Hạng F
4/1/08
8.307
115.641
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
thanh7326 nói:
em bảo đảm bác nào lái xe theo lý thuyết đã học không thể lái xe ở sì gòn

Vì sao vậy bác? Không phải là bác muốn nói: Sài Gòn toàn lái kiểu không học?

Em thấy nên khuyến khích mọi người lái theo lý thuyết để ai cũng thấy dễ dàng hơn. Tại sao cứ phải học 1 đàng làm 1 nẻo cho mệt.

Ý em là thấy cái chuyện theo luật thì xe đã vào giao lộ được ưu tiên hơn xe bên phải chưa vào giao lộ, hơn cả xe ưu tiên... là rất dễ nhớ và dễ hiểu.
Còn thực tế thì hầu như ít ai nhớ (có người cố tình không nhớ) luật phải áp dụng như thế nào mà chủ yếu là lanh tay lẹ chân thì....... qua trước thôi.
sgb345 nói:
Nghiaqng nói:
Bác chủ nóng quá, tại bác gì đó không hiểu luật nên viện dẫn luật ra nhưng lại áp dụng luật không đúng nên bị em mắng cho là ngu. Bình tỉnh làm cốc trà đi bác chủ ơi.

chenchen_t2c nói:
chu_bo_doi nói:
CHẢ HIỂU ĐỀ TÀI NÀY NGƯỜI VIẾT MUỐN GÌ
Vậy là bác chưa đọc qua topic " lẩu đầu ếch .... " rồi ... bác chủ đây còn cay cú 1 số bác cứ bảo xe bên trái phải nhường cho bên phải mặc dù đang ở trong giao lộ ... cho nên mới có thêm topic này ... hình như topic kìa bị del rồi :D:D

Hai bác này chắc chưa đọc kỹ các còm rồi.
Làm gì có nóng tính hay cay cú ở đây đâu nhỉ?

Tôi chỉ thấy có thành viên bị thành viên khác có lời lẽ xúc phạm mà không đưa dẫn chứng khi tranh luận, dẫn đến topic bị mod xoá mất.
Vì vậy tôi đưa giùm dẫn chứng tại đây để các bác kia có thêm thông tin mà thôi.

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
Đây chắc là “lẩu ếch tập 2”. Hôm qua tôi coi lướt(tập 1) thấy có bác nào (không nhớ nick) gợi ý tôi tham khảo tài liệu giaothongtuoiteen , có việc phải đi, tính hôm nay trả lời mà bài bị xóa rồi. Nếu bác đó có ghé qua đây thì tôi gửi lời cám ơn thiện chí của bác.
Về quan niệm “vào giao lộ trước…” tôi không thấy luật GTĐB đề cập đến mà chỉ thấy một số ý kiến nói là “ở lớp thầy nói”. Vậy thì đó chỉ là “quan niệm truyền miệng” mà thôi.
Về các bài sa hình của giaothongtuoiteen (gttt) ý kiến của tôi là: giáo trình này chưa được cơ quan nhà nước duyệt nên không có giá trị pháp lý. [link]http://www.giaothongtuoiteen.com/:[/link]
„Bản quyền (C) 2007 - 2008 Tin học xanh - Phiên bản thử nghiệm, chờ xin giấy phép Bộ TT&TT
Như vậy, các bác thử tính xem, nếu xảy ra tranh chấp tai nạn GT, phải giải quyết bằng con đường pháp lý, liệu cái sa hình của ggtt và quan niệm “vào giao lộ trước..” có đủ tính pháp lý để bác bỏ “điều 24-luật GTĐB- nhường ưu tiên…” hay không.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
BANH_TET nói:
lúc vô Thi phải theo đúng đáp án chứ sao
còn thực tế : cụ Lam không gấp thì cứ ngừng giữa giao lộ nhường chú Cứu Thương cắt mặt qua trước cho nó "đẹp" :D
chỉ sợ cụ Lam muốn ngừng mà thắng hổng ăn

cầu hẹp xe hơi qua 1 chiều : tui đã từng gác 2 bánh trước lên cầu rồi nhưng bên kia là chú Coaster 30 chỗ đầy khách chậm hơn mình - ok mình ngó kiếng hậu thấy trống rỗng : cho xe tuột lại vẫy chú qua trước vì thấy chú nặng nề đầy khách mà tuột lui sẽ nguy hiểm hơn mình
nhưng cái này không khuyến khích vì rất nhiều trường hợp do chơi đẹp kiểu này mà lên bàn thờ

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
cauthidekhonggia nói:
Đây chắc là “lẩu ếch tập 2”. Hôm qua tôi coi lướt(tập 1) thấy có bác nào (không nhớ nick) gợi ý tôi tham khảo tài liệu giaothongtuoiteen , có việc phải đi, tính hôm nay trả lời mà bài bị xóa rồi. Nếu bác đó có ghé qua đây thì tôi gửi lời cám ơn thiện chí của bác.
Về quan niệm “vào giao lộ trước…” tôi không thấy luật GTĐB đề cập đến mà chỉ thấy một số ý kiến nói là “ở lớp thầy nói”. Vậy thì đó chỉ là “quan niệm truyền miệng” mà thôi.
Về các bài sa hình của giaothongtuoiteen (gttt) ý kiến của tôi là: giáo trình này chưa được cơ quan nhà nước duyệt nên không có giá trị pháp lý. [link]http://www.giaothongtuoiteen.com/:[/link]
„Bản quyền (C) 2007 - 2008 Tin học xanh - Phiên bản thử nghiệm, chờ xin giấy phép Bộ TT&TT
Như vậy, các bác thử tính xem, nếu xảy ra tranh chấp tai nạn GT, phải giải quyết bằng con đường pháp lý, liệu cái sa hình của ggtt và quan niệm “vào giao lộ trước..” có đủ tính pháp lý để bác bỏ “điều 24-luật GTĐB- nhường ưu tiên…” hay không.

Bác Cauthi dẫn chứng về bản quyền thử nghiệm chính là bản quyền áp dụng cho trang web giaothongtuoiteen, không phải bản quyền thử nghiệm cho Bộ đề thi lấy bằng xe 4b đâu nhé.
Bác có thể xem thêm trong Bộ đề thi nêu tại post đầu tiên thớt này. Bộ đề thi náy do Bộ Gtvt ban hành, có giá trị pháp lí trên cả nước, bác nhé.

Nếu bác vẫn chưa chịu với nội dung Bộ đề thi và đáp án đó thì để các cao thủ khác trên OS tranh luận thêm cùng bác.

Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Cái bài sa hình ở trang 1 là của bộ GTVT đó bác, có giá trị pháp lý chứ sao lại không. Còn điều 24 nói "Khi đến gần đường giao nhau", nên không áp dụng cho xe đã vào đường giao nhau. Xe đã vào rồi thì không phải theo điều 24, không phải nhường cho ai hết.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
Xe đã vào giao lộ rồi, thì nhường bằng cách nào ??? De lui, Quẹo trái, Quẹo phải hay chạy thẳng ???
Câu trả lời theo sa hình là phù hợp với Luật.
Chừng nào xe lam chưa vào giao lộ thì mới phải nhường, vào giao lộ rồi thì nhanh nhanh biến đi cho thoáng
sgb345 nói:
cauthidekhonggia nói:
Về các bài sa hình của giaothongtuoiteen (gttt) ý kiến của tôi là: giáo trình này chưa được cơ quan nhà nước duyệt nên không có giá trị pháp lý. http://www.giaothongtuoiteen.com/:
Như vậy, các bác thử tính xem, nếu xảy ra tranh chấp tai nạn GT, phải giải quyết bằng con đường pháp lý, liệu cái sa hình của ggtt và <span style=""color: #ff0000;"">quan niệm “vào giao lộ trước..” có đủ tính pháp lý để bác bỏ “điều 24-luật GTĐB- nhường ưu tiên…” hay không</span>.

Bác Cauthi dẫn chứng về bản quyền thử nghiệm chính là bản quyền áp dụng cho trang web giaothongtuoiteen, không phải bản quyền thử nghiệm cho Bộ đề thi lấy bằng xe 4b đâu nhé.
Bác có thể xem thêm trong Bộ đề thi nêu tại post đầu tiên thớt này. Bộ đề thi náy do Bộ Gtvt ban hành, có giá trị pháp lí trên cả nước, bác nhé.

Nếu bác vẫn chưa chịu với nội dung Bộ đề thi và đáp án đó thì để các cao thủ khác trên OS tranh luận thêm cùng bác.