Hạng B2
27/8/07
138
0
0
Ho Chi Minh
RE: peugeot 404 có phải là xe cổ

404 thì chắc còn lâu lắm mới được gọi là cổ các bác nhởi

Hạng B2
6/4/07
110
13
18

Hà hà! lại gặp Bác HAC bên đây nhể! Bửa nào Bác xuống SG vào thứ 7, CN thì ới mình tiếng, anh em ta café cái. Bác đi qua trạm thu phí gần tới cầu SG thì alô nhé, mình ở gần Metro mờ! OK?!:D
Lạm bàn tí nhé: Cổ hay không cổ có gì quan trọng, nếu có chỉ quan trọng với những đại gia nhiều $ thôi (thú chơi tốn nhiều $ + kiến thức nhất định: vì một chiếc xe cổ phải là xe xưa + có giá trị + có nhiều $ phục hồi lại nguyên bản [8|]). Còn với mình thì: sở thích xe 4 chân + ít tiền + tí thực dụng = niềm vui được sở hữu một em vi vu đó đây vào những ngày cuối tuần. ;)
Có bác nào đồng ý với mình không nhể! :):D

Hạng B2
30/11/06
231
3
16

Hồi trước ngoài Fiat 1500 ra còn một Austin A61 Cambridge cũng là có kiểu dáng giống với 404. Em mua hụt chiếc này mà tới giờ vẫn tiếc. Xe này nhìn cổ kính và sang trọng hơn 404, băng ghế trước liền nhau, nội thất đẹp. Tiếc là thằng cha Tuấn Vechai nào đó mua được, đem về cạo hết sơn gin rồi sơn lại, bác nào muốn xem lên dình Bình Quới (thủ Đức) là thấy ngay. Đúng là dân bán ve chai.

Hạng B1
6/3/05
85
0
8

Trích đoạn: HAC

Bác Chaugiahien không hiểu Bác có cho em là dân buôn xe không nhưng cũng xin đựoc nói với bác em xa rời em nó không phảin vì tiền mà muốn bảo vệ hạnh phúc gia đình (Chuyên hết sức riêng tư) Em sẽ gả nó cho ai thật sự yêu thương em nó. Xe này em mua giá 1000USD đã làm lại máy hết 6tr, bọc lại nêm hết 1,2tr thay vỏ trước 800ng (Vỏ Việt Nam).
Bây gời em biết nói với Bác bao nhiêu đây?????
Xin bác hay cho em một câu trả lời chí lý Bác nhé.

Nếu bác HAC không ngại thì cứ alo em số 0989107696. Anh em mình cafe và xem xe của bác nhé. Em mê xe lắm :D

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

EM đồng ý với Pak tuhy về quan niệm này, nhưng đó là của AE mình thôi!!!!!!
Cuối tuần này em về hy vọng sẽ được mới bác uống cafe.
Bác Kctran: Hôm qua có nhận được tn của Bác, nhưng hiện nay em đang có việc tại Tây Ninh. Chuyện giá cả mua bán ta không nên bàn ở đây vì như vậy sẽ vi phạm nội quy mất. Nhưng chúng ta thống nhất với nhau hoàn toàn không phải kinh doanh mới được, nếu em biết bác mua về để bán thì !!!! chúng ta khó gặp nhau quá.
Xe này hiện bảng số Tây Ninh 70H 3302, sản xuất năm 1968 (Theo giấy đăng kiểm) số vẫn là số tay, máy dọc, côn trợ lực dầu, phanh trợ lực dầu. 4 máy, dung tích 1600cc, màu sơn trắng. Đăng kiểm tới tháng 12/2007. Loại xe này hiện nay mới chỉ có dân pháp chơi loại này (có hẳn Club Peugeot 404). Mình thích nó vì nhiều lý do, nhưng có một lý do ngoài lề là rẻ tiền!!!!!
Bác nghiên cứu kỹ và có cần thêm thông tin gì xin cứ nói>
Xin chào các Bác.

Hạng B1
6/3/05
85
0
8

Bac HAC: đã nói chuyện điện thoại với bác. Khi nào lên SG bác ới em trước một tiếng mình gặp nhau xem xe và trao đổi thêm nhé. Thank you bác :)

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

mạn phép xin pak HAC post vài hình mấy e vợ của pak cho a e thưởng thức đi.

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Bác chaugiahien: Vợ em đã ra đi.
Kctran: Bác giữ gìn em nó dùm tôi nhé, chiều qua trên đường về lòng buồn lắm! Không biết vì xe hay vì cố nhân, chắc cả hai!!!!! chúc bác một ngày mới tốt lành.