Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
12/9/10
6.652
41.478
113
48
Bà Tó
tuando nói:
anhbocau nói:
Em đang ngồi ở Hóc Môn .
Vừa đi coi xong 1 căn MT , cách chợ 300m , nhà cũ .
Đối diện trường học mẫu giáo , cấp 1-2...ngon quá nhưng lại cạnh cái đình nhò....chẹp...
Băn khoăn quá nên chưa dám đạp giá .

À , xéo xéo thì có thêm 2 cái chùa nữa .
Nếu mua để bán thì cứ giá rẻ là quất bác ạ, người nghèo mua nhà giá rẻ để ở thì họ ko coi phong thủy đâu.
Em cảm ơn bác . Em sẽ lưu tâm .

Lâu lâu mới lên khu này, nhà đất cũng chẳng đóng băng tí nào .

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
tuando nói:
anhbocau nói:
Em đang ngồi ở Hóc Môn .
Vừa đi coi xong 1 căn MT , cách chợ 300m , nhà cũ .
Đối diện trường học mẫu giáo , cấp 1-2...ngon quá nhưng lại cạnh cái đình nhò....chẹp...
Băn khoăn quá nên chưa dám đạp giá .

À , xéo xéo thì có thêm 2 cái chùa nữa .
Nếu mua để bán thì cứ giá rẻ là quất bác ạ, người nghèo mua nhà giá rẻ để ở thì họ ko coi phong thủy đâu.
Nhà biệt thự của nữ đại gia ì xèo vừa rồi ở miền Tây - trước/ sau nhà đều là nghĩa địa cũ - .... cũng coi phong thủy, thờ cúng quá trời.... chắc thầy xem "có số xuất ngoại"..., nên bây giờ xuất ngoại an toàn rồi :D

Hạng B2
23/7/04
271
30
28
36
Annamese
Nhà em đang chuẩn sửa lại, vì sửa trên nền nhà cũ đã xây cách đây 12 năm rồi nên em giữ nguyên khung, chỉ bố trí lại phòng ốc cho hợp lý hơn. Nhà em ở 12 năm nay vẫn thấy bình thường nhưng nay sửa lại em sợ đụng chạm phong thủy ko tốt nên kính nhờ các bác xem giúp em, nhà em cũ sửa lại ít tiền nên ngại thuê KTS, kính mong các bác KTS OSFI giúp đỡ.:)
Phong thuỷ nhà ở.

Nói thêm nhà em nhà vườn diện tích rộng nên chỉ xây trệt. Cửa phòng khách hướng Tây Bắc, bếp hướng Đông Nam, mẹ em chủ nhà tuổi Ngọ (1954).

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
tuansaigon nói:
goldbell nói:
Sa trung thổ thì giống em sinh 1976. Hướg Đông Nam là hướng nên tránh khi mua nhà! Hợp với hướng có Tây thôi
A bác cùng tuổi với em , em cũng 76 đây hihi

Zậy hả? giống nhau quá, em cùng tuổi với bác:D

Hạng B1
27/4/07
65
0
6
34
Em biết bác tonjohn trên diễn đàn đã lâu giờ mới biết bác là người thiết kế chính cho mấy công trình bên công ty em.
Bác tonjonh cho em hỏi là trước cửa nhà có cống hoặc mảnh đất bị tóp hậu thì có vấn đề gì không ah?Thanks bác

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Hero_Nhut nói:
Em biết bác tonjohn trên diễn đàn đã lâu giờ mới biết bác là người thiết kế chính cho mấy công trình bên công ty em.
Bác tonjonh cho em hỏi là trước cửa nhà có cống hoặc mảnh đất bị tóp hậu thì có vấn đề gì không ah?Thanks bác
- Trước nhà nào mà chả có cống :D vấn đề đường cống thoát nước đừng đâm thẳng vào nhà và đừng mất vệ sinh là được
- Đất tóp hậu thì không sao miễn nhà thẳng là được

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
hook nói:
Nhà em đang chuẩn sửa lại, vì sửa trên nền nhà cũ đã xây cách đây 12 năm rồi nên em giữ nguyên khung, chỉ bố trí lại phòng ốc cho hợp lý hơn. Nhà em ở 12 năm nay vẫn thấy bình thường nhưng nay sửa lại em sợ đụng chạm phong thủy ko tốt nên kính nhờ các bác xem giúp em, nhà em cũ sửa lại ít tiền nên ngại thuê KTS, kính mong các bác KTS OSFI giúp đỡ.:)
Phong thuỷ nhà ở.

Nói thêm nhà em nhà vườn diện tích rộng nên chỉ xây trệt. Cửa phòng khách hướng Tây Bắc, bếp hướng Đông Nam, mẹ em chủ nhà tuổi Ngọ (1954).
Bỏ ra vài phút giúp bác

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Em chào bác @tonjohn, đọc hết 15 trang của thớt về phong thuỷ thấy bác tư vấn rất nhiệt tình và có nghề cho mọi người làm em rất ngưỡng mộ.
Nhân tiện em cũng mới mua miếng đất 7x14m - 2 mặt tiền. Mặt chính hướng Tây nhin ra bở kè sông nhỏ ( đường 14m ) mặt hông hướng Nam ( đường 10m ). Sau lưng là một căn nhà 3 lầu.
Em sinh năm 1974 vợ em sinh năn 1981.
Xin bác cho hỏi miếng đất em mua có vấn đề gì không bác? Và như vợ chồng em và miếng đất như trên thì khi nào tiến hành xây dựng là tốt nhất hả bác - nếu được bác có thể cho vài cái thời gian xây từ tốt 1 đến 2 đến 3 thì càng tốt để em còn lên được kế hoạch. Chứ nó mà sớm quá là em chịu vì mua đất xong là bọn em cũng gần nhẵn túi rồi.
Rất cám ơn bác @tonjohn, và mong có dịp diện kiến bác.
To bác @minh pham : bữa nào cafe sân bay xong thì cho em tham quan cái nhà 9x13 của bác với nhé hehehehe, gần như diện tích đất của em xem có học tập được gì không nhá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
vsp74 nói:
Em chào bác @tonjohn, đọc hết 15 trang của thớt về phong thuỷ thấy bác tư vấn rất nhiệt tình và có nghề cho mọi người làm em rất ngưỡng mộ.
Nhân tiện em cũng mới mua miếng đất 7x14m - 2 mặt tiền. Mặt chính hướng Tây nhin ra bở kè sông nhỏ ( đường 14m ) mặt hông hướng Nam ( đường 10m ). Sau lưng là một căn nhà 3 lầu.
Em sinh năm 1974 vợ em sinh năn 1982.
Xin bác cho hỏi miếng đất em mua có vấn đề gì không bác? Và như vợ chồng em và miếng đất như trên thì khi nào tiến hành xây dựng là tốt nhất hả bác - nếu được bác có thể cho vài cái thời gian xây từ tốt 1 đến 2 đến 3 thì càng tốt để em còn lên được kế hoạch. Chứ nó mà sớm quá là em chịu vì mua đất xong là bọn em cũng gần nhẵn túi rồi.
Rất cám ơn bác @tonjohn, và mong có dịp diện kiến bác.
To bác @minh pham : bữa nào cafe sân bay xong thì cho em tham quan cái nhà 9x13 của bác với nhé hehehehe, gần như diện tích đất của em xem có học tập được gì không nhá.
Giáp Dần 1974 Đại Khê Thủy: cửa nhà, bàn thờ , phòng ngủ , phòng khách hướng Tây ( Diên Niên ) là tốt
Tuổi bác ( 39 ) năm nay phạm Kim Lâu và Hoang Ốc nên chưa xây nhà được đâu

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Em rất cám ơn bác @tonjohn đã tư vấn cho em. Năm nay nếu có được tuổi xây thì em cũng chịu vì hết kinh phí rồi bác à :).
Bác cho em làm phiền tí xíu nữa là nhờ bác coi hộ bọn em năm nào xây nhà thì OK không bác? Vì em cũng cần biết thời gian có thể xây được để lên kế hoạch trước ấy mà.
Cám ơn bác nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.