Tập Lái
29/6/18
49
45
18
Máy anh quan tâm thẩm mỹ, độ cao nhưng có biết ban đầu vì sao làm cầu PM cao không, vì sao làm hầm chui sông SG không...
Giờ các Cruises quốc tế đang vào được bến cảng Q4, gần nhà Rồng. Tới nữa mấy bác tk cầu TT3, TT4 mà độ tĩnh không thấp thì đến mấy tàu du lịch trên sông còn chào thua thì đừng mong phát triển du lịch đa dạng trên sông SG..;

Máy anh quan tâm thẩm mỹ, độ cao nhưng có biết ban đầu vì sao làm cầu PM cao không, vì sao làm hầm chui sông SG không...
Giờ các Cruises quốc tế đang vào được bến cảng Q4, gần nhà Rồng. Tới nữa mấy bác tk cầu TT3, TT4 mà độ tĩnh không thấp thì đến mấy tàu du lịch trên sông còn chào thua thì đừng mong phát triển du lịch đa dạng trên sông SG..;
Đúng là phát triển đô thị cũng cần quan tâm đến giao thông đường sông bác Teddy nhỉ. SG mình có hệ thống sông ngòi rất đa dạng.

• Like
Reactions: Teddy.Teddy
Hạng C
3/12/18
879
2.714
93
Quận 7
nó phải thiết kế giống bên Trung Quốc ấy...cầu trên cao rồi uốn luon xuống thấp

Hạng C
3/12/18
879
2.714
93
Quận 7
View attachment 2978730

Không chỉ là cầu nối giữa Phú Mỹ Hưng, Quận 7 với Thủ Thiêm mà còn là cầu nối giữa TP HCM và TP. Thủ Đức.

Mới đây sở GTVT đã công bố thiết kế chính thức của cây cầu với nhiều khác biệt so với hình ảnh đã công bố trước đó. Dự kiến triển khai trong giai đoạn 2024 - 2027 theo phương thức PPP. Đây là dự trọng điểm thi đua chào mừng 50 năm thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2025) nên được chỉ đàn hoàn thành nhanh thủ tục, tiến hành sớm đảm bảo tiến độ.

Liệu khi cây cầu hoàn thành thì có giảm bớt tình trạng kẹt xe và tăng giá trị của cả 2 khu lên không các bác? ;)

View attachment 2978735
View attachment 2978737
Phối cảnh chính thức của cầu Thủ Thiêm 4 ngắm có đã không các bác?

bác có biết cái đường Huỳnh Tấn Phát- lối lên Cầu Tân THuận nó là chỗ nào trong hình này k
mấy nhà mặt tiền gần cây xăng k biết có giải tỏa k nhỉ

View attachment 2979795
bác có biết cái đường Huỳnh Tấn Phát- lối lên Cầu Tân THuận nó là chỗ nào trong hình này k
mấy nhà mặt tiền gần cây xăng k biết có giải tỏa k nhỉ
Khả năng cao là đoạn góc bo cũng sẽ dọn dẹp lại nhiều bác ạ. Còn đoạn Huỳnh Tấn Phát thì giữ nguyên cho lành.

Đây là phương án giải toả mặt bằng với lộ giới giao lộ xung quanh

Mấy anh vẽ 3D nhiều khi vẽ cũng hơi bay bác nhỉ. Kkkk

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Vậy cũng tốt cho em với vài đồng nghiệp khỏi đi qua hầm :) nhanh hơn 5' ...

Hạng B2
28/6/20
361
4.077
93

Mấy cái tàu đó 1 năm vào đc mấy lần? Ko biết đếm đủ đầu ngón tay không nữa? Thiệt hại tuy có nhưng cũng không thể lớn bằng lợi ích thì giao thông được cải thiện

• Like
Reactions: April.Ng
Hạng D
16/7/19
1.126
3.512
116
kkk, lúc đấy ta lại nghiên cứu đề án nâng cầu lên cao anh hén :)) - ví dụ như cầu Bình Tịu chẳng hạn

Hạng C
3/12/18
879
2.714
93
Quận 7
Khả năng cao là đoạn góc bo cũng sẽ dọn dẹp lại nhiều bác ạ. Còn đoạn Huỳnh Tấn Phát thì giữ nguyên cho lành.

View attachment 2979827Đây là phương án giải toả mặt bằng với lộ giới giao lộ xung quanh

View attachment 2979828
Mấy anh vẽ 3D nhiều khi vẽ cũng hơi bay bác nhỉ. Kkkk
nhìn lại thấy trục dọc đường Huỳnh Tấn Phát là thẳng chủ đạo nối thẳng sang bên kia Q2:D:D:D:D
Riêng KCX Tân Thuận 10 năm nữa sẽ nâng cấp thành công viên và khu siêu đô thị đối trọng Q2 thì tuyệt vời????