Hạng B2
27/6/11
416
3.208
93
HCMC
Lên giữa cầu chết máy mất trợ lực tuột xuống, tài xế cũng lanh tay cho đuôi vào lươn cứng., chứ vào lan can cầu chắc hành khách được bơi miễn phí.

Vậy xe khách bị chết máy là mất thắng luôn hả anh!? Mình không rành lắm.

Hạng B2
5/9/12
194
119
43
Vậy xe khách bị chết máy là mất thắng luôn hả anh!? Mình không rành lắm.
Em nói bác thí nghiệm cái vụ này dễ lắm! Nhớ chọn đường vắng nha bác và đảm bảo thắng tay ăn nhé!
Đầu tiên bác đậu xe trên dốc kéo thắng tay như bình thường nhé (vẫn để số N), buông thắng chân không đạp nữa. Sau đó, bác tắt máy, đạp thắng chân, buông thắng tay ra từ từ, lúc này xe vẫn trôi nhé, sau đó kéo thắng tay để xe đứng yên và kết thúc thí nghiệm!
Nhớ đảm bảo an toàn trước khi thực hiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/12/13
67
35
18
Kết quả của chuỗi hành động này là bác đứng yên tại chỗ :)

Em vẫn chạy như vậy từ khi có cao tốc đến giờ.
Tốc độ vẫn không dưới 80 km/h :)

Nếu có quá nhiều xe chen vào điều đó chứng tỏ:
1. làn đường gần con lươn đã đầy.
2. lưu lượng xe đang quá đông.

Cả hai điều trên đều dẫn đến: "PHẢI GIẢM TỐC ĐỘ !" để an toàn cho mình và mọi người.

Nhiều bác cứ tưởng là vào đường cao tốc là phải đạp max 100 - 120. Đó là tốc độ thiết kế của đường. Các bác còn phải tính đến lưu lượng xe và tình hình thực tế nữa.

Mỗi lần lên cao tốc là em cứ thấy hình ảnh buồn cười (và nguy hiểm): Các xe cứ bám dí đuôi nhau tưởng như là đang chạy tốc độ 30-40 trong nội thành. Chi cực vậy???

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng B2
5/9/12
194
119
43
Em thấy Futa ở tuyến miền tây mạnh thôi chứ lên lâm đồng phải gọi mấy chú thành bưởi là đại ka!hehe

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Vậy tính ra là có 5 xe bị thiệt hại trong vụ tai nạn này
1. Xe FuTa nặng nhất , bị chú xe tải múc ngay giữa xe
2. Xe 7 chỗ Ford Everest
3. 2 chú xe tải và chú 45 chỗ

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Xinh xắn và lịch sự chào anh, chắc là nơi duy nhất ở Việt nam nhân viên thu phí tươi cười chào anh và hốt mình 40k 1 cách nhẹ tựa lông hồng.
Bây giờ mấy e ở trạm thu phí trên cao tốc kv Tphcm còn đc 1 vài e trẻ và dễ thương còn lại toàn ấy em U 3x