Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
RE: ôtô "xịn": sướng hay khổ???

nhưng "sướng rồi khổ" khác "khổ rồi sướng", tui thì thích cái sau hơn, ví dụ như xe tui cà tàng chút xíu, lúc mới mua chịu khó sửa lại,hơi cực, bây giờ chạy ngon lắm, thỉnh thoảng có va quẹt cũng không đến nỗi mất ăn mất ngủ, sướng thiệt.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: nslinh
thỉnh thoảng có va quẹt cũng không đến nỗi mất ăn mất ngủ, sướng thiệt.

xe nào mà chẳng có va quẹt hả bác ?
nếu mua xe để đi mà mỗi lần va quẹt là mất ăn mất ngủ thì tốt nhất là đừng có mua xe ! cứ đơn giản vấn đề đi là thấy sướng liền , nếu lỡ có va quẹt thì mang đi sơn tút lại thì lại OK thôi .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Theo em thì đấy là bác Linh diễn đạt thế thôi...Và trong thực tế thì cái xe trành cũng đở công chăm sóc hơn chứ ạ. Nếu quy ra tiền thì tiền ít khác tiền nhiều mà. Mà tiền lại để trần ra đấy nữa chứ..Thôi thì hổng tiền cũng có cái hay, nhưng có cái buồn hihi:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: cuongvitinh

thỉnh thoảng có va quẹt cũng không đến nỗi mất ăn mất ngủ, sướng thiệt.

xe nào mà chẳng có va quẹt hả bác ?
nếu mua xe để đi mà mỗi lần va quẹt là mất ăn mất ngủ thì tốt nhất là đừng có mua xe ! cứ đơn giản vấn đề đi là thấy sướng liền , nếu lỡ có va quẹt thì mang đi sơn tút lại thì lại OK thôi .

Ví dụ nếu tháng vừa rồi bác vừa tậu được 1 em Camry 2006 mới coón, chạy mới vài trăm cây, sáng Chủ nhật đem em nó ra hồ con rùa uống cafe, bị ngay 1 ông nào đó lấy dao rạch cho mấy đường thì cảm giác của bác như thế nào hỉ, tôi chắc là tối hôm ấy bác có uống thuốc ngủ cũng chả ngủ được mặc dù xe được bảo hiểm đồng ý bồi thường sơn phết lại. Trừ trường hợp bác là đại gia thì miễn bàn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Hôm trước gặp 1 em Mec S500 ở sân golt Thủ đức, chẳng hiểu phần mềm nó trục trặc thế nào mà không đóng được cửa... Cuối cùng phải lấy dây kẽm buộc vào để kéo về hãng... Suy cho cùng đi xe xịn cũng có lúc chẳng sung sướng gì...:D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Ơ hơ hay nhỉ [8|]. Mer xịn cũng có lúc phải dùng đến dây kẽm, những lúc như thế thì chủ xe lại ước gì mình ko vướng cái Mer dở chứng này để đi taxi cho tiện. He he lúc đó chủ xe nhìn mấy em xe ghẻ chạy vù vù trước mặt mà thấy thèm [8D].

PD

Hạng D
22/2/06
1.297
7.941
113
46
Sài Gòn

Có xe thì phải giữ gìn vì chăm sóc xe cũng là 1 thú vui của đàn ông. Tuy nhiên, suy cho cùng, xe cũng chỉ là 1 phương tiện phục vụ chính mình. Theo ý iem, mua xe cần suy xét sao cho phù hợp với bản thân mình 1 cách tốt nhất là được.

Có nhiều người có dư điều kiện nhưng ko thích mua xe luxury, một vài người khác thì làm ngược lại, nói chung mỗi người mỗi suy nghĩ khác nhau, chủ yếu họ thích gì thì mua nấy.

Nếu nói mua xe xịn quá đâm ra khổ cũng ko đúng. Cái xe giúp cho mình rất nhiều việc trong công việc và cuộc sống ngoài chuyện phục vụ đi lại. Hồi còn đi học, chiếc Viva của iem bị đạo chích chôm mất cục IC, iem đã đẩy bộ gần 5km về nhà nhưng chưa bao giờ có ý định bán xe máy đi xe đạp cho đỡ khổ :D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Em 4 bánh đem lại 2 cái sướng, tùy mỗi bác :
- Đem lại cảm giác đi xe : ồn ào, dằn xóc, hửi khói, cảm nhận tay lái khi ôm cua, nghe gió hú bên tai khi đạp 80 ; lúc rảnh, lại lui cui dưới gầm xe....
- Hoặc là một cái phòng lạnh di động, đầy đủ tiện nghi, kể cả điện thoại vệ tinh ; vừa ngồi trên xe, vừa họp, vừa bấm nút điều hành khắp nơi trên thế giới !
Có cái này, thì nhịn cái kia, he he :D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Ví dụ nếu tháng vừa rồi bác vừa tậu được 1 em Camry 2006 mới coón, chạy mới vài trăm cây, sáng Chủ nhật đem em nó ra hồ con rùa uống cafe, bị ngay 1 ông nào đó lấy dao rạch cho mấy đường thì cảm giác của bác như thế nào hỉ, tôi chắc là tối hôm ấy bác có uống thuốc ngủ cũng chả ngủ được mặc dù xe được bảo hiểm đồng ý bồi thường sơn phết lại. Trừ trường hợp bác là đại gia thì miễn bàn.

bác nói đúng ! nếu gặp trường hợp đó thì mất ăn mất ngủ thật , nhưng mất ngủ vì TỨC cái thằng nó rạch xe mình thôi , nếu không kiềm chế được có khi có người lại tiễn nó về với tổ tiên nó sớm , mọi chuyện tính sau vì nó dám huỷ hoại tài sản của mình . còn chuyện thấy bị rạch mà khổ tâm quá đến mức phải bán xe để mua xe " không xịn " thì chắc là không có bác ạ !