Hạng B2
27/6/11
416
3.208
93
HCMC
Bây giờ mấy e ở trạm thu phí trên cao tốc kv Tphcm còn đc 1 vài e trẻ và dễ thương còn lại toàn ấy em U 3x

Lúc mình qua Hàn Quốc, thu phí toàn mấy bà về hưu anh ah!
Mình hỏi tụi bạn HQ, theo quan điểm của HQ là người trẻ tuổi phải làm những việc tạo ra giá trị gia tăng, nhường những việc như ngồi thu phí, lái taxi ... cho người lớn tuổi.

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
Mình hỏi tụi bạn HQ, theo quan điểm của HQ là người trẻ tuổi phải làm những việc tạo ra giá trị gia tăng, nhường những việc như ngồi thu phí, lái taxi ... cho người lớn tuổi.
Có lý

Hạng B1
25/8/14
58
24
18
53
hay
vậy mình mới có ý tưởng là sao không để những người khuyết tật làm việc này, nếu vậy sẽ giải quyết được rất nhiều công ăn việc làm vì người khuyết tật ở nước mình bị thiệt thòi nhiều quá

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
Ôtô khách tụt dốc đâm liên hoàn trên cao tốc LT-DG, 13 người bị thương
Chiều nay 3h em đi qua đoạn này , lúc ở trên cầu thấy xe quay ngangve nghi là có tai nạn . Chạy đến nơi thấy đít xe FuTa làm đổ 1 cục phân cách bê tông , đầu 1 xe tải húc ngang xe FuTa , Everest thì cũng nằm quay ngang còn 1 chú xe tải nặng nữa thì vỡ đèn bên phải và cảng trước bên phải . Lúc đó em còn thấy 1 em bé khoảng 10 11 tuổi bị thương ở cổ và đang chảy máu .
Chạy qua đoạn đó đc khoảng 4km hướng về QL 51 thì 1 chú xe tải chở gạo hay cám gì đó tông vào hàng cây con lươn ở giữa lật xe luôn
Sau đó e gọi VOV GT để nhờ họ thông báo 2 vụ tai nạn trên cho các bác tài khác biết để đi đg ngã ba vũng tàu
Cái con lươn ở giữa này bị xe nào leo lên vậy cà?
View attachment 284228