Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
ko có biển 411, ko có vạch 1.18, xe 4b chui vào đó giống như bác Tòn. Ráng chờ thêm 1 thời gian.
Còn biển 412 trước đó chỉ có giá trị cho đường 2 làn, đoạn 3 làn biển 412 vô nghĩa.

Hạng B2
26/2/08
420
161
43
hanoi
taxivip.com.vn
Các đại ca chỉ dùm vụ này với.
Biển này từ Cầu TT rẽ phải
vô hầm TT. Bình thường ko sao, dạo này giờ cao điểm xe vào Q1 trách TĐT nên chuyển sang đi đường này.
Nếu mà xếp hàng ở lane ngoài thì chắc chết vì đèn 30/90s. Vào lane xe máy thì tại ngã 4 có tới 2 cái Camera.
Vậy với ngã 4 này có được nhập làn xe máy không. Đường này không có biển phân làn như QĐ mà chỉ có biển chỉ dẫn như trong hình !
Cám ơn.

Attachments

Mấy bác giúp e z! Như đường NKKN đoạn giữa NDC tới Võ Văn Tần hay Trương Định đoạn Ngô Thời Nhiệm tới ĐBP đường có 3 làn xe ! Xe tải chạy làn ngoài cùng bên trái , đầu đường có biển 412 giờ muốn rẽ phải vô VVT hay ĐBP thì chạy kiểu gì chuẩn nhất , chuyển dần qua 2 làn trong trước vạch đi bộ hay qua vạch đi bộ rồi ôm cua !
@ps: ko có biển 411 trên đoạn đường này , chỉ có 412 thôi ạ , xe tải chỉ chạy 1 làn ngoài cùng bên trái .

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Mấy bác giúp e z! Như đường NKKN đoạn giữa NDC tới Võ Văn Tần hay Trương Định đoạn Ngô Thời Nhiệm tới ĐBP đường có 3 làn xe ! Xe tải chạy làn ngoài cùng bên trái , đầu đường có biển 412 giờ muốn rẽ phải vô VVT hay ĐBP thì chạy kiểu gì chuẩn nhất , chuyển dần qua 2 làn trong trước vạch đi bộ hay qua vạch đi bộ rồi ôm cua !
@ps: ko có biển 411 trên đoạn đường này , chỉ có 412 thôi ạ , xe tải chỉ chạy 1 làn ngoài cùng bên trái .
Theo em thì vẫn phải giữ làn trái trước khi tới giao lộ khi quẹo phải VVT, còn quẹo phải ĐBP thì bác đi làn nào cũng được, vì đằng nào bác cũng chuẩn bị quẹo ngược chiều rồi.

Theo em thì vẫn phải giữ làn trái trước khi tới giao lộ khi quẹo phải VVT, còn quẹo phải ĐBP thì bác đi làn nào cũng được, vì đằng nào bác cũng chuẩn bị quẹo ngược chiều rồi.
Quẹo ĐBP là từ Trương Định quẹo vô mà bác ! E thấy 2 đoạn này tình huống tương tự nhau ! Nhưng nếu chạy như vậy thì mấy xe chạy làn giữa có cho mình rẽ ko ! Xong chắc chắn 1 điều sẽ cản trở giao thông nhất ! E biết là chạy như vậy đúng luật nhất ạ !

Hạng B2
5/4/16
191
294
63
Hiện tại, do chưa có sửa đổi gì về luật, nhất là sau vụ của bác Tòn chưa ngã ngũ, để ko bị xxx vịn, bác chủ cần chú ý các điểm sau:
1. Sau giao lộ phía dưới có biển phân làn theo PT 412 ko? Nếu có, Bác phải đi đúng làn theo biển 412 này. Nếu ko có biển 412, bác phải đi làn bên trái ngoài cùng.
2. Gần đến giao lộ dự định rẽ phải, bác chú ý xem có biển 411 và vạch mũi tên chỉ hướng đi dưới mặt đường. Nếu có, bác chuyển làn theo đúng biển và vạch (chú ý chuyển làn sau biển) và rẽ phải. Nếu ko có biển 411, vạch mũi tên chỉ hướng đi, bác vẫn phải đi trên làn trái ngoài cùng hoặc làn theo biển 412, qua vạch dành cho người đi bộ bác mới đc rẽ phải.
Quá chuẩn mình cũng đi theo nguyên tắc này.
Khi có biển 411 qua biển là bắt đầu chuyển dần về phía bên phải để không cắt dòng xe 2 bánh đi thẳng
Khi có biển 412 thì cứ qua vạch ngừoi đi bộ rồi đánh lái. Bác nào đánh lái sớm lấn làn xe máy 100% ăn biên bản. Ví dụ cụ thể bác nào đi Nguyễn Văn Linh ( hướng từ Nguyễn Thị Thập về Bình Chánh) muốn rẻ phải vào Nguyễn Lương Bằng bệnh viện FV thì phải qua vạch ngừoi đi bộ sau đó cầu nguyện và cắt đầu nguyên dàn container để rẻ. Nếu không sẽ vào nộp bánh mỳ.
Còn không có cả 411 lẫn 412 thì đi sao cũng được nhưng tốt nhất vẫn là qua vạch ngừoi đi bộ rồi cắt đầu nguyên dàn xe máy để rẻ tránh phiền phức với xxx ăn bẩn. Ví dụ luôn. Bác nào đi Thành Thái (hướng Bắc Hải về Q.1) rẻ phải Tô Hiến Thành. Mà lấn vào "lane xe máy" cái này do mấy chú xxx tưởng tượng ra thế nào cũng bị ngoắc lại. Cứng luật thì bị nhắc nhở yếu thì chung bánh mỳ