Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/4/09
2.040
21
38
Mấy bác goi lên PMH số nào thế ? E muốn gọi lên hỏi vì em chưa nhận được giấy báo.

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
Em thấy đâu phải người mua nào nắm đằng lưỡi là sai đâu, nắm đằng lưỡi nhưng cũng kiếm được lời nhiều vụ, còn xui kẹt lại vài vụ nhưng tính toán lại toàn bộ phi vụ ở PMH vẫn là số dương thì tốt rồi. Chỉ có một số nhảy vào sau nhưng rút ra không kịp thì chua cay. Cũng giống như cổ phiếu thôi các bác ạ.
Tóm lại, theo em thì không có bác nào bị dí súng hay dao vào đầu để phải ký HĐ, ai cũng có kỳ vọng cho riêng mình nên mới nhào vô. Thắng thì gọi là nằm chuôi, thua thì nói nắm đằng lưỡi. Cái gì cũng có giá của nó và phải chấp nhận sự trả giá.

Bác này nói đúng ý em :D. Chuẩn kg cần chỉnh!
em thì hay kg bằng hên, nhờ 10.2004, vợ e xin vô 1CQNN ở Tân bình làm SAU KHI MUA 1căn MG 297m2, PMH (cọc hồi 12.2003) & bả tính làm hoài đến về hưu luôn nên cuối 2007 e quyết định bán sau gần 2 năm cho thuê, chứ kg để ở như dự tính lúc đầu khi mua. Bây giờ e vẫn ở nhà Phú Nhuận sau lưng botanic, sau khi đập ra xây lại ... để bả đi làm cho gần. Em vẫn nể các bác đã và đang ở PMH vì bản thân em chưa làm được điều đó, mơ ước của e lúc đặt cọc 2003 !!!!!!!!!!!!!!!
khle0102 nói:
Em mới ký giấy, nhà em NLB ký năm 2007 đơn giá đất 3.2 tr, thằng bạn em mua lại năm 2010 đơn giá đất 10.2 tr.
Vụ này không phải ngu, khôn hoặc bị lừa, .... như có bác nêu, bản thân em khi mua thì cũng được tư vấn rõ là phải chịu thuế CQSDĐ nhưng vào thời điểm đó thuế là chuyện nhỏ, mua bán là có lời liền ngoài ra để ở cũng rất phù hợp. Còn chuyện người mua không phải đóng thuế CQSDĐ mà PMH phải đóng (mới đúng luật), thử hỏi một Cty có thể một mình đứng trên luật, đứng ngoài luật được hay không ? Rất nhiều bác thành viên diễn đàn đều là chủ doanh nghiệp hay Cty TNHH thì đánh giá chính xác điểm này.
Còn đấu tranh để tìm công lý với em đã từng sống vài chục năm, vài vụ liên quan đến 3 ngành thì điều đó ... xa vời lắm. Em cũng có kinh nghiệm với chung cư MV, Botani... nữa rồi.
Ngoài ra em bổ sung thêm, đất Hưng Gia, Hưng Phước mua thời xưa ghi thẳng trong HĐ tiền thuế chỉ có hơn 26 ngàn/m2 thôi, sau này nhà nước điều chỉnh tăng giá đất liên tục nên HĐ mua lại không ghi số tiền nữa.
Vì vậy em thấy mỗi gia đình, mỗi nhà tùy theo điều kiện của mình để tự quyết định và vấn đề này không thuộc người miền nào, mong các bác bình tĩnh.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
ngkim2010 nói:
Đọc cái này
http://congdongphumyhung....qshn%C6%A1-qsdd%C6%A1/

thấy ghi vậy bình thường mà chị Hocap!
Đất sử dụng chung là 4124,6m2 và dt đất được phân bố là 50,99m2 mà.
Giấy hồng của cc Botanic còn không có cái dt đất dc phân bố nữa kìa.

http://congdongphumyhung..../sohongskyp2.jpg?w=468

cái này thì sao , trên trang của CD PMH .. phần DT nhà ở của mình kg dc công nhận .. là thế nào

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/8/11
5
0
0
- Vì sao : <span style=""color: #ff6600;"">ở miền Nam việc mua chung cư là dính rất nhiều vấn đề "đểu" mà miền Bắc kg như thế ? Chẳng lẽ CĐT áp dụng điều khoản, luật miền Bắc khác miền Nam à ?</span> ====> Đồng chí này phát biểu không những "cảm tính", mà còn mắc bệnh mới đây của anh john terry*. ở xứ lừa khi mua căn hộ thì là mua cái "sự đểu"! vấn đề là mình gặp phải cđt "đểu ít hay đểu nhiều" mà thôi. Chứ làm gì có cái kiểu "đểu vùng miền" thế này....

<span style=""color: #ff6600;"">tiền mình chắc chắn là ... vỏ hến.</span> <span style=""color: #000000;"">====> Cái này đồng chí phát biểu đúng, tiền ở xứ lừa đúng là ... vỏ hến (thử xướng mệnh giá lên, nghe loảng xoảng biết ngay)....:)</span>
(*---> đồ đen! là câu terry đã nói vào mặt Anton Ferdinand, khiến anh này đang bị cáo buộc phân biệt chủng tộc)

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
@streaker :Chủ nhật rồi có nnhân viên báo ra nhận giấy 256tr cho mỷ viên , giấy năm ngoái 456 tr.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/09
215
1
16
Bác nào có HDMBN PMH không post cho em tham khảo với, Mua BDS ở đâu cũng thấy rắc rối về sau, chỉ vài năm mà thay đổi luật chóng mặt. chắc em bỏ ý tưởng mua nhà chung cư hay đầu tư dự án BĐS quá.........

Hạng C
6/11/09
592
5
18
@mail này, tui là Bake chính thống nè, cũng ko biết được may mắn gọi là F mấy ở cái đất Sài Thành này nữa, cũng chẳng biết Ai Cu cao cỡ nhiêu, nhưng tui làm phép tính này nhé, tui mua 1 căn nhà cả thuế má đầy đủ ra sổ hồng là 3 tỷ, tui ở 6 năm rồi bán 7,2 tỷ, vậy có được ko? Ko biết có ngu dại gì ko?

Ah lúc trước cũng mua miếng đất nhà phố đối diện trường SSIS, giá cả thuế ra sổ đỏ là $70k, được vài năm bán $180k, cũng chẳng biết có ngu lắm ko.

Mail soi sáng giúp.

Status
Không mở trả lời sau này.