Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng P.O.C
Re:phối cảnh ngoại thất. các bác chém-ném-zìm.. dùm e !

LuongThang nói:
haobui nói:
Đang ngồi với a Quý ở AQ nè, đưa ảnh xem, ảnh cười a đây nè. Bỏ phương án này đi a Thắng. Chứ ko thì xấu cả xóm đó. Vụ phòng tắm chả liên quan gì đến kiến trúc bề ngoài cả.

Xóm này xấu sẵn rồi, thêm 1 căn chuối nữa cho thành khu vườn chuối luôn hị hị... PA này có đỡ hơn không Hảo ? (của thằng e ruột cũng là dân kiến, vẽ sketch tạm)
Nhà hiện trạng

Ý tưởng ngoại thất khác:
Phương án này hợp lý hơn đó anh . Bớt rườm rà là ok ngay .

Hạng D
4/8/11
1.050
4.307
143

Ui...phương án mới không đẹp. Cái mái xám chữ L chẳng ăn nhậu gì với khối trắng ở dưới.
Em vote phương án 2 cũ. Bác kêu KTS chỉnh lại, đừng tham phương đứng ( khối WC ), chỉ cần nhấn mạnh 1 phương ngang là okie. Chỉ phối 3 màu chủ đạo: xám xanh ( hoặc 1 màu nào bác thích miễn nó ngã xám ) + trắng + đá tự nhiên ( chọn 1 loại đá thôi, đừng tham 2,3 loại đá mần chi)

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113

Ý kiến của riêng e thì thích Phương án cũ hơn. Tùy bác chủ thích gì thôi

Tập Lái
16/8/11
48
19
8

Bác Thắng tính lại đi đôi lúc sửa đi sửa lại phát sinh gần bằng làm mới luôn thì chết. EM đã từng 1 lần giống vậy bây giờ sợ sửa nhà lắm.

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40

:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long

Mr.N nói:
Ui...phương án mới không đẹp. Cái mái xám chữ L chẳng ăn nhậu gì với khối trắng ở dưới.
Em vote phương án 2 cũ. Bác kêu KTS chỉnh lại, đừng tham phương đứng ( khối WC ), chỉ cần nhấn mạnh 1 phương ngang là okie. Chỉ phối 3 màu chủ đạo: xám xanh ( hoặc 1 màu nào bác thích miễn nó ngã xám ) + trắng + đá tự nhiên ( chọn 1 loại đá thôi, đừng tham 2,3 loại đá mần chi)

Bác trả lời có nghề quá, chắc cũng là dân kiến. Thanks bác, e cũng y/c KTS là nhà chỉ có 2 màu chủ đạo trắng & xám + đá thôi . Riêng khối WC thì đã lỡ xây rồi, không kịp điều chỉnh nữa. :mad:. Anyway thanks bác đã comment

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC

Có cái cây đẹp, phía bên phải nhà, khúc này nên làm 1 mảng kính theo chiều đứng chạy thông 2 tầng, từ trong nhà sẽ có view thưởng thức cái cây
bên trái nhà thoáng hơn, làm 1 ban công đua ra ở tầng 2, nhưng dạng hộp vuông, ra ngoài hít gió, và làm mái đón cho tầng 1 luôn
mái sân thượng đơn giản
mái sân nên bỏ đi cho thoáng

ý sơ bộ như sau
bác nhờ KTS chỉnh lại

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC

haobui nói:
LuongThang nói:
haobui nói:
Đang ngồi với a Quý ở AQ nè, đưa ảnh xem, ảnh cười a đây nè. Bỏ phương án này đi a Thắng. Chứ ko thì xấu cả xóm đó. Vụ phòng tắm chả liên quan gì đến kiến trúc bề ngoài cả.

Xóm này xấu sẵn rồi, thêm 1 căn chuối nữa cho thành khu vườn chuối luôn hị hị... PA này có đỡ hơn không Hảo ? (của thằng e ruột cũng là dân kiến, vẽ sketch tạm)
Nhà hiện trạng

Ý tưởng ngoại thất khác:
Phương án này hợp lý hơn đó anh . Bớt rườm rà là ok ngay .
Em cũng thích cái PA này.

Status
Không mở trả lời sau này.