Công Nghệ Oto tự lái !!??

Hạng B2
27/12/04
380
1
18
RE: Oto tự lái !!??

Xe tự lái thì đi tàu điện hoặc tàu điện ngầm cho xong.

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Thật, xe tự lái thì đi xe bus cho nó khỏe, rẻ hơn nhiều bỏ tiền ra mua một chiếc xe rồi bắt nó ... tự lái.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.490
113

Ấy! Sao các bác lại nói thế!
Nó chỉ giống xe bus, tàu điện ngầm nếu các bác thuê nguyên cả con xe hoặc nguyên toa tàu để làm gì thì làm mà không sợ thằng bên cạnh nhìn ngó! :D.

Mà đến lúc nào đó lái xe trở thành một nghĩa vụ kiểu như ngày nào cũng lái cả trăm km trên cùng một tuyến đường thì có hệ thống này có hiệu quả ra phết, ví dụ: vẫn có thể ngủ thêm chút nữa mà không sợ muộn giờ! :D

Hạng B2
20/9/04
319
7
18
44
Ha Noi

Cái này có phải dựa theo nguyên lý đệm từ trường của tàu siêu tốc không các bác nhỉ?..Cái đấy em thấy người ta cũng chôn các cục nam châm cảm ứng 2 bên đường ray của tàu.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Không giống như cách sử dụng nam châm cho tàu cao tốc đâu Bác ạ , ở đó , hệ thống nam châm điện dứoi đất nâng cả con tàu lên cơ mà , động co trên tàu phát điện , tạo ra những cực đối nghịch để đẩy con tàu đi ! Có thể coi như một động co điện triển khai ra theo mặt phẳng , mặt đường có nam châm là Stato ( Phần tĩnh ) còn con tàu là Roto ( Phần chạy )
Trong trường hợp trên , nam châm tạo ra một hàng rào từ tính để giúp các thiết bị cảm biến định hướng mà thôi .

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.490
113

Trích đoạn: tsd_cao

Cái này có phải dựa theo nguyên lý đệm từ trường của tàu siêu tốc không các bác nhỉ?..Cái đấy em thấy người ta cũng chôn các cục nam châm cảm ứng 2 bên đường ray của tàu.

Không giống đâu bác ạ!
Vụ tàu đệm từ trường thì từ trường có nhiệm vụ đẩy tàu đi còn hệ thống này thì từ trường chỉ có nhiệm vụ dẫn hướng, xe vận chạy bằng động cơ bình thường.