Hạng D
11/3/15
1.883
5.227
113
Chỗ này anh em OS đã cảnh báo lâu nay rồi. Đường PVH cấm ô tô theo giờ nhưng xxx không đứng trong PVH mà đứng bên HVT. Xe nào từ PVH quẹo ra là bị xử liền, không phải lỗi quẹo vào HVT mà là lỗi đi vào đường cấm PVH.

Hạng B2
29/8/15
119
177
43
43
Ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ. Vì đường đó có cấm ô tô đâu.
Ví dụ : có biển báo cấm ô tô rẽ trái vào như hình này ở giao lộ 3/2 - SVH:
- Hướng màu xanh đi bình thường, hoặc hướng đi từ SVH bên kia xéo qua giao lộ cũng OK.
- Hướng 3/2 rẽ trái vào bị cấm theo giờ, nếu rẽ trái trong giờ cấm thì vi phạm lỗi ko tuân thủ bb.
View attachment 587201
Biển báo và biển cấm khác nhau,chủ thớt vi phạm nơi có biển cấm thì sao nói là "k chấp hành biển báo,vạch kẻ đường"đc bác???
ps:ví dụ của bác cũng k đúng trong trường hợp của bác chủ thớt

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
26/12/16
8
6
3
Vĩnh Long
facebook.com
Vậy cũng khó xử nhỉ, xe đag trong HVT thì không vi phạm đi vào đường cấm, còn từ đường khác rẽ vào thì bị lỗi đi vào đường cấm. haizzz thôi, chúc các bác lái xe an toàn và may mắn. lần sau e cẩn thận hơn.

• Like
Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Vậy cũng khó xử nhỉ, xe đag trong HVT thì không vi phạm đi vào đường cấm, còn từ đường khác rẽ vào thì bị lỗi đi vào đường cấm. haizzz thôi, chúc các bác lái xe an toàn và may mắn. lần sau e cẩn thận hơn.
Chủ thớt đi vào đường cấm Phạm văn Hai đoạn từ NTTuyen ra H Văn Thụ, xe nào ra đến Hoàng Văn Thụ thì phải đi qua khúc bị cấm này. CSGT đứng trên H Văn Thụ thổi phạt nên cứ tưởng H V Thụ bị cấm hoặc tưởng cấm rẽ từ PVH ra HVT.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Sẵn thớt e hỏi tí ạ: dừng nơi cho dừng, nhưngk mở xi nhan thì bị phạt bao nhiêu ạ?
và dưng xe coa mở xi nhan nhưng k nổ máy thì phạt bao nhiêu ạ?
thank các bác.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cám ơn 2 bác! Em cũng tranh cãi dzữ lắm mà không lại, e đang gấp đưa bạn lên máy bay sợ trễ chuyến bay nên đành bấm bụng làm tại chỗ luôn cho lẹ. Các bác rút kinh nghiệm lỗi này mà còn tranh cãi nhé 300~400 thay vì 800~1200 tước bằng lái.
Cụ thể là đường Phạm Văn Hai cấm ô tô rẽ phải vào Hoàng Văn Phụ (theo giờ cao điểm) các bác nhớ chỗ này nhé. Giờ SG nhiều biển báo phức tạp quá, lùa ô tô vào chung đường làm ùn tắc càng thêm ùn tắc.

Nếu lộ trình thay thế Nguyễn Trọng Tuyển - Lê Văn Sỹ - Hoàng Văn Thụ thì cũng là vào HVT cơ mà bác! Mình tìm hiểu rồi HVT ko có cấm ô tô theo giờ nhe bác vì từ Cộng Hòa đi thẳng vào HVT đc mà, chỉ có cấm ô tô rẽ từ đường khác vào HVT từ 6h-9h và 18h-21h và HVT cũng ko cấm ô tô trong thời gian đó, lúc mình bị tuýt còi ô tô trong HVT chạy nhiều mà. Mình nghĩ vẫn là lỗi không chấp hành hiệu lệnh bb thôi chứ đừng tội vạ nhận lỗi đi vào đường cấm.
Bác ko xem biển báo cấm ô tô, đi vào đường PVH là đường cấm là vi phạm lỗi đi vào đường cấm rồi.
Cần tìm hiểu thêm và đi đường chú ý xem bb cẩn thận để khỏi mất bánh mì.

Biển báo và biển cấm khác nhau,chủ thớt vi phạm nơi có biển cấm thì sao nói là "k chấp hành biển báo,vạch kẻ đường"đc bác???
ps:ví dụ của bác cũng k đúng trong trường hợp của bác chủ thớt
Vì anh thớt trang 1 ko post rõ vị trí và ảnh ko thấy bb cấm ô tô đường PVH, bị bắt ở HVT nên tưởng là tình huống bb cấm ô tô rẽ vào đường ko cấm ô tô.
VD của e là chính xác cho câu hỏi đầu tiên của anh thớt.
Anh thớt thì vi phạm lỗi đi vào đường cấm mà lại tưởng vi phạm ko tuân thủ bb.

• Like
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Sẵn thớt e hỏi tí ạ: dừng nơi cho dừng, nhưngk mở xi nhan thì bị phạt bao nhiêu ạ?
và dưng xe coa mở xi nhan nhưng k nổ máy thì phạt bao nhiêu ạ?
thank các bác.
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

d) Khi dừng xe, đỗ xe không có tín hiệu báo cho người Điều khiển phương tiện khác biết;

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người Điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

h) Dừng xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 m; dừng xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; dừng xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; rời vị trí lái, tắt máy khi dừng xe; dừng xe, đỗ xe không đúng vị trí quy định ở những đoạn có bố trí nơi dừng xe; đỗ xe; dừng xe, đỗ xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường; dừng xe nơi có biển “Cấm dừng xe và đỗ xe”, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm c Khoản 7 Điều này;