Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Ở VN thì xe nào hụt ga không bám sát đuôi xe trước thì phải nhường, vì nếu không nhường thì nó cũng đã chọt vô rồi. Giống như chiếc Ếch kia vậy.

Hạng C
1/5/12
715
21
0
43
chu_bo_doi nói:
CHẢ HIỂU ĐỀ TÀI NÀY NGƯỜI VIẾT MUỐN GÌ
Vậy là bác chưa đọc qua topic " lẩu đầu ếch .... " rồi ... bác chủ đây còn cay cú 1 số bác cứ bảo xe bên trái phải nhường cho bên phải mặc dù đang ở trong giao lộ ... cho nên mới có thêm topic này ... hình như topic kìa bị del rồi :D:D

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Nghiaqng nói:
Bác chủ nóng quá, tại bác gì đó không hiểu luật nên viện dẫn luật ra nhưng lại áp dụng luật không đúng nên bị em mắng cho là ngu. Bình tỉnh làm cốc trà đi bác chủ ơi.

chenchen_t2c nói:
chu_bo_doi nói:
CHẢ HIỂU ĐỀ TÀI NÀY NGƯỜI VIẾT MUỐN GÌ
Vậy là bác chưa đọc qua topic " lẩu đầu ếch .... " rồi ... bác chủ đây còn cay cú 1 số bác cứ bảo xe bên trái phải nhường cho bên phải mặc dù đang ở trong giao lộ ... cho nên mới có thêm topic này ... hình như topic kìa bị del rồi :D:D

Hai bác này chắc chưa đọc kỹ các còm rồi.
Làm gì có nóng tính hay cay cú ở đây đâu nhỉ?

Tôi chỉ thấy có thành viên bị thành viên khác có lời lẽ xúc phạm mà không đưa dẫn chứng khi tranh luận, dẫn đến topic bị mod xoá mất.
Vì vậy tôi đưa giùm dẫn chứng tại đây để các bác kia có thêm thông tin mà thôi.

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Nhất chớm, nhì ưu, tam đường, tứ phải. Câu này các bác có bằng "tự thi" đều phải nắm hết chứ...

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
RedBlade nói:
Nhất chớm, nhì ưu, tam đường, tứ phải. Câu này các bác có bằng "tự thi" đều phải nắm hết chứ...
Câu này đọc nghe hay quá bác, giải thích dùm em luôn đi bác :D

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Cái này ngày xưa học lái xe được thầy hướng dẫn chỉ cho. Giờ cũng hơn 10 năm rồi

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Lý thuyết thì tranh luận cãi nhau tới lốc mái bay nhà.
Ra đường thì ăn thua mình gan - ai gan mình thua.
Ở topic bên kia ... chiếc "ếch" chạy bạo gan - thắng. Xe bác chủ nhát chân ga thì thua phải nhường nhưng tức khí.
Tức vậy thì có mà tức cả đời,
Lái xe quan trọng là phải thanh thản thư thới. Cần nhanh cần bạo thì phải nhanh phải bạo. Thích khoan thai thong dong thì cứ từ từ đi dạo.
Khi lái bạo... cần ? có thể tống ga nhá thẳng trực diện vô xe đối phương, đến lúc thì giật, lắc, né, thúc, tống , xiết , phanh, trả số , tống bung ... tuỳ.
Tranh luận đi thế nào cho đúng, ai ưu tiên mời vô trường thôi.

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
Mình cũng đọc đủ 2 thớt: ếch và thớt này, thấy cũng không có gì căng thẳng lắm. Trèo lên xe mục đích chỉ là đi tới đích làm việc, còn chuyện giữa đường bỏ qua được thì cho qua. Vô đây đọc chủ yếu là để tham khảo, cái nào hay thì nhớ cái nào dở thì thôi, các bác nhạ. Thân mến.