Hạng B2
20/1/11
393
683
93
Sorento bản mới đi 7 người có thoải mái ko? Nhớ hồi xưa chạy thử, hàng 3 nó như ghế trẻ em. Làm xóa luôn trong danh sách.
CX8 thì quá lành rồi, hàng 3 đúng là rộng rãi, nhưng Mazda bị ăn theo xe châu Âu (tỷ lệ vàng gì đó) mà làm cái mỏ dài ngoằng. Xe dài nhưng cốp bé tý, chưa thực dụng cho xe gia đình đúng nghĩa.

Sau nhiều năm chạy rất nhiều loại xe, sắp tới có đổi xe phục vụ gia đình với 7 chỗ vừa rộng rãi (xe phổ thông) thì em xẽ ưu tiên Carnival > Custin > Innova Cross. Nhét đủ 7 người lên xe: 2 vc + 2 con + ông bà + người giúp việc, chạy từ SG về Cà Mau lên lại, làm 3 chuyến như vậy thì chắc chắn sẽ chọn được xe nào ưng ý.

Còn hiện tại con Everest ghẻ của em vẫn đáp ứng tốt, nhưng vài năm nửa 2 đứa nhỏ nó lớn chắc là phải đổi.

• Like
Reactions: motorocar
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Máy lạnh Mazda không mát bằng các hãng nhật khác, lại thiếu cửa gió cho hàng 3 nên a cân nhắc. Còn lại em thấy Mazda ăn Sorento về bản máy xăng, riêng bản dầu sò mấy anh em đang la làng vụ hộp số nên anh cũng cẩn thận luôn. e đang đi cx8 2021 bản del
Máy lạnh mazda thua toy và mitshu nhưng so với các hãng khác thì vẫn ok hơn, ko phải thiếu cửa gió hàng 3 mà là cửa gió hàng 3 thiết kế ko hợp lý ( nằm ở gầm hàng 2) nhưng nếu biết cài đặt em thấy cũng khá ok.

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Theo quan điểm cá nhân e:
1. Kiểu dáng: Anh 8, khoảng này chắc nóc nhà bác đồng ý nè
2. Thương hiệu: Anh 8
3.Vận hành: Nếu bác lấy bản 2WD của Anh 8 thì chắc ko bằng Sò 4WD ạ
4. Chi phí nuôi e nó: Em Sò có thể thấp hơn tí ty
5. Trượt giá: Anh 8 nhỉnh hơn về giá (chắc do xe nhật form xe ít đổi hơn vs Hàn)
Chốt hạ, Quan trọng là bác thích Gu nào thôi,,,,hihi
Cuối tuần vui vẻ cả nhà
Chốt ỉn cross :)

Hạng B2
27/4/20
119
90
43
Giữa 2 ẻm và theo nhu cầu của bác thì CX8 mà chơi thôi bác ơi, từ ngày rước ẻm về em chỉ cố đổ xăng đi thôi, nhà em đi đông người để vali hành lí thoải mái :D