốn đòi HSCA thì bên bảo hiểm tự đi mà đòi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/8/13
1.286
1.612
113
Ở VN thì nó lập lờ, từ chối ráo, cứ lấy biên bản giám định từ phía công an là thấy có mùi phủi rồi.
tùy hãng bác, mấy hãng mất dạy nó sẽ kêu giám định viên từ chối mồm, những hãng này đặc biệt phí rất rẻ (hoa hồng cao) nên mấy đại lý/NH thích bán hay ép ng vay mua. Còn hãng đàng hoàng họ ko làm kiểu mất dạy đó nhưng phí cao (sau khi trừ hoa hồng). Mấy ông mua bảo hiểm xe ông nào ko thích phí (sau khi trừ hoa hồng) rẻ và mấy ông bán ông nào ko thích phí cao nhưng hoa hồng cũng cao. Có 4 hãng cho đến giờ đc 1 số group CẤM QUẢNG CÁO bán lun: bảo hiểm ăn hàng ở không, bảo hiểm trái cây thơm mùi mít, bảo hiểm bê ết hắc, bh tự do.

Hạng D
27/7/18
1.103
15.945
113
42
Em mua bảo hiểm hết 12 triệu. 1 năm em sửa xe hết 35 triệu. Em chỉ trả phầm miễn trừ. Còn lại bải hiểm trả. Vậy theo bác có nên mua hay không nên mua.
Không nên mua nếu đã chạy xe rành rồi, chỉ mua khi mới tập lái có khả năng cao sẽ va chạm và đã tìm hiểu kỹ hợp đồng lẫn nhà bán hàng, là họ có khả năng cao sẽ bù đắp khoản đó. Còn ko thì họ thoái thác nhé.