Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Vậy là những gì mà chúng ta hằng mong đợi đã diễn ra một cách suôn sẻ và đạt được sự thành công tốt đẹp.Hôm nay quả là một ngày đẹp trời,và những bồn chồn lo lắng trong lòng tui đã vụt tan biến nhanh khi chứng kiến sự góp mặt khá đông đủ của các thành viên trong và ngoài Xóm (hơn 40người) tại nhà hàng du lịch Tân Cảng.Gương mặt ai ai cũng rạng rỡ niềm vui,chào hỏi bắt tay nhau rất thân tình.Ông trời đã không phụ lòng đối với những nỗi niềm háo hức chờ mong của mọi thành viên chúng ta.Hình ảnh đoàn xe hợp chủng xếp hàng trịnh trọng trong khuôn viên TC trông thật hoành tráng!Em nào cũng được các chủ nhân o bế chăm chút sạch sẽ tinh tươm,các bác tài xúm xít vây quanh những cô Vợ Hai và chạy thử hết em này đếm em khác.Trong số đó,vợ Hai Suzuki Wagon R của bác Sonokal là đắt hàng nhất.kế đến là vợ Hai Kia CD Pride của bác Mexe_somot.Ngày mai các bác sẽ được xem thêm hình ảnh do các tay máy không thiếu niềm đam mê và đầy phấn khích trong Xóm cũng như ngoài Xóm.Sự kiện chi hội XNL được BĐH diễn đàn chính thức công nhận và cấp cho "mảnh đất cắm dùi" là một sự kiện quan trọng và mang một ý nghiã rất lớn lao đối với các thành viên chi hội XNL trên toàn Quốc VN.Chính vì thế mà chúng ta (những thành viên XNL phía Nam-đại diện) đã rộn ràng và nao nức chuẩn bị cho buổi họp mặt ngày hôm nay,buổi tiệc mừng Tân Gia chi hội Xóm Nhà Lá.
Đến dự buổi tiệc ngày hôm nay có khá đông thành viên XNL cùng người thân;một số bác tuy không phải là cư dân trong Xóm nhưng vì yêu mến chúng ta mà đến dự quả là đáng quý!Một số bác ở rất xa nhưng vì lòng nhiệt tình với Xóm cũng đã lặn lội về đây như bác Lely và bác ...(xin lỗi lại quên tên rồi) ở Chi Hội OS Miền Trung,Mini2006,HAC ở Vũng Tàu,Quachbao ở tận Củ Chi;Ngoài ra còn có một nhóm các bác thành viên trong Hội Câu cá đã tranh thủ về sớm để chia sẻ niềm vui trọng đại này với chúng ta.Trong đó rất đặc biệt có một bác cao niên tên là Bacthangdau,bác này có biệt hiệu là ÔNG GIÀ GÂN vì đã cao tuổi nhưng vẫn thường xuyên mình ta với chiếc vô lăng bôn ba khắp mọi nẻo đường Offroad.Bác này câu cá rất siêu và tửu trình của bác thì cũng khó ai địch nổi...Đặc biệt là về phía Ban Điều Hành OS thì có bác Răng O.S.P.D đã thay mặt BĐH về dự tiệc TG.Bác Răng đã rất tận tình đối với ACE XNL,ở lại chiến đấu cho đến giờ phút chót.Đây là một niềm vinh hạnh cho Xóm Nhà Lá chúng ta phải không các bác!Tuy nhiên Hcivic tui vẫn tiếc lắm vì nếu bác Otaigon (Admin)cùng các bác trong BĐH OS mà đến nhiều hơn nữa,nếu mà có sự hiện diện của bác Thiết,bác Ntchonthanh,Puma.com & Anit_Bình Dương,bác B2 ở miền Tây,bác Bomdien cùng nhiều hơn nữa các bác trong hội câu cá v.v...Bác Air Bag (vừa là O.S.P.D vừa là thành viên XNL) mà có mặt cùng cô Vợ Hai màu đỏ xinh xinh cho mọi người chiêm ngưỡng-sờ mó và cưỡi thử ...thì buổi TG hôm nay mới là vui trọn vẹn,mới là thành công mỹ mãn!Chính vì thế mà các bác đã có nhận xét rằng sao HT cứ như đang băn khoăn trầm tư vậy.Nhưng nói gì thì nói,bấy nhiêu thôi cũng đủ khiến lòng mình xốn xang,lây lất!Tiếc rằng trình MC của Hcivic tui đây khá kém cho nên không giúp cho bầu không khí của buổi Tân Gia được thêm phần náo động.Tiếc nữa là do đi vội không nhớ mang theo máy ảnh nên bài viết này sẽ chỉ là suông -không có hình minh hoạ cho mọi người xem.Vậy thì bác Shipping và các bác khác có chộp ảnh hãy bổ sung cho bài viết này dùm tui nhé!Hôm nay có lẽ ai cũng xỉn quắc rồi,các bác ở nhà hãy nín lòng chờ đến ngày mai sẽ tha hồ mà xem nhé!
Buổi tiệc vãn khách khi thời gian đang chuyển đến thời khắc 14giờ,ai về cũng rạo rực niềm vui ,nói cười thoải mái và để lại một lời hẹn cho lần Offline tiếp theo.Thế là vui quá chừng rồi phải không ?!Xóm Nhà Lá và một số bác còn nấn ná đã ngồi vào một bàn rộng vừa để bàn bạc cho chuyến Caravan tháng 8,để lai rai chuyền cho nhau những giọt Vodca cuối cùng và cũng là để chờ đón vợ chồng bác Maiphung vừa từ TL trở về.Tối nay ,theo nguồn thông tin từ bác Mợtài thì tất cả đều say khướt khi buổi chiều buông rơi trên nhà hàng Tân Cảng.Bác Hodacdan xỉn nặng nhất nên không thể tự về. Hcivic tui sau khi xin phép chở Vợ Cả và cô em về định sẽ quay lại tiếp vui cùng các bác nhưng rồi đã ngấm rượu khi về đến nhà (yếu mà ra gió ).Bà Cả không cho đi nữa ,bắt ngủ một tý để còn đưa con đi học...thế là "phê" luôn đến 18 g hơn ,đầu nhức ,người mệt...vậy là đành trốn luôn mà không có một lời chào tử tế với các bác còn lại,nhất là với bác Răng O.S.P.D.Xin cáo lỗi cùng các bác và mong được tha thứ!
Giờ đây,thời khắc chuyên sang một ngày mới đang cận kề nhưng trong tâm khảm tui vẫn còn đọng lại thật nhiều hình ảnh đầm ấm vui tươi thắm đượm tình đồng chí bè bạn của buổi tiệc Tân Gia này.Xin được nói lời cảm ơn chân thành với tất cả các bác tham dự buổi tiệc ngày hôm nay!Chúc mừng về sự thành công ngoài mong đợi của buổi Tân Gia này!Chúc cho chi hội XNL của chúng ta ngày càng đoàn kết-vững mạnh và ...đông người!:)!

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
RE: Ofline MỪNG TÂN GIA chi hội XNL thành công tốt đẹp!

Xin chúc mừng XNL bước từ thế giới ảo ra đời thường ấn tượng, hoàng tráng, tràn đầy tình cảm thật!

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Em cũng băn khoăn giống bác, hôm qua vắng cũng khá nhiều bác OSPD và các bác trong XNL vì lí do đặc biệt:)
Dù sao buổi TG cũng vui và khá ấn tượng về chủng loại xe:D. Và nhân đây xin cảm ơn những thành viên ở xa đã vì TG XNL mà tham dự, trong đó có bác mini2006 từ QNhơn đón tàu vô SG, và chắc 9h sáng nay đã có mặt tại quê nhà, bác quachbao đón xe bus từ Củ chi xuống, bác HAC thì cùng vợ 2 ở VT xuống, và 2 bác Maiphung và bacamaiphung đến giờ cuối cũng tham gia! Bác Lely 4g phải bay về ĐN mà rất nhiệt tình tham dự

Hôm qua em đưa bác Hodacdan về nhà mà đến giờ vẫn còn "choáng" vì Absolut tìm đường:D

@bác hncuong: Hôm qua em có hỏi bác hodacdan thì được biết bác Chủ nhật thường hay bận rộn việc nhà, hẹn dịp khác bác nhé:)

Nhân đây cũng có vài lời gởi gắm mong các bác bỏ quá cho những thiếu sót mà o có buổi tiệc nào mà o có thể xảy ra, xin cảm ơn tất cả!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Trích đọan Hcivic:
Đến dự buổi tiệc ngày hôm nay có khá đông thành viên XNL cùng người thân;một số bác tuy không phải là cư dân trong Xóm nhưng vì yêu mến chúng ta mà đến dự quả là đáng quý!Một số bác ở rất xa nhưng vì lòng nhiệt tình với Xóm cũng đã lặn lội về đây như bác Lely và bác ...(xin lỗi lại quên tên rồi) ở Chi Hội OS Miền Trung
To @Hcivic : đó là bác Carsaint đến cùng bà cả.

• Like
Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Cám ơn các bác XNL đã tiếp đón các TV hội OSFC với tình cảm rất nồng ấm, trong đó có em :D, một lần nữa em xin chúc mừng các bác XNL có một buổi tân gia thật hòanh tráng và ấn tượng

• Like
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Xin chúc mừng XNL đã có buổi TG hoành tráng

Rất tiếc là em không thể có mặt vì phải túc trực..........(đã P.M bác hcivic)

• Like
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn

Làm xong 02 chai nước trắng là em cũng ngủm củ tỏi luôn.

Chúc Xóm Nhà Lá mau Xóa Nhà Lá, để Xây Nhà Lớn thành Xóm Nhà Lầu.

• Like
Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em được bác HoDacDan mời có 1 ly ABS mà về nhà đầu nó cứ ong ong. Lần sau chắc em đi mui trần một mình ên giống bác nisibili để cho em được "chết" cùng các bác:D

• Like
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hôm nay tỉnh tỉnh tui mới nhớ ra được gần đủ tên các bác trong nhóm Câu Cá ghé thăm và chung vui với Xóm.Đó là:Vợ chồng bác Già Nua;vợ chồng bác Đậu (không kể vợ chồng bác Bacthangdau_ÔnggiàGân đi riêng đến trước nha);Chỉ huy hải đội tấn công TC (Haichien);2 cặp XE Đua Thể thức 1 (F1racer và F1.vn);bác Khoa;bác Phucminh;bác nha sĩ Hoacodai nữa này;còn nữa...nhưng tui chưa nhớ ra được,xin lỗi các bác ạh![8|]À, tui nhớ ra bác Bimsu và bác Vulakhoai nữa tuy không phải thành viên XNL nhưng các bác đã yêu mến cái Xóm này và tham dự rất vui vẻ,cởi mở và thân tình!
Thay mặt bà con XNL ,tui xin cảm ơn lòng nhiệt tình của các bác một lần nữa và cảm ơn luôn về món quà là 4 quả ngư lôi ABS (rất công hiệu trong việc hạ gục bác Hodacdan,he he!)mà các bác trong Hội Câu cá đã trao tặng.Tui được các bác còn lại vịn cớ uống chia tay với mấy bác xin về sớm và một ly mở đầu cuộc hội đàm mini sau tiệc,tổng cộng là 4chung hay 5 chung gì đó...uống vào thấy êm êm và ngòn ngọt nhưng về nhà nó ngấm từ từ cùng mấy ly bia làm cho mình muốn nằm xuống...Khi tỉnh giấc ngủ vội vàng thì cảm giác nhức đầu đè nặng khiến mình chợt có ý nghĩ rằng sẽ không bao giờ dám dzô cái loại ngư lôi này nữa !sợ rùi![:-]

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Trích đoạn: hcivic

Hôm nay tỉnh tỉnh tui mới nhớ ra được gần đủ tên các bác trong nhóm Câu Cá ghé thăm và chung vui với Xóm.Đó là:Vợ chồng bác Già Nua;vợ chồng bác Đậu (không kể vợ chồng bác Bacthangdau_ÔnggiàGân đi riêng đến trước nha);Chỉ huy hải đội tấn công TC (Haichien);2 cặp XE Đua Thể thức 1 (F1racer và F1.vn);bác Khoa;bác Phucminh;bác nha sĩ Hoacodai nữa này;còn nữa...nhưng tui chưa nhớ ra được,xin lỗi các bác ạh![8|]À, tui nhớ ra bác Bimsu và bác Vulakhoai nữa tuy không phải thành viên XNL nhưng các bác đã yêu mến cái Xóm này và tham dự rất vui vẻ,cởi mở và thân tình!
Thay mặt bà con XNL ,tui xin cảm ơn lòng nhiệt tình của các bác một lần nữa và cảm ơn luôn về món quà là 4 quả ngư lôi ABS (rất công hiệu trong việc hạ gục bác Hodacdan,he he!)mà các bác trong Hội Câu cá đã trao tặng.Tui được các bác còn lại vịn cớ uống chia tay với mấy bác xin về sớm và một ly mở đầu cuộc hội đàm mini sau tiệc,tổng cộng là 4chung hay 5 chung gì đó...uống vào thấy êm êm và ngòn ngọt nhưng về nhà nó ngấm từ từ cùng mấy ly bia làm cho mình muốn nằm xuống...Khi tỉnh giấc ngủ vội vàng thì cảm giác nhức đầu đè nặng khiến mình chợt có ý nghĩ rằng sẽ không bao giờ dám dzô cái loại ngư lôi này nữa !sợ rùi![:-]

Em thấy AE mình cũng hên là các bác OSFC cả ngày hôm qua bị cá nó vật,dê nó hành lại phải vượt quãng đường hơn 100km rồi nên phong độ có xuống ,chứ không anh em mình chỉ có chết tới bị thương mà thôi.
Rất cảm ơn tấm lòng và nhiệt tình của các bác OSFC , mặc dù biết rằng các bác rất mệt mỏi qua một quãng đường dài.

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.