Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/4/11
106
3
18
Chào các bác,
Số là e có ngân sách tầm 3 tỷ đổ lại (không cố thêm dc nữa) để mua cái tổ cho 2 VC và cô con gái nhỏ 18 tháng của em. Vị trí là phải gần Q.1 để còn tiện đi lại (làm việc, ăn chơi, học hành).
Sau khi ngâm cứu rồi chạy vòng vòng xem căn này căn nọ, thì em quyết định nhắm vào 1 chỗ là Phú Mỹ Hưng thôi ạ. Cũng vì tương lai con em chúng ta. Với tầm tiền này thì em tính mua Sky Garden 3 ~ 71m2 , tiền còn dư gửi bank lấy lãi trang trải chi phí.
Em cũng châm 1 số căn rồi, chuẩn bị missle locked mà fire thôi, tuy nhiên để cho an lòng định cư, em có vài câu hỏi, kính các bác ở Sky Garden nói riêng và PMH nói chung bỏ 5 phút giúp em.
1) Chi phí dịch vụ của Sky 3 là bao nhiêu? và còn có hidden fee nào khác nữa không a?
2) Đỗ ôto có thoải mái k? Phí gửi xe hàng tháng là bao nhiêu ?
3) F1 của các bác gửi ở nhà trẻ nào? Có thể cho em giá tham khảo dc không ạ? (F1 em được 18 tháng)
4) Các tiện ích như điện, nước, điện thoại, internet ở Sky 3 có problem nào đáng phải lưu ý không ạ? (Sorry vì hỏi vậy vì bạn em cũng mới mua căn hộ mới ở TB, vừa vào ở đã bị bể ống nước)

Em đã chấm SKy 3, các bác đừng dụ dỗ em chỗ khác nha kẻo em lại lăn tăn nữa

Cám ơn các bác nhiều

• Like
Reactions: khoangsan
Hạng C
6/5/10
524
5
18
Hynios nói:
Chào các bác,
Số là e có ngân sách tầm 3 tỷ đổ lại (không cố thêm dc nữa) để mua cái tổ cho 2 VC và cô con gái nhỏ 18 tháng của em. Vị trí là phải gần Q.1 để còn tiện đi lại (làm việc, ăn chơi, học hành).
Sau khi ngâm cứu rồi chạy vòng vòng xem căn này căn nọ, thì em quyết định nhắm vào 1 chỗ là Phú Mỹ Hưng thôi ạ. Cũng vì tương lai con em chúng ta. Với tầm tiền này thì em tính mua Sky Garden 3 ~ 71m2 , tiền còn dư gửi bank lấy lãi trang trải chi phí.
Em cũng châm 1 số căn rồi, chuẩn bị missle locked mà fire thôi, tuy nhiên để cho an lòng định cư, em có vài câu hỏi, kính các bác ở Sky Garden nói riêng và PMH nói chung bỏ 5 phút giúp em.
1) Chi phí dịch vụ của Sky 3 là bao nhiêu? và còn có hidden fee nào khác nữa không a?
2) Đỗ ôto có thoải mái k? Phí gửi xe hàng tháng là bao nhiêu ?
3) F1 của các bác gửi ở nhà trẻ nào? Có thể cho em giá tham khảo dc không ạ? (F1 em được 18 tháng): <span style=""color: #0000ff;"">Em chỉ tư vấn cho bác được mỗi cái này - Nhà trẻ Mỹ Phước , tầm khoảng 3-3,5mil/tháng</span> ( ngay bên cạnh Coopmart )
4) Các tiện ích như điện, nước, điện thoại, internet ở Sky 3 có problem nào đáng phải lưu ý không ạ? (Sorry vì hỏi vậy vì bạn em cũng mới mua căn hộ mới ở TB, vừa vào ở đã bị bể ống nước)

Em đã chấm SKy 3, các bác đừng dụ dỗ em chỗ khác nha kẻo em lại lăn tăn nữa

Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
27/4/11
141
0
16
Nước ở PMH rất mạnh, nếu bác mua căn hộ thô rồi tự decor thì nên chú ý dùng ống nước loại tốt, giám sát lắp đặt tử tế không sau nay có sự cố phải đập phá sửa ống nước mệt lắm
Nếu mua nhà đã decor rồi thì hên xui

Tập Lái
6/4/11
18
0
0
anmi nói:
<span style=""background-color: #888888;"">Nước ở PMH rất mạnh</span>, nếu bác mua căn hộ thô rồi tự decor thì nên chú ý dùng ống nước loại tốt, giám sát lắp đặt tử tế không sau nay có sự cố phải đập phá sửa ống nước mệt lắm
Nếu mua nhà đã decor rồi thì hên xui
cái chỗ tô đậm là lí do không làm sprinkler đó bác ạ :D:D:mad:

Hạng D
2/3/11
2.436
29.527
113
Múc luôn đi bác, tui thấy ai đã ở PMH thì ca ngợi nơi đó lắm lắm và gần như chưa nghe 1 lời chê nào cả. Mấy cái bác hỏi chỉ là chuyện nhỏ mà, với lại bác đã đi hỏi đến mấy căn rồi chả lẽ còn chưa có câu trả lời sao ? Với lại mới 18 tháng đã đi nhà trẻ rồi a, lâu nay tui cứ tưởng ít nhất cũng phải 3 tuổi chứ, mình lạc hậu quá đi mất.

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
Gửi bác chủ thớt: em có 1 căn chưa trang trí nội thất 68,6m2, dạng nhà B2, nằm ở tầng 7. Bác cứ tìm hiểu, nếu thích thì PM cho em nhé. Em đang ở tình trạng giá nào cũng bán nên sẽ lợi nhiều cho các bác mua để ở. Thanks.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Bây giờ bác nhảy vô mua sky 3 là sướng nhất rồi. Hồi trước thiên hạ muốn mua Sky 3 là phải dầm mưa, dãi nắng, chen lấn, xếp hàng, đổ mồ hôi, sôi nước mắt... mới mua được suất đặt cọc quyền được mua thôi đó.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.040
113
www.phindeli.com
BacsCar nói:
Gửi bác chủ thớt: em có 1 căn chưa trang trí nội thất 68,6m2, dạng nhà B2, nằm ở tầng 7. Bác cứ tìm hiểu, nếu thích thì PM cho em nhé. Em đang ở tình trạng giá nào cũng bán nên sẽ lợi nhiều cho các bác mua để ở. Thanks.
Hấp dẫn quá ... :D

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
tuando nói:
BacsCar nói:
Hấp dẫn quá ... :D
Nói vậy chớ khoai lang cũng có giá của khoai lang, bác Tuấn ơi.

Hạng B1
27/4/07
65
0
6
34
em cuối cùng cũng đã chấm sky garden3 giống bác chủ thớt nhưng căn em diện tích 56.5m2 thôi vì chỉ 1 mình em ở.Em cũng có 4 câu hỏi giống bác chủ thread.Mong các bác giúp dùm em

Status
Không mở trả lời sau này.