Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
nqkhanhn nói:
Khi nào đi vậy anh?
Đi rùi - mới zìa xong hehe ! Ko thấy tui up hình đang chạy xe " tay lái nghịch " bên Mã ở trên áh
!
Mạng kì quá , quá chậm ko chép hình lên được , các bác đừng nóng vội nhé :D:D

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Nói là liều thì hơi quá vì Mã có xa lạ gì đâu nhưng với GĐ em thì vẫn là 1 quyết định táo bạo !

Để chuẩn bị cho chuyến Phượt này thì Bà xã nhà em cùng với " Cậu " lớn đã phải lăn lê trên mạng để tìm hiểu thông tin từ các nơi cần đi , các địa điểm ăn chơi đến booking vé máy bay , phòng nghỉ giá ưu đãi ... Còn em chỉ phải lo mỗi 2 việc : Đi ... đổi tiền và làm ... Cửu vạn
PHƯỢT MALAYSIA - Cả nhà em liều một phen !
! Tí nữa thì quên là em còn thêm 1 việc nữa : Làm Tài xế ... tay lái nghịch - Hahaha cái zụ này là " được làm " chứ ko phải " bị làm " nha - vì em là Oser mừ !

Rồi thì ngày đi cũng tới
! Đoàn nhà em gồm 6 thành viên : Bà ngoại xấp nhỏ , 2 VC em cùng 3 F1 ( 16 , 12 và 5 tuổi )
!

8H sáng có mặt ở TSN để bay wa Kuala Lumpur . Mặc dù đi bằng hãng giá rẻ AIR ASIA nhưng máy bay rất mới , phục vụ thân thiện , chỉ có điều tại ga xuống phải đi bộ theo hành lang như hình dưới từ MB vô nhà Ga mất 10 phút đi bộ hehe !

Nhà ga nhìn thường lắm nhưng nó đông như Siêu thị vầy nè :

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Kuala Lumpur ( KL ) là chốt cuối của hành trình nên sau khi bay từ VN qua KL nhà em phải chờ hơn 6 tiếng nữa mới được nối chuyến nội địa đến điểm Du lịch đầu tiên : Đảo LANGKAWI

Ngồi chờ hơn 6 tiếng ở Sân bay ko biết làm gì ngoài việc ... ăn
- Ăn uống ở Nhà Ga rất thoải mái , giá cả và các món ăn y chang như ăn trong Thành phố chứ không " chém giết " hành khách như ở Nhà Ga sân bay VN :

Cũng may nhà ga Nội , Ngoại nằm thông nhau nên ko phải di chuyển thêm ; Và kìa máy bay tới rùi chuẩn bị ra Đảo thôi :

Tất cả là đi bộ nhé !

... Đây ... máy bay đang đáp xuống sân bay Langkawi -
Điểm đến đầu tiên của chuyến Phượt : Đảo LANGKAWI - Thiên đường Du lịch Biển của Malaysia

p/s : Hình này Bà xã em chụp khi em đang chở cả nhà đi du lịch quanh Đảo
! Em cố chạy xe ... đua với nó mà ko kịp ! hahaha

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Xuống máy bay Cả nhà em chưa về được Resort ngay ( mặc dù cách sân bay có ... 8-10km ) mà phải mất 2 tiếng sau mới về được vì lý do : Ham zui kakaka

Chiện gì zạ ?

Vừa nhận hành lý xong quay ra cửa là hơn chục Kiot chào mời cho thuê ... Xe Hơi !!! Vì mấy cái zụ ham vui này mà em quên luôn cả chụp hềnh
!

Vợ Chồng em mon men tiến đến 1 Kiot mà trong lòng cực... thiếu ..." tự tin "
!

Nhưng không ngờ Chủ nhà lại rất niềm nở mời tụi em , mở Ipad show hình các loại xe từ 4 - 16 chỗ , mới, cũ, các hãng đều có đủ !

Bô lô ba la một hồi em quyết định " làm " 1 chiếc Nissan 7 chỗ số tự động đời 2010 với cái giá 240RM ( 1.650.000vnđ ) cho 3ngày với ưu đãi lấy xe ngay tức thì tại cửa nhà ga SB và trả xe tại cửa nhà ga Bến Phà ( cách nhau 50km )

Điều kiện để thuê xe tự lái ư ? Rất ngặt nghèo : Trả hết tiền thuê + 100RM tiền cọc + ... Không có điều kiện gì nữa cả :

Nói có sách - mách có chứng nhá :

Zậy mà nghe " Tây " đồn nên ở nhà sẳn hay bon chen nên làm trước cái " Bằng lái Quốc tế " này
mà thằng Mã nó không thèm nhìn :confused:!!!

Có xe rùi nhưng xe ko có xăng haha ! Trong HĐ có hình đàng hoàng nhe !

Chưa tới đây bao giờ ! Không có 1 tấm bản đồ trong tay mà tụi nó lại giao cho em 1 chiếc xe hơi mới koong - ko xăng ngay tại cửa Sân bay ! Hỏi các bác em biết đi đâu - về đâu , híc
! Em ... e thẹn hỏi thằng cho thuê xe : Tao chưa biết đường , Mày nói thằng nào chở tao đi đổ xăng rồi sẵn chở nhà tao về Resort luôn còn ngày mai tự tao lo , bao nhiêu phí tao chịu ! ... ---> Hắn đưa em 1 cái bản đồ này và ...77 88 99 ... chỗ có cây xăng

Hic hic ! Trời thì đã tối , bụng đói , mắt lại kém ! Nghe chỉ dẫn có cái cây xăng lớn cách sân bay 3km nhưng đường đi rất lằng ngoằng vậy mà phải ôm cái xe tay lái nghịch chạy đường bên trái đi tìm xăng nên người em lúc đó lạnh toát + mồ hôi ướt lưng vì xung quanh xe chạy vù vù :confused::confused::confused:!
Rốt cuộc cũng tới Cây xăng : ở trên Đảo cứ khoảng 15 - 20km mới có 1 cây xăng . Mỗi cây xăng chỉ có 1 người vừa bán hàng trong mini mart vừa bán xăng > Tài xế phải tới quầy nộp $ mua xăng và chỉ xe cần đổ , cột bơm sẽ tự động chỉnh số lượng xăng và Tài xế lấy súng xăng ... bóp ! Chỉ có 1 loại xăng A95 với giá ... 1,9RM/1 lít = 13.000VNĐ ( Mười ba ngàn đồng Việt nam 1 lít ạh )

Bơm xong mấy chục lít xăng hết có mấy trăm ngàn VN em vững tin ... tìm đường về Khách sạn mặc dù vẫn bị 2 -3 lần lạc đường nữa ! Mệttttt

Về tới Resort quăng hết hành lý là đi kiếm chỗ ăn vì đói quá rồiiiiiii !:(:(:(