Hạng D
12/11/14
1.273
1.615
113
pmh vẫn là nơi đáng sống nhất sg, qh bài bản, mật độ cây xanh, cv nhiều. tttm, siêu thị, bv, trường học đều có cả, quan trọng là các cc xây ko quá cao, cây xanh phủ xung quanh nhiều nên rất thoáng đãng. khó mà tìm dc kdt t2 như vậy. ông nào chê thì đúng là chưa có nhà, hoặc chưa ở đây lâu để đủ cảm nhận dc.

Anh chủ thớt cho hỏi: chỗ sân tập golf cạnh cc Green Valley là quy hoạch cái gì vậy? Thấy mấy tháng nay bên thanh tra SXD và Q7 làm việc với PMH nhiều lần vì xây sân tập golf không đúng quy hoạch à?

Anh có bản đồ QH tổng thể đã được duyệt của PMH thì cho mình xin được ko?
Khu vực này PMH đã làm việc và bàn giao cho nhà nước nha bác.
Ngoài ra có năm vừa rồi nếu bác chú ý thì bên cạnh Green Valley có một lô đất đã giao cho nhà nước xây dựng cơ quan Bảo Hiểm Xã Hội Việt Nam. Rất to rất đẹp ạ.

• Like
Reactions: CDBenly125
pmh vẫn là nơi đáng sống nhất sg, qh bài bản, mật độ cây xanh, cv nhiều. tttm, siêu thị, bv, trường học đều có cả, quan trọng là các cc xây ko quá cao, cây xanh phủ xung quanh nhiều nên rất thoáng đãng. khó mà tìm dc kdt t2 như vậy. ông nào chê thì đúng là chưa có nhà, hoặc chưa ở đây lâu để đủ cảm nhận dc.
Cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ ạ.

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng B2
4/5/07
312
4.399
113
Khu vực này PMH đã làm việc và bàn giao cho nhà nước nha bác.
Ngoài ra có năm vừa rồi nếu bác chú ý thì bên cạnh Green Valley có một lô đất đã giao cho nhà nước xây dựng cơ quan Bảo Hiểm Xã Hội Việt Nam. Rất to rất đẹp ạ.
Vậy là chỗ đất sân tập golf này sẽ xây công trình gì của nhà nước à bác? Hay xây chung cư?

Giờ mới để ý CQ BHXH đã xây về đây.

Hạng B2
8/9/18
477
328
68
36
này chắc các Quỹ đất hạ tầng, công viên, trước đó PMH Đang xử dụng để kinh doanh( sân tập golf, sân tenis chổ Đường Đặng Đại Độ, giờ phải tháo rỡ để đưa về đúng mục đích. còn khi nào UB nhận thì tính tiếp. E đoán vậy á.

Hạng B2
8/9/18
477
328
68
36
Dạo này đi qua thấy PMH tơi tả quá. Shophouse mặt tiền Nguyễn Văn Linh treo biển cho thuê hàng loạt
này 1 phần là vướng khúc ngã tư NVL vs NHT đang thi công, kẹt xe, khói bụi. 1 phần nữa giá thuê mặt bằng cao, 1 phần nữa là xu hướng kinh doanh Online. Các mặt bằng này đã trống là trống thời gian cũng khá dài,

• Like
Reactions: wanna see sunrise
Hạng C
24/2/11
808
20.253
93
này 1 phần là vướng khúc ngã tư NVL vs NHT đang thi công, kẹt xe, khói bụi. 1 phần nữa giá thuê mặt bằng cao, 1 phần nữa là xu hướng kinh doanh Online. Các mặt bằng này đã trống là trống thời gian cũng khá dài,
Thê thảm nhất là khúc ngân hàng SCB. Cả chục mặt bằng liền nhau treo biển khá nhếch nhác.
SCB đã trả mặt bằng đc gần 1 năm mà tới giờ vẫn còn treo biển

• Like
Reactions: wanna see sunrise
Hạng B2
15/5/17
242
675
98
44
Thê thảm nhất là khúc ngân hàng SCB. Cả chục mặt bằng liền nhau treo biển khá nhếch nhác.
SCB đã trả mặt bằng đc gần 1 năm mà tới giờ vẫn còn treo biển
Mấy bữa rày anh ra Đồng Khởi chưa? Mặt bằng trống la liệt, có phải mỗi PMH