Hạng F
1/6/15
5.555
29.185
113
Hình như lỗi đó chỉ là Rời khỏi xe khi dừng/ tắt máy khi dừng xe thôi mà bác. bị đưa qua lỗi nơi cấm dừng là chua chát lắm nha.
Hehe, chỉ có 3 trạng thái: đi, dừng và đậu. Không đi không dừng thì là đậu chứ gì nữa.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

d) Khi dừng xe, đỗ xe không có tín hiệu báo cho người Điều khiển phương tiện khác biết;

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người Điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

h) Dừng xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 m; dừng xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; dừng xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; rời vị trí lái, tắt máy khi dừng xe; dừng xe, đỗ xe không đúng vị trí quy định ở những đoạn có bố trí nơi dừng xe; đỗ xe; dừng xe, đỗ xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường; dừng xe nơi có biển “Cấm dừng xe và đỗ xe”, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm c Khoản 7 Điều này;
Hôm trc tài xế của khách e dừng trc cửa(cấm đậu), tắt máy, mở xinhan, ngồi trên xe. Bị 113 lụm. Ổng đưa 100k. Nếu phạt đúng thì phạt lỗi k nổ máy và mức phạt là 300-400k đúng k bác?
sau đó 113 kêu đậu xe trên lề luôn?.????

• Like
Reactions: nttanmam and ntt61
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Ủa em thấy đơn giản mà sao gần đây nhiều thớt hỏi vụ này nhỉ? Bản thân cái lỗi đã nói lên tất cả rồi. Nếu nó nói bác đi vào đường cấm thì hỏi ngược lại đường này có cấm ô tô không là ra cmnr còn gì?

Hạng F
7/8/14
8.550
7.355
113
58
Bác nói cứ như đúng rồi ý. Xxx bây giờ hay phóng đại lỗi vi phạm của lái xe lắm, bác ko nắm đc mình vi phạm lỗi nào thì dễ bị đưa qua lỗi khác mức phạt gấp 2~3 lần.
Bởi vậy cần phải nắm luật để biết mình vi phạm lỗi gì và kg bị xxx qua mặt. Lên OS thường xuyên sẽ giúp bác nhiều.
Còn case này là CSGT bắt đúng.