Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Thông tin cập nhật:

Em đã đặt cọc 500k cho đại diện quản lý là anh Tổ Trưởng tên là Văn Đồng.

Thực đơn đặt trước cho 15 người (dự kiến):

Gỏi củ hủ dừa tôm thịt - 3 dĩa x 79k = 237k
Sò huyết tứ xuyên - 3 dĩa x 54k = 162k
Cá tai tượng chiền xù - 3 con (mỗi con 8 lạng) x 110k = 330k
Gà ta quay lu - 2 con (mỗi con 1,5kg) x 200 = 400k
Lẩu nấm hải sản (không cay) - 2 cái x 165k = 330k
(Thông thường một dĩa ăn no được với 4 người)

Tạm tính phần ăn: 1.459k (nếu chia đều cho 15 người thì chưa tới 100k/người)
Bia Heineken chai: hình như nghe loáng thoáng là 19k một chai. Ước lượng nam mỗi người 3 chai thì vừa đúng túi tiền 150k nhé. Ai uống thêm, vui lòng tự thanh toán giúp. Công bằng thì mới chơi lâu dài được. Ai uống mà bắt mình gánh thì phi lý quá ! he he he
Thuê tàu: 300k một tiếng (bao chạy, bao tài công, bao dầu, bến bãi...)

Đồng thời, có một thông tin giãi tỏa hết mọi ưu sầu của các anh em là: tàu sẽ vẫn cứ đi theo ý đoàn mình nhưng nếu anh em nào đến sau hoặc mình có order thêm thức ăn thì họ sẽ sẳn sàng có tàu nhỏ đưa ra miễn phí !

Xin lưu ý lại lần nữa: trưa mai confirm giúp em nhen. Đi hay không cũng cho em hay với, tội nghiệp em ! Em xin chân thành cảm ơn.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Mèn ơi, tiếc quá thứ 7 này em kẹt roài, lại còn thêm cái khoản "rửa mắt" và "không dê không xài" nữa chứ!!!
Hôm nào cuối tuần ghé bác HT cafe sáng và cập nhật tình hình ọp ẹp "xa bờ" nhé.
Chúc các bác họp mặt vui vẻ. Chúc bác HT làm tốt nghĩa vụ 8/3! Hi hi

Hạng B2
11/7/06
145
0
16
Bác HT coi lại cái lẩu nấm hải sản nhé, nếu được thì đổi qua lẩu khác chứ cái đó em ăn bên đó rùi, dở kinh ( theo ý em thôi các bác đùng mắng em tội nghiệp )
Nhớ chừa em 1 ghế nha bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Tin giờ chót: Nhà em tham gia "đầy đủ", đúng giờ. Confirmed nha bác Kenchai!!!

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
keenlon nói:
hana hana nói:
Lucy Ho nói:
Thưa HT! Em không biết là em có nằm trong “danh sách xám” của bác hay kg mà em thấy mình hổng có tên trong thành phần tham dự offline vậy ta? Cái vụ án này bác xem lại dùm em hen! Hứh….

Em cũng vote cho Hàng Dương, nhưng em thấy ngại ngại chỗ này 1 tí là vì nhân viên phục vụ có trẻ đẹp thiệt nhưng ăn mặc mát mẽ cả trên lẫn dưới. Yêu cầu các bác nam khi đi mang theo kính đen để nếu các bác có nhìn trộm thì phái nữ tụi em cũng không biết và về méc lại cho bà cả các bác nhé!

Xin hết và xin hết!

Trời có vụ nóng bỏng này nửa hả???Chắc cho Zinh ở nhà rùi :)

Qua những gì cô em gái Lucy HO trình bày, em xác nhận thông tin đó là chính xác.

Tuy nhiên, về phía mày râu chúng ta, xin phép đặc biệt lưu ý là các anh em không được manh động tại chổ, có gì tự tính riêng sau đó nhé. Chỉ được ăn bằng mắt ! Phải thật sự hết sức kiềm chế ! hic hic, chắc chít quá !!!

Về phương diện xã hội, có lẽ chúng ta cũng nên chấp nhận "sống chung với lũ" vì hiện giờ hầu hết các quán ăn có dính tí xíu "nhậu" là có mấy em phục vụ được chủ nhà hàng complaint là chợ vải Soái Kình Lâm đang hút hàng nên thiếu vải.

Về phương diện kinh doanh, đây cũng là chiêu thức marketing và kinh doanh của chủ nhà hàng. Thích hay không là do cái nhìn và nhận thức của riêng cá nhân mỗi thực khách. Người thì đến để ăn và kẻ thì đến vừa ăn vừa nhìn cũng như lắm thằng chỉ để kêu dĩa đậu phộng và chai bia mà ngồi tới khuya vẫn chưa kêu tính tiền.

Túm cái váy lại, phải hết sức kiềm chế và bình tĩnh ! he he he
Vậy em còn độc thân vui tính là có quyền manh động fải hok bác KL,bác cần chi tiết gì cứ lại nói nhỏ em help bác hết khả năng,hahaha.:D

Tối nay em bàn vụ đi đám cưới với thằng em xem thế nào nhé,offline TFC ko tham dự được buồn "nắm".

Hạng B2
17/10/09
244
0
18
66h83939 nói:
cho em 2 vé nhe bác HT.Hẹn gặp tất cả các bác

Hoan hô cho tinh thần máu lửa của gd bác 3939 nào
.Tối nay nhậu xong em cũng phi về Long An ,vậy là chung đường về với nhà bác rồi .