Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/11/13
224
128
43
Vậy giờ sao mấy bác, e có nên tiếp tục rao bán nhà hay găm lại vài tháng rồi bán.
Đầu tư G và U thời điểm này nói thực e cũng ngán vì giá G quá cao so với TG còn U thì giờ cũng ngất ngưỡng, ko khéo lại ôm bom.
Vẫn rao bán tiếp Nhưng rao giá cao hơn, vì vnd đã mất giá , e chọn cách này.
Còn G or U , đồng ý với bác ko nên

• Like
Reactions: khigiacodon
Hạng B2
22/8/09
172
249
53
Chà không ngờ cái topic này giờ hot quá nhỉ....

Em nghĩ cả tuần nay China chơi bày này là thế nào và tự đoán là game như sau:

1/ như đã nói China nó là ngựa đầu đàn, nó chạy thì cả bầy chạy theo cũng huề tiền..Vậy sự khác biệt nằm ở đâu?

China nó đang ở chu kỳ giảm tốc kinh tế (bằng chừng là Chứng khoán TQ giảm cực mạnh 2 tháng rồi Nếu bác nào làm tài chính sẽ biết ck nó đi trước nền KT 6tháng - 1 năm. Vd kinh tế, bds mình chạy mạnh lại từ 2014 nhưng ck Việt nam đã tăng mạnh từ 2013 trước khoảng 1 năm). China Hàng tồn kho dự báo sắp tới khá cao. Khi kinh tế giảm tốc nó sẽ như cục máu đông ứ đọng trong huyết mạch làm kinh tế ko chạy tiếp vòng luân chuyển. Phá giá đồng tiền như 1 cách đẩy hàng tồn kho mạnh ra các nước đả thông kinh mạch.

Ngược lại, các nước xung quanh (vd VN) đang hưng phấn tăng trưởng nhanh tức là giá có lên 2-3% vẫn chấp nhận nhập. Thử hỏi cái Masteri, VCP, ... đang xây dở giá nguyên liệu sắt thép xi măng tăng do tiền VND phá giá theo NDT chả lẽ bỏ dỡ?

2/ Cái giá phải trả của China? China nó khác Vn cái gì cũng phải nhập, nó 1 phần tự cung tự cấp được. vậy China nó nhập khẩu cái gì nhiều? : năng lượng. Với giá dầu giảm mạnh năm nay nó sẵn sàng chấp nhận cái giá này

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Vậy giờ sao mấy bác, e có nên tiếp tục rao bán nhà hay găm lại vài tháng rồi bán.
Đầu tư G và U thời điểm này nói thực e cũng ngán vì giá G quá cao so với TG còn U thì giờ cũng ngất ngưỡng, ko khéo lại ôm bom.

Bác thấy khi nào Usd xuống tại VN ko? tự hỏi rồi tự tìm ra câu trả lời cho mình nhé !

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Giờ chỉ còn đô la, đất nền là tạm ổn, pak nào giờ đi đổi sang đô em cũng nể lắm :)
Đâu NHNN còn 40 tỉ đô sẵn sàng bình ổn TT thì phải, biên độ lại lên 3% nữa, vui lắm, VCB , BID, CTG toàn là phó tướng của SBV, ngắn hạn biến động như nào em không dự được vì không phải chiên da, cơ mà SBV giờ kinh doanh ghê lắm, úp sọt NDT cũng ác, nhớ lại năm ngoái ảnh nhập mấy chục tấn vàng về úp sọt anh em rồi.
Cụ nào phân tích từ đầu năm biến động tỉ giá em mới nể, chứ phá thêm 1% và nâng biên độ lên 3% các cụ mới cuống cuồng lên đu USD, phân tích tè le, này nọ lọ chai thì cũng chỉ là vuốt đuôi thôi, phá 2% ngay từ đầu năm, thời điểm đấy sau khi phá xong ông nào vẫn đổi sang đô và dự được ngày này thì mới nên chém gió sâu xa về thị trường tiền tệ.

Dạ thưa các bác trong OS có tien nhan roi VND trên 5 tỷ thì ko có ai khùng mà giữ VND đâu nhé bác! như e nói ngay từ trước : dân thường mình thu nhập mỗi tháng sau khi trừ chi phí, dư ra được bao nhiêu thì cứ xách đi mua USD , đừng lo nghĩ nhiều ! ko có lỗ ở xứ thiên đường này đâu mà lo! giờ bác nói ai mà xách đi mua usd bác nể ! quý 1 năm sau bác sẽ bảo : tại sao ko mua lúc 8/2015! hehe!

• Like
Reactions: xbb
Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
chưa hết năm mà sao nói 5% bác Tèo? hehe! khi nào hết 31/12 mới biết !
ko phai trong nam nay nhung trong vong 1 nam :)

hehe em cung lo xa ghê. Hop dong cho muon nha cua e, c'o ghi ro là tien thuê nhà quy ra tien VND phai duoc tinh lai neu chenh lech ty gia USD/VND vuot qua 5% so voi ty gia ban ra cua Vietcombank luc ky hop dong. Ty gia luc ky hop dong là 21840. Vay là em chò den khi Vietcombank tang len den 22932 la em se keu tinh theo ty gia moi :) ko biet lên noi khong :)

Hạng B2
30/11/13
224
128
43
Dạ thưa các bác trong OS có tien nhan roi VND trên 5 tỷ thì ko có ai khùng mà giữ VND đâu nhé bác! như e nói ngay từ trước : dân thường mình thu nhập mỗi tháng sau khi trừ chi phí, dư ra được bao nhiêu thì cứ xách đi mua USD , đừng lo nghĩ nhiều ! ko có lỗ ở xứ thiên đường này đâu mà lo! giờ bác nói ai mà xách đi mua usd bác nể ! quý 1 năm sau bác sẽ bảo : tại sao ko mua lúc 8/2015! hehe!
Ai nói bác Usd ko xuống, bác coi lại số liệu Giá đô cuối 2010 , rồi sau đó qua 2011 thì sao

19/8/15
1
0
0
34
Sài Gòn
Các bác ơi, sắp mở bán Happy Residence (PHúc Hưng) ở PMH, dự án này đầu tư lướt được không các bác? em mới tập tành, các bác chỉ em làm thế nào để tạo topic mới ạ? em đội ơn ạ

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Ai nói bác Usd ko xuống, bác coi lại số liệu Giá đô cuối 2010 , rồi sau đó qua 2011 thì sao
bác yên tâm, xuống ngắn hạn thôi, dài hạn vẫn là lên ! khi nào hết nhập siêu thì mới lên được!

• Like
Reactions: bo cong anh
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
ko phai trong nam nay nhung trong vong 1 nam :)

hehe em cung lo xa ghê. Hop dong cho muon nha cua e, c'o ghi ro là tien thuê nhà quy ra tien VND phai duoc tinh lai neu chenh lech ty gia USD/VND vuot qua 5% so voi ty gia ban ra cua Vietcombank luc ky hop dong. Ty gia luc ky hop dong là 21840. Vay là em chò den khi Vietcombank tang len den 22932 la em se keu tinh theo ty gia moi :) ko biet lên noi khong :)

chắc khó nhưng hy vọng khách bác trả usd luôn ! hihihi

Hạng C
4/5/13
700
3.942
93
bác yên tâm, xuống ngắn hạn thôi, dài hạn vẫn là lên ! khi nào hết nhập siêu thì mới lên được!
Lên thì có lên nhưng cũng phải tuỳ tình hình, ôm usd một năm cũng tăng chỉ 6%. Nếu bỏ bank vnđ 1 năm ls 6.5, usd 2% thì usd cũng có lãi hơn ngân hàng xíu. Nhưng ko phải năm nào usd cũng tăng đc như thế. Có giai đoạn vnđ kiềm giữ giá usd rất tốt. Nếu ko có áp lực từ cny thì úd ko đạt đc mức tăng như hiện tại. Usd thường chỉ lướt khi có biến thôi chứ dài hạn ôm usd thì chả để làm gì

Status
Không mở trả lời sau này.