Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/4/11
141
0
16
@VW: Sáng nay em gặp một bác có căn 68m2 ở block 13 Sky3 đóng khoảng 128 triệu thôi bác ạ, số lẻ em không nhớ, diện tích tính là 23m2

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
anmi nói:
@VW: Sáng nay em gặp một bác có căn 68m2 ở block 13 Sky3 đóng khoảng 128 triệu thôi bác ạ, số lẻ em không nhớ, diện tích tính là 23m2

Giá tiền tùy thuộc thời điểm ký hđồng mua bán nữa bác, những block đầu tiền của Sky 3 được bán vào cuối 2007 nên giá đất còn rẻ lắm, mua lại hoặc mua những block sau thì đúng là đuối

odo
Hạng B2
6/4/11
293
2
18
mail nói:
Bạn phuctrh kg cần phải dùng văn từ thậm thụt như thế.
Căn bản, phải xác định 02 vấn đề :
- Vì sao : chúng ta bỏ tiền mua tài sản mà gần như kg phải bị "lấn", mà là bị "đè" thẳng tay.
- Vì sao : ở miền Nam việc mua chung cư là dính rất nhiều vấn đề "đểu" mà miền Bắc kg như thế ? Chẳng lẽ CĐT áp dụng điều khoản, luật miền Bắc khác miền Nam à ?
Còn nếu : ai mua căn hộ PMH, đều cho rằng : tôi biết Luật, tôi hiểu Luật, công dân ưu tú v ... v ... mà bị người ta xỏ mũi cả 1 cộng đồng bằng những tờ phiếu đóng tiền như thế và tôi cứ è cổ mà đóng để tài sản cũng chẳng là thật sự là tài sản của tôi thì phải nên xem lại tiền mình chắc chắn là ... vỏ hến.
Cụ mail chưa hiểu đúng vấn đề rùi, không phải là dân Bắc hay dân Nam mà là chủ đầu tư xây căn hộ là nước ngoài thuê đất chứ không phải "mua" đất.
Ngoài Bắc cũng vậy thôi, nhiều dự án như Ciputra đến giờ làm gì có sổ hồng, được cái dân Bắc hiền nên không kiện cáo đấu tranh như dân Nam, dân Nam mới gấu đó bác, à cụ:D

Last edited by a moderator:
odo
Hạng B2
6/4/11
293
2
18
Mike Delta Hotel nói:
@mail này, tui là Bake chính thống nè, cũng ko biết được may mắn gọi là F mấy ở cái đất Sài Thành này nữa, cũng chẳng biết Ai Cu cao cỡ nhiêu, nhưng tui làm phép tính này nhé, tui mua 1 căn nhà cả thuế má đầy đủ ra sổ hồng là 3 tỷ, tui ở 6 năm rồi bán 7,2 tỷ, vậy có được ko? Ko biết có ngu dại gì ko?
Ah lúc trước cũng mua miếng đất nhà phố đối diện trường SSIS, giá cả thuế ra sổ đỏ là $70k, được vài năm bán $180k, cũng chẳng biết có ngu lắm ko.
Mail soi sáng giúp.
Đúng bác là dân Bắc - dại quá, tính theo vàng là bác lỗ chỏng gọng rồi:D

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
anmi nói:
Căn của em cũng 68m2, block 14, mà diện tích đat tính là 18,x m2 thôi ah. Sao lại có khác biệt nhỉ?

Hạng B2
27/4/11
141
0
16
Căn 71.52m2 ở block 10B ký hd năm 2008 của bạn em được nv PMH hướng dẫn tính thế này: 23m2 x 3 triệu 2
Còn block A "mặt tiền" Phạm Văn Nghị sẽ được tính là 6triêu4/m2 cùng thời điểm ký hd

Hạng C
6/11/09
592
5
18
odo nói:
Mike Delta Hotel nói:
@mail này, tui là Bake chính thống nè, cũng ko biết được may mắn gọi là F mấy ở cái đất Sài Thành này nữa, cũng chẳng biết Ai Cu cao cỡ nhiêu, nhưng tui làm phép tính này nhé, tui mua 1 căn nhà cả thuế má đầy đủ ra sổ hồng là 3 tỷ, tui ở 6 năm rồi bán 7,2 tỷ, vậy có được ko? Ko biết có ngu dại gì ko?
Ah lúc trước cũng mua miếng đất nhà phố đối diện trường SSIS, giá cả thuế ra sổ đỏ là $70k, được vài năm bán $180k, cũng chẳng biết có ngu lắm ko.
Mail soi sáng giúp.
Đúng bác là dân Bắc - dại quá, tính theo vàng là bác lỗ chỏng gọng rồi:D

Đúng là dại bác ah, mà dại gái..........:>:>:>

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
mail nói:
Gia đình tôi có người hiện đang "dính" 02 căn ở PMH (sau khi bán bớt 1 căn). Hợp đồng, tôi có, tôi xem.
Tôi thì kg là ngọn đuốc sống để đi tìm lẽ phải cho dân cư PMH. Nhưng rất tiếc : khi gia đình tôi mua - tôi đã khuyên kg nên, nhưng vì tôi bận đi học xa nhà. Khi trở về thì việc đã lỡ. Vì thế, tôi chỉ nêu ý kiến - ít nhất tôi hoặc bất kỳ ai mua căn hộ PMH có thể le lói lên 1 tia sáng để có thể dành lại quyền lợi cho mình được chút nào thì hay chút nấy.
Với riêng tôi : người nhà tôi mua thì tự chịu trách nhiệm thiệt hại, chứ tôi kg gánh thay cho người nhà tôi bằng cách tôi trực tiếp đi đòi quyền lợi về cho gia đình mình. Quan điểm tôi : nếu mình bị lừa ngọt xớt, thì nên tự trách mình ... ngu hoàn hảo, chứ đừng trách đối phương "đểu vô đối"

đã buồn gặp cái bác Mail@ comment càng buồn thêm, bác chửi nhà bác ngu đủ rồi, bác lên đây chửi cả xóm PMH nữa thì ... còn chuyện người nhà em làm em cũng hay gánh lắm, chỉ vì 2 chữ " gia đình " thôi.
Hy vọng bác góp sức cho những nguời ở PMH có 1 tia sáng le lói.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
mama e mới đóng 3 căn sky3 hơn 400 triệu :( , cuối cùng vụ này đã ngã ngủ chưa mấy bác

Status
Không mở trả lời sau này.