Hạng B2
4/5/07
312
4.399
113
Anh chủ thớt cho hỏi: chỗ sân tập golf cạnh cc Green Valley là quy hoạch cái gì vậy? Thấy mấy tháng nay bên thanh tra SXD và Q7 làm việc với PMH nhiều lần vì xây sân tập golf không đúng quy hoạch à?

Anh có bản đồ QH tổng thể đã được duyệt của PMH thì cho mình xin được ko?

kq confirmed
Hạng C
9/9/05
505
4.482
93
PMH của đám đài loan trung quốc trá hình. Nhà nươc nên tịch thu và đuổi khỏi việt nam. Giao lại cho công ty việt nam làm.

Lập luận y chang đám bò đỏ, hồng vệ binh.

Quận 2 kìa, khu Thủ Thiêm kìa, không những các công ty Việt Nam làm, mà còn thừa hưởng được những kinh nghiệm của khu đô thị PMH nữa, giờ anh nhìn coi các khu đó nó nát như thế nào.

Hạng C
3/12/18
989
3.141
93
Quận 7
Anh chủ thớt cho hỏi: chỗ sân tập golf cạnh cc Green Valley là quy hoạch cái gì vậy? Thấy mấy tháng nay bên thanh tra SXD và Q7 làm việc với PMH nhiều lần vì xây sân tập golf không đúng quy hoạch à?

Attachments

• Like
Reactions: DMG and CDBenly125
SECC còn xây nữa không ta? thấy xung quanh đất còn trống nhiều.
Thời gian qua SECC đã hoàn thành giai đoạn 1 và giai đoạn 2. Hiện quỹ đất còn lại sẽ dùng vào mục đích sau ạ:
- Một toà khách sạn 5 sao dành riêng cho khách quốc tế tới cư trú khi tổ chức hội chợ triển lãm.
- Một giai đoạn 3 dự phòng khi các công trình giai đoạn 1 và giai đoạn 2 đã hoạt động hết công suất ạ.

Phú Mỹ Hưng là công ty liên doanh với 30% cổ phần của UBND Thành phố Hồ Chí Minh ạ.

Nếu được phép bán đất cho người nước ngoài (đặc biệt là Trung Quốc) sở hữu dễ như thế thì em e rằng giá sẽ cao hơn bây giờ rất là nhiều ạ.
Khi xưa đất nước ta nghèo nên cho tụi tàu và hán nô ăn chặn tài nguyên quốc gia để chúng ta phát triển. Thời điểm đá tụi nó ra khỏi việt nam đã đến. BĐS vn nên chỉ dành cho người việt nam làm

Dạ việc này để em kiểm tra lại và báo bác

• Like
Reactions: CDBenly125