Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
Re:phối cảnh ngoại thất. các bác chém-ném-zìm.. dùm e !

Freshome nói:
phưong án 2 nhìn ok hơn, pán 1 cái dàn lam trên sân thượng nhìn lởm wá,
cả 2 phưong án hệ thống cửa sổ cửa đi còn rời rạc wá
Bác Freshome cũng là dân kiến ạ ? Tks bác đã góp ý. Cửa đi là tận dụng lại 2 cửa kính lớn có sẵn ( e mua nhà xong hơi đuối nên TK tý, chờ sau này có nhiều tiền thay cửa cũng không khó phải không bác) còn cửa sổ thì e cũng thích nhiều nhưng ngặt cái bị hướng tây nên sợ nóng thôi ạ. Tks bác

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Em thấy bác chụp hình hiện trạng, hẻm... up lên đây thì KTS sẽ có nhiều ý tưởng hay hơn là "bình" ý tưởng người khác.

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC

chính văn xác
Minh Pham nói:
Em thấy bác chụp hình hiện trạng, hẻm... up lên đây thì KTS sẽ có nhiều ý tưởng hay hơn là "bình" ý tưởng người khác.

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam

Phương án hai. ,!! Nhà này chỉ cần hai màu là đẹp nhất

Tập Lái
8/10/12
0
0
0

tonjohn nói:
Nghịch 5' xả stress:D
thay thế 2 vách kính bằng 2 khung cửa sổ lớn sẽ làm cho ngôi nhà lộng lẫy hơn đó bác. để như vậy thấy giống văn phòng quá.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

Trên trồng cây thì làm lan can kính phí tiền mà dơ òm à.
Nói kts chỉnh sửa xíu rồi xây thôi, cải tạo thì còn tuỳ túi tiền nữa. Nhiều khi có muốn cũng không được.
Nếu bác chủ dư đạn thì đập hết xây lại đi. Làm nhà cổ điển cho nó tình.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon

e xin copy cấi PA 2-sân thượng để sau này bắt chước, hiện sân thương nhà e ko có mái . Mấy cái kèo là làm sắt hả bác ?

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long

tranvietanhtuan nói:
Trên trồng cây thì làm lan can kính phí tiền mà dơ òm à.
Nói kts chỉnh sửa xíu rồi xây thôi, cải tạo thì còn tuỳ túi tiền nữa. Nhiều khi có muốn cũng không được.
Nếu bác chủ dư đạn thì đập hết xây lại đi. Làm nhà cổ điển cho nó tình.

Cám ơn tất cả các bác đã comment cho em...
Vâng e cũng nghĩ như bác TVAT ợ, chỗ cửa sổ (nếu làm lớn) sẽ ảnh hưởng master bed ngay đó khó ngủ vì quá sáng & quá nóng vì hướng đó là hướng tây. Nên e chọn cửa sổ nhỏ thôi ợ

Bác KTS của e cũng khuyên đập nát rồi xây mới, nhưng mua nhà xong cũng đuối, ngân sách chỉ còn tầm 1,5-2 tỏi cho sửa & nội thất (trong đó TK phí hết 50 chai rui) nên thôi e sửa ở tạm...với lại mục tiêu là ở BT nên thôi dùng căn nhà phố này làm chỗ chui ra vào chờ ngày thái lai xây BT mới luôn các bác ah.

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long

chuckyminh nói:
e xin copy cấi PA 2-sân thượng để sau này bắt chước, hiện sân thương nhà e ko có mái . Mấy cái kèo là làm sắt hả bác ?

Bác cứ copy tự nhiên, khi xây sân thượng xong cho e gắn biển đồng "copyright from..." là ok thui.
Báo giá nói làm cái sân thương kiểu này tầm 70-80 chai, vật liệu nhẹ & kèo bằng sắt ạh...e đang phân vân không biết có nên làm không nữa vì biết trước là rất ít khi mò lên ST, còn làm cho vui & đẹp mắt thì e hơi đuối hị hị...

Hạng B1
15/6/09
79
466
73

Cái dàn lam bên hông nhà mấy chú đạo chích khoái lắm.:):)

Status
Không mở trả lời sau này.