Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
RE: Ôtô Lifan rẻ hơn cả xe máy, chuyện không đùa!

Em này mà cỡ 13 k là có khi em múc đi thử coi seo...:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
54
Gò Té

Nếu Lifan đầu tư lắp ráp em này ở VN bán với giá 5000$ thì mới đáng nói. Không biết nó bền cở nào chứ suy từ chiếc xe máy sang thì nản không muốn nói nữa. Nhưng mà em vẫn ủng hộ nó qua VN để làm đối trọng với các LD khác. Lúc đó Vios xuống còn 10k chứ chẳng chơi :D.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Tin này vui đây. Nó sẽ nhanh chóng Down giá thôi khoảng 10.000 là Ok. VAMA hết chuyện để nói rồi, khi tàu khựa xung phong thì Mẽo kia còn đang chết dở với xe tàu giá rẻ đừng nói gì tới Diệc lam.

Các bác cứ thấy khi xưa wave tàu mới qua giá gần 20 chai, ba bốn năm sau chỉ còn hơn 4 chai hãi chưa? hy vọng là oto cũng vậy.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Trích đoạn: lancergala

Em thì chả thấy đẹp cái gì cả, em vừa đi xem ở triển lãm ô tô ở Cung văn hóa hữu nghị về, có một con xe của Lifan ở đó, theo em thấy thì vỏ mỏng lắm, chất liệu sơn thì trong cứ dại dại thế nào ý, chắc là tiền nào của ấy thôi.Được mỗi cái thu hút sự chú ý của người xem là ...cô người mẫu :D

Xe LD tôn cũng mỏng lắm bác ơi. :(

"Nội thất LF7160 có điều hòa nhiệt độ, màn hình DVD. Thế nhưng, khi ngồi vào cabin, cảm giác đầu tiên của khách tham quan là mùi chất liệu khét lẹt, khác hẳn với mùi thơm như trên những chiếc xe mới khác. Cửa xe không linh hoạt, nặng và không khớp. Kính điều khiển bằng điện nhưng không đều, hay giật."

Như thế này thì càng mất ưu thế trên thị trường.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Chưa thử chưa biết,mà sao các bác cứ thấy Tàu là "cá trê":D
Em thấy ngày xưa,mấy anh quân bưu chạy chiếc xe Hạnh Phúc,bền thì thôi rồi(Ngang Hăc lây đa vỉ sòn),Rồi còn ô tô Giải phóng,Hồng Hà,Bắc kinh nữa.Ngoài ra còn cóa Phích nước,quạt Hoa Sinh...bền lắm!
Yên tâm đi!Xe Tàu cũng bền lắm,chạy đến lúc hỏng thì thôi:D:D:D

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

"Nội thất LF7160 có điều hòa nhiệt độ, màn hình DVD. Thế nhưng, khi ngồi vào cabin, cảm giác đầu tiên của khách tham quan là mùi chất liệu khét lẹt, khác hẳn với mùi thơm như trên những chiếc xe mới khác. Cửa xe không linh hoạt, nặng và không khớp. Kính điều khiển bằng điện nhưng không đều, hay giật."

Đ/c nhà báo này (PV Hồng Hà của Vietnamnet) sao lại ác cảm gì với xe TQ thế không biết (hay là ...), chứ PV tập sự toàn đi xe 2 bánh mà nhận xét xe ô tô của người ta như thế có chết không cơ chứ. Xe mới bao giờ chả có mùi hắc của nhựa, da, nỉ..., mùi thơm là xịt nước hoa phải không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Thực ra thì cũng đừng chê nhà báo nữa các bác ạ. Chuyện nhà báo viết láo là chuyện thường ngày ở huyện rồi, í quên ở tỉnh nữa :D. Điều quan trọng là nhiều phóng viên, nhà báo trong đó có cả ở đài truyền hình VTV của TW nữa cũng đang có nhu cầu tậu một em 4 bánh hoặc lên đời 1 em xe ngon hơn như anh em mình ở đây. Tuy nhiên giá xe bất hợp lý nên mượn ngòi bút và trang báo của mình để "đánh tiếng" với các nhà làm chính sách, các nhà sản xuất phải có biện pháp hoặc hạ giá xe xuống. Việc TQ đưa ra mẫu xe LiFan trong thời điểm hiện nay là 1 yếu tố để gây áp lực đối với xe sx trong nước. Tuy nhiên về giá cả của LiFan là 16,5k vẫn chưa hợp lý, vì vậy chú nhà báo cũng phải chê bai õng ẹo cái xe này để khơi mào dư luận và từ đó nhà sx hoặc nhà nhập khẩu loại xe này sẽ đưa ra giá hấp dẫn hơn. Tóm lại là cánh nhà báo cũng đang ở "phe ta" chứ không phải "phe địch" chỉ có BTC và các nhà sx là "phe địch" :D.

PD

Hạng B2
19/2/06
327
11
18
44

Em hi vọng có bác nào mua 1 chiếc và cho anh em nhận xét chính xác, nhưng em nghĩ giá 16.000 chắc ko ai mua. Em cũng hi vọng không ai thèm mua đến lúc nó hạ xuống 10.000 thì thị trường xe mới thật sự có lợi cho NTD.

Tập Lái
28/3/06
14
0
0

Các Bác nghỉ sao chứ oto lifan em ko dám mua đâu bởi vì em đả có thằng bạn die vì xe máy lifan rùi . Ghê lắm các Bác ơi

Hạng B2
18/9/04
209
49
28
53

Trích đoạn: mexejeep
Các Bác nghỉ sao chứ oto lifan em ko dám mua đâu bởi vì em đả có thằng bạn die vì xe máy lifan rùi . Ghê lắm các Bác ơi
Cũng nhiều người chết vì chạy Dylan và chạy @ rồi bác ạ. Nói về ô tô thì cũng có người chết vì chạy Mer với BMW rồi bác ạ. Tóm lại chuyện đó là do con người nhiều hơn là do cái xe...

Bố Ị