Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
cam kết ổn định tỉ giá là 1 định hướng đúng đắn và rất rõ ràng từ SBV, pak mỉa mai bảo cam kết chỉ 2% mà giờ vọt lên,... chửi gì gì đó em nghĩ pak trẻ con rồi, nếu Tập tệ k phá mà SBV phá thì pak chửi e còn chấp nhận. Đây là việc phải làm, cần làm và hoàn toàn đúng đắn, pak lo cho cái cục tiền VND của pak, còn SBV nó lo cho toàn nền KT pak ạ.

e có giữ VND đâu mà lo ! kaka!
các bác đại gia trên này như bá hộ Khánh thì mua Usd từ lâu rồi !!! có điên mới giữ VND nhàn rỗi! có tiền nhàn rỗi thì cứ mua USD mỗi tháng, kẹt làm ăn, kinh doanh thì bán ra, lo gì !

Neu làm lãnh đạo thì phải có tầm nhìn, ko phải phát biểu kiểu cam kết ko đổi tiền thì ngày mai đổi! cam kết ko tăng giá xăng thì mai tăng ! bác hiểu ý e post ko?

Phát biểu kiểu đó ccm thằng điên mới tin và nghe theo ! ngừoi ta sợ nhất VN mình : nói 1 đằng làm 1 nẻo !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Giờ này còn U gì nữa bác Phèo. Chờ thằng mẽo có động tịnh gì thì mới nghĩ đến nó tiếp. :p
ANZ dự báo VN sẽ phải phá tiếp đến mức 5,1% nhé ! tức là kỳ vọng Usd lên nữa ! dân sẽ tiép tục găm! chờ xem ! lòng tin là cái quan trọng nhất mà ko còn thì nói ai nghe?

• Like
Reactions: meiusuri
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
ANZ dự báo VN sẽ phải phá tiếp đến mức 5,1% nhé ! tức là kỳ vọng Usd lên nữa ! dân sẽ tiép tục găm! chờ xem ! lòng tin là cái quan trọng nhất mà ko còn thì nói ai nghe?
Cái đó xảy ra sau. T9 coi thằng Fed có ngứa mồm phát biểu hay không và phát thế nào. Hôm nay ck đón nhiều tin xấu nên gửi tạm thời qua đó. U tạm lặng sóng hết vui rồi.

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Điểm tiến bộ là báo chí lề phải đã dám nói chữ PHÁ GIÁ VND ! lúc trước toàn nói : điều chỉnh tỷ giá linh hoạt ! haha!

Tập Lái
14/5/15
41
361
48
54
Giờ chỉ còn đô la, đất nền là tạm ổn, pak nào giờ đi đổi sang đô em cũng nể lắm :)
Đâu NHNN còn 40 tỉ đô sẵn sàng bình ổn TT thì phải, biên độ lại lên 3% nữa, vui lắm, VCB , BID, CTG toàn là phó tướng của SBV, ngắn hạn biến động như nào em không dự được vì không phải chiên da, cơ mà SBV giờ kinh doanh ghê lắm, úp sọt NDT cũng ác, nhớ lại năm ngoái ảnh nhập mấy chục tấn vàng về úp sọt anh em rồi.
Cụ nào phân tích từ đầu năm biến động tỉ giá em mới nể, chứ phá thêm 1% và nâng biên độ lên 3% các cụ mới cuống cuồng lên đu USD, phân tích tè le, này nọ lọ chai thì cũng chỉ là vuốt đuôi thôi, phá 2% ngay từ đầu năm, thời điểm đấy sau khi phá xong ông nào vẫn đổi sang đô và dự được ngày này thì mới nên chém gió sâu xa về thị trường tiền tệ.

• Like
Reactions: khigiacodon
Hạng B1
10/9/14
66
283
53
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vậy giờ sao mấy bác, e có nên tiếp tục rao bán nhà hay găm lại vài tháng rồi bán.
Đầu tư G và U thời điểm này nói thực e cũng ngán vì giá G quá cao so với TG còn U thì giờ cũng ngất ngưỡng, ko khéo lại ôm bom.

Status
Không mở trả lời sau này.