Status
Không mở trả lời sau này.
20/3/15
398
3.482
93
Phá giá VND có khiến tiền đổ vào BĐS???

Cợp nhựt giá vàng thế giới hiện tại nà.

giá mở cửa vàng xứ vịt sáng ni nà.

SJC Eximbank 3,450/ 3,475 (27/ 37) # 346

Hạng C
4/5/13
700
3.942
93
$ có cái hay là nhà nước nắm quyền điều chỉnh tỷ giá. Và chủ trương của chính phủ là chống "đô la hoá", nên luôn dùng "Công cụ" để điều chỉnh nhằm tạo thanh khoản cho VNĐ luôn tốt hơn $ - đây là sự thành công của NHNN trong thời gian qua. Cuối cùng thì em vẫn cứ phải yêu Bác Hồ.

Vậy dân thường như em sẽ làm gì để được yêu Bác Hồ nhiều hơn trong bối cảnh này? Chỉ mỗi việc "lướt" khi có điều chỉnh tỷ giá thôi. Hơn nữa, bây giờ biên độ rộng hơn thì càng tính kỹ hơn khi "lướt". Một mẹo nhỏ mà em hay dùng là qui đổi ngay ra VND khi có thông báo điều chỉnh tỷ giá trên các cơ quan truyền thông. Bởi lúc đó $ luôn đạt đỉnh.

Với vàng. Chính phủ không muốn người dân nắm giữ vàng nên tạo ra "khoảng cách" giữa trong nước và thế giới. Khổ nổi cái "khoảng cách" này lại rơi vào tay của "một nhóm lợi ích" nên họ luôn thao túng khi cần. Dân thường như em chả làm gì được nên bỏ qua. Nó giờ chỉ là một kênh tham khảo để mưu đồ cho việc khác thôi. :D

Một chút chia sẻ, có thể đúng với mỗi em, nhưng sai với nhiều người. :p
Sáng nay em múc VIC 40 bác 3 ạ. Em nghe bác nên đón sóng đợt 2, toàn sàn nay đỏ rực lửa :)

20/3/15
398
3.482
93
Phá giá VND có khiến tiền đổ vào BĐS???

G xứ vịt hiện tại.
SJC Eximbank 3,485/ 3,520 (62/ 82) # 359

Ôi...vnd đang teo tóp ... Hic hic hic.....

Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Khó lắm bác, giá dầu tụt mừ seo G lên nhảy vọt được.
Hên xui bác, với giá dầu, có thời điểm vàng cùng chiều lẫn ngược chiều, giờ phải đợi bác FED, chứ đà này là bác còn phải úp-đét kitco hàng ..giờ. TG bất ổn, vàng trở lại đường đua xanh

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Nói chung bác B thành công trong cái vụ G. Chứ tin cỡ anh Tàu phá giá như lần vừa rồi mà chừng 5 năm trước là tiệm vàng bu đen bu đỏ người mua kẻ bán.

Nhưng mà G thì dễ quản hơn U. Giờ quản luôn U thì VN mới sánh ngang được với Tàu lúc đó muốn phá muốn đập gì thoải mái. Em ở Tàu có lần đổi thiếu tiền ko còn tiền xài mà cái Card nó bị điên sau đó ko máy nào đọc được nên phải đi đổi vài trăm đô xài. Má ơi nó hành không thương thì thôi, mà mình là du khách á

VN quản được usd thì đoạt luôn Nobel kinh tế !

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Sáng nay em múc VIC 40 bác 3 ạ. Em nghe bác nên đón sóng đợt 2, toàn sàn nay đỏ rực lửa :)

T3 có ăn nhưng nên chốt non. Trend VNI theo e chưa phục hồi được, quả khủng hoảng này ở tầm vĩ mô, liều thuốc thử cho sức khỏe kinh tế Vn chứ không đơn thuần ngoại cảnh như vụ Biển Đông.

Hạng D
26/8/05
3.832
23.841
133
Em vẫn đặt cửa 1 cú crash nhẹ cho căn hộ Kao kấp. Q2 khu chăn Trâu, Q9, Nhà Bè, Bình Chánh kẹp trym.
Q2, Q7, Binh Thạnh hạ cánh mềm, lỗ nhẹ...:3dcuoi:

Điều bác nói, em rất lo khoảng cuối 2017 - đầu 2018 sẽ từ từ xảy ra, khi mà toàn bộ dự ớn đang bán giao nhà và NN quyết định thu thuế BĐS... Chả biết lúc ấy sẽ ra sao!?

Nhưng từ giờ tới đó, bác nào là thanh niên cứng, bô lão cứng, chị em cứng, nhi đồng cứng có thể nhảy vảo nhảy ra chơi tâng bóng, may cũng kiếm được khơ khớ, miễn là đừng làm đứa ôm bom cuối cùng.

Đấy là không tính tới những biến cố bất ngờ, còn nếu thình lình xảy ra khủng hoảng, thì chả ai dự được...

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.