Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
hoadat nói:
Vulcan4x4 nói:

Nhìn cái hình đúng là nóng lạnh thiệt bác ạh.
Off-Road vu vơ
Đúng là phải dùng ngôn ngữ dằn mặt rùi... tiếp đi các bác ơi.

Chơi cái này mấy chú to xác nặng ký là thua ngay .Nhẹ cân độ bám bánh tốt là leo phà phà .Em có chơi với một tay chuyên độ xe off road bênn Pháp nó nói vậy .Càng giảm cân càng tốt bọn nó tính kỹ cân nặng của chừng chi tiết kể cả sơn của xe nặng bi nhiêu kg nó cũng tính luôn .

Hạng B2
2/11/09
208
11
18
DAOTHOAT nói:
Chuyến đi hay lắm các bác .đợt này có thêm cái Dmax mầu xám trắng của bác nào vậy ,trông đẹp ghê cool quá chừng .

hhhihihi.Vâng của e đấy bác ạh...dạ e nó xuất thân ở hội công nông...
. Sắp tới các bác di chuyến BMT..e sẽ cho e nó chào ra mắt các bác

Hạng B2
15/4/09
135
0
0
dephuly nói:
Em hỏi khí không phải các Bác quấn tời vào gốc cây rồi cuốn lên hả các Bác...???:cool::cool::cool::cool::D:D:D
Quá ...

mình khẳng định,hoàn toàn không có sự hổ trợ bên ngoải nào khác.
xe ép sát bờ đất vào số L1 bò từ từ lên rất nhẹ nhàn,bánh xe không hề tuôn tí nào.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Chào bác Jeep 1945, vậy là con Tracker này phải có khoá vi-sai hả bác? Lại thêm mấy cái móng chân nữa.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Off-Road vu vơ

DAOTHOAT nói:
hoadat nói:
Vulcan4x4 nói:

Nhìn cái hình đúng là nóng lạnh thiệt bác ạh.
Off-Road vu vơ
Đúng là phải dùng ngôn ngữ dằn mặt rùi... tiếp đi các bác ơi.

Chơi cái này mấy chú to xác nặng ký là thua ngay .Nhẹ cân độ bám bánh tốt là leo phà phà .Em có chơi với một tay chuyên độ xe off road bênn Pháp nó nói vậy .Càng giảm cân càng tốt bọn nó tính kỹ cân nặng của chừng chi tiết kể cả sơn của xe nặng bi nhiêu kg nó cũng tính luôn .

Em hỏi khí không phải, hai cái hình này là cùng 1 bờ đất phải không ạ. Nếu cùng 1 bờ đất như thế thì xe nào 2 cầu cũng có khả năng qua được, tùy vào người lái có dám chơi. Chỉ khác nhau góc chụp nên nhìn tấm sau thấy hoành tráng hơn.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Chào bác F1, sau khi coi kỷ giữa 2 hình thì thấy gốc cây bên phải của xe khác nhau, kết luận là khác dốc.

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
Thực ra bác F1 đã nhận xét đúng , hai tấm ảnh trên được chụp cùng thời điểm , lúc 9h23 ngày 23/1/2010 , tấm phía trên được chụp bằng máy Nikon d700 bởi bác Kenvintran , tấm dưới chụp bằng máy Nikon D3 .(xem exif ảnh thì rõ).
Đây chẳng qua là luật xa, gần trong nhiếp ảnh, vật ở xa máy ảnh thì nhỏ đi , càng gần thì càng to , nhất là khi sử dụng ống wide.Mọi người quan sát hướng đi của con dốc và hướng đổ bóng của chiếc xe thì cũng thấy rõ.
Rất ấn tượng với trình độ nhiếp ảnh của bác cầm NikonD3.

Cũng bất ngờ với khả năng quan sát của bác F1 , không hiêủ lão có hậm hực gì với bác Vulcan không mà soi kỹ thế.:D