Hạng D
10/6/10
1.489
1.335
113
Mnguoi cho em hỏi chút: độ tăng tốc vượt thì xe nào tốt hơn? máy dầu của Sorento chạy có bị mùi không?
Nếu đậu xe trong nhà thì ko nên mua máy dầu. Trong xe có thể ko hôi nhưng bên ngoài hôi lắm.
Cứ máy xăng cho đơn giản bác ơi, dầu đi cao tốc có thể bốc hơn tí, nhưng mà VN cũng có chạy dc quá 120km/h đâu, đi xa thì cũng cỡ 3-4h phải dừng nghỉ rồi, thường hàng ngày đi trong phố thì máy xăng ngon hơn.
Xe gia đình thì cứ máy xăng mà xúc.

Hạng B2
24/4/23
165
172
43
26
Sorento đi ngon nhưng dc 3,4 năm là bắt đầu đổ bệnh . Đồ điện tử Kia làm ko bền, đặc biệt là lỗi hộp số. Xe Nhật vẫn có cái j đó hơn xe hàn về độ bền bỉ và tiết kiệm. Mua xe đi phải sướng nhưng còn cái vế sau là lúc hỏng có dễ sửa và bền hay ko thì ít ai nói tới. Cái này thì xe Hàn thua xe Nhật xa lắc

Hạng B2
14/12/14
327
312
73
35
Trên from có bác bào cx8 hơn 15 vạn mà chưa làm gì ngoài bảo dưỡng linh tinh hao mòn phải thay.. còn về cảm giác lái sào chẻ trên cao tốc thì bảo đảm lanh lợi... chạy lanh hơn xe hàn sẻn là cái chắc.. không phải tự nhiên mà CX5 nó top nhất phân khúc... Cx8 là bản kéo dài khắc phục rất nhiều nhược điểm của CX5 ₫áng tiền chọn hơn nhìu

Hạng B2
20/4/20
234
322
63
Máy lạnh Mazda không mát bằng các hãng nhật khác, lại thiếu cửa gió cho hàng 3 nên a cân nhắc. Còn lại em thấy Mazda ăn Sorento về bản máy xăng, riêng bản dầu sò mấy anh em đang la làng vụ hộp số nên anh cũng cẩn thận luôn. e đang đi cx8 2021 bản del

Hạng D
1/4/15
1.353
2.471
113
Máy lạnh Mazda không mát bằng các hãng nhật khác, lại thiếu cửa gió cho hàng 3 nên a cân nhắc. Còn lại em thấy Mazda ăn Sorento về bản máy xăng, riêng bản dầu sò mấy anh em đang la làng vụ hộp số nên anh cũng cẩn thận luôn. e đang đi cx8 2021 bản del
Thấy nhiều bác nói vấn đề máy lạnh, mình thấy cái này ko nên xem là điểm chính để lựa chọn lắm, thứ nhất hàng 3 là hàng ít dùng, thứ 2 cửa gió trực tiếp chỉ cần lúc mới vào cần lạnh nhanh, còn sau khoản vài phút thì nhiệt độ cả xe đã cân bằng, việc thay đổi nhiệt độ ngoài và vào xe đột ngột thật ra cho cảm giác sướng nhưng ko tốt cho sức khoẻ. Nên trừ trường hợp nhà đi full thường xuyên hay người nhà toàn hạng nặng thích mát nhanh thì mới nên xem là lựa chọn chính.

Tập Lái
12/3/24
1
78
13
39
Theo quan điểm cá nhân e:
1. Kiểu dáng: Anh 8, khoảng này chắc nóc nhà bác đồng ý nè
2. Thương hiệu: Anh 8
3.Vận hành: Nếu bác lấy bản 2WD của Anh 8 thì chắc ko bằng Sò 4WD ạ
4. Chi phí nuôi e nó: Em Sò có thể thấp hơn tí ty
5. Trượt giá: Anh 8 nhỉnh hơn về giá (chắc do xe nhật form xe ít đổi hơn vs Hàn)
Chốt hạ, Quan trọng là bác thích Gu nào thôi,,,,hihi
Cuối tuần vui vẻ cả nhà

• Like
Reactions: Zerodaide