Hạng D
4/8/11
1.050
4.300
143
Kết cấu ngày xưa là dây văng cả 2 bên, giờ chỉ 1 bên gánh cả cầu. Sao không cho cái kết cấu chịu lực đó vô giữa cầu cho nó cân đối nhỉ. Hay chừa chổ sau này mở rộng thêm bên kia

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Khả năng cao là đoạn góc bo cũng sẽ dọn dẹp lại nhiều bác ạ. Còn đoạn Huỳnh Tấn Phát thì giữ nguyên cho lành.

View attachment 2979827Đây là phương án giải toả mặt bằng với lộ giới giao lộ xung quanh

View attachment 2979828
Mấy anh vẽ 3D nhiều khi vẽ cũng hơi bay bác nhỉ. Kkkk
Cái này là sẽ mở thẳng Huỳnh Tấn Phát -> Lưu Trọng Lư. Góc ngã 3 này đi ớn thí bà. Phải dẹp cảng đi trước chứ nhỉ, chứ làm đường chỗ này xe container chạy qua chạy lại tối ngày.

Hạng D
1/4/15
1.233
2.269
113
Cái này là sẽ mở thẳng Huỳnh Tấn Phát -> Lưu Trọng Lư. Góc ngã 3 này đi ớn thí bà. Phải dẹp cảng đi trước chứ nhỉ, chứ làm đường chỗ này xe container chạy qua chạy lại tối ngày.
nó thiết kế phối cảnh cầu vượt 3 tầng để tránh giao cắt mà bác:
- tầng 3: NVL lên cầu
- tầng 2: NVL - KCN TT
- tầng trệt: các giao cắt còn lại gồm cả HTP - LTL
nên đâu có đi chung với cont từ KCN ra, chỉ sợ cont nó leo cầu rớt xuống thôi :D

Hạng C
24/2/11
798
19.218
93
Cầu Phú Mỹ cao để tàu trọng tải lớn qua khu cảng SG chỗ Tân Thuận.
Qua phía TT là hết tàu lớn, nên ko cần tĩnh không cao. Sẽ như cầu TT2 thôi. Đoán vậy
Cầu này cấp bách để giải quyết cho dân Q7 vào Q1. Giảm tải cho Nguyễn Tất Thành nhỉ

Bản thân đại gia q7 và q2 ko ưa gì nhau, nhỉ :mad:
E thì thấy con đường NTT dễ làm hơn, còn làm ko nổi, thì TT4, còn xa vời lắm.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
NTT vì sao bị vướng lâu vậy nhỉ? Ai cũng thấy nó là đường huyết mạch mà?
Hình như gần tới cầu KH là đất dự án của nhà V, còn hướng sang q7 thì vẫn đầy đất của DN nhà nước nên chắc ko chịu nhả

Hạng C
24/2/11
798
19.218
93
NTT vì sao bị vướng lâu vậy nhỉ? Ai cũng thấy nó là đường huyết mạch mà?
Hình như gần tới cầu KH là đất dự án của nhà V, còn hướng sang q7 thì vẫn đầy đất của DN nhà nước nên chắc ko chịu nhả
Nó quá quan trọng, mà treo chắc phải 15 năm nay rồi, cho 1 khúc khoảng 2.5 km chứ bao nhiêu đâu. Nó mà đc như Nguyễn Hữu Cảnh thì tuyệt

• Like
Reactions: newbieq7
Tập Lái
13/8/19
5
80
13
mình nhớ trước đây đi đò qua đoạn này (chỗ khúc sông cuối đường HTP chạy đến có cái chợ) sang bên Thủ THiêm lúc đó còn mênh mông dừa nước và kiểu làng quê yên bình

• Like
Reactions: koonjang
Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
Bao nhiêu dự án quan trọng hơn ngàn lần cứ bảo là cần vốn, thiếu tiền. Thủ Thiêm thì đã 2 cầu 1 hầm rồi thì từ từ đến lúc thừa mứa tiền hãy tính nha.
dạo này làm gì còn than thiếu tiền :D đang căt hđ hàng loạt nhà thầu chậm trễ mờ